Lựa chọn Avante hay Accent

dat_viet

Đi bộ
Dear các Anh, chị, em trong diễn đàn,

Lời đầu tiên của thành viên mới, em thân chúc diễn đàn và anh chị em dồi dào sức khỏe, như ý.

Hiện em đang tìm mua xe, tuy nhiên vì ví em ko được dày nên em chỉ khoanh tròn khả năng lựa chọn hoặc Avante hoặc Accent. Dù em có cảm giá mê đồ nhập nguyên chiếc hơn, nhưng cũng muốn còn dư dã tí để sắm đồ chơi. Nên em mạo muội hỏi các đại ca có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên chọn Avante (1.6 hay 2.0) hay Accent (hình như em thấy chỉ có 1.4).

Nhu cầu xe của em chủ yếu phục vụ đi thường xuyên là 60 km (đi làm), còn đi xa chỉ tầm 250 km đỗ lại, có qua đèo nhỏ (đoạn Quảng Ngãi - Bình Định).

Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đở của anh chị em.

nobodyperfect

Xe tải
KDT Ngô Thì Nhậm, Hà Cầu, Hà Đông, Hà Nội
Website
bmwmydinh.com

Lời đầu tiên của thành viên mới, em thân chúc diễn đàn và anh chị em dồi dào sức khỏe, như ý.

Hiện em đang tìm mua xe, tuy nhiên vì ví em ko được dày nên em chỉ khoanh tròn khả năng lựa chọn hoặc Avante hoặc Accent. Dù em có cảm giá mê đồ nhập nguyên chiếc hơn, nhưng cũng muốn còn dư dã tí để sắm đồ chơi. Nên em mạo muội hỏi các đại ca có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên chọn Avante (1.6 hay 2.0) hay Accent (hình như em thấy chỉ có 1.4).

Nhu cầu xe của em chủ yếu phục vụ đi thường xuyên là 60 km (đi làm), còn đi xa chỉ tầm 250 km đỗ lại, có qua đèo nhỏ (đoạn Quảng Ngãi - Bình Định).

Báo cáo cụ là chủ đề này em đã khai thớt lâu rồi tại bác làm quan bận bịu nên không theo dõi, em xin cop lại bác tham khảo nhé :
Chọn mua Avante hay Accent ?

Theo ý em thì thế lày ạ :
Câu hỏi này thường hay xuất hiện tại các Showroom của Hyundai. Cá nhân tôi cũng là một tư vấn bán hàng, tuy nhiên thông thường câu trả lời đưa ra thường dựa trên cơ sỏ chính là sở thích của khách hàng, để tư vấn bán hàng có thể " chốt khách nhanh hơn. Tuy nhiên để phân định được câu trả lời khách quan đòi hỏi TVBH phải có kiến thức hiểu biết sâu về sản phẩm cũng như phải có " tâm " trong tư vấn. Sau đây xin giới thiệu bài viết tóm tắt về ưu nhược điểm của hai dòng xe này một cách khách quan qua đó đưa ra sự lựa chọn khách quan hơn với khách hàng .

Nhắc đến Avante và Accent yếu tố đầu tiên là giá bán. hiện tại trên thị trường hai mẫu xe được bán giá lần lượt : Avante MT giá 490.000.000 , Avante AT giá 550.000.000, Accent MT giá 530.000.000 và Accent AT giá 555.000.000 . Qua đây chúng ta có thể thấy giá hai sản phẩm này với số sàn có chênh lệch lớn và với số tự động gần như bằng tiền nhau. Vậy chúng ta hãy nói về từng loại một .
Về Avante MT và Accent MT

Avante MT là xe lắp giáp trong nước với linh kiện 100% nhập khẩu còn Accent MT là xe nhập khẩu nguyên chiếc
Về ngoại thất Avante MT thừa hưởng kiểu dáng thiết kế cũ xuất hiện từ đầu năm 2009 với mẫu xe Elantra mà chúng ta quen thuộc với Taxi dầu khí. Accent MT với kiểu dáng hiện đại xuất hiện năm 2011. Về điểm này Accent có ưu thế hơn với kiểu dáng hiện đại trẻ chung.
Trang thiết bị hai xe được trang bị cơ bản như nhau gồm lazang đúc, điều hòa cơ, CD 1 đĩa, FM, nội thất nỉ và chìa khóa cắm.
Điểm nhấn nằm ở việc Avante được trang bị động cơ Gamma 1.6 thế hệ thứ 4. Còn Accent trang bị động cơ 1.4 Gamma như vậy một cách thực tế là Avante đáp ứng tốt hơn cho việc lưu thông với nhiều địa hình khác nhau . Với động cơ 1.4 Accent bị sôi máy nếu như bạn đi đường rài hay chịu tải lớn .
Một điểm nữa là Avante sở hữu nội thất bên trong rộng rãi, khung sườn to rộng hơn, nặng hơn nên bạn xẽ thấy cảm giác lưu thông thoải mái hơn tương đối cùng sự ổn định của thân xe hơn rõ nếu chạy ở vận tốc lớn .

.......................

Vậy với khoản tiền chênh lệch 40.000.000 cái bạn nhận được khi mua Accent là xe nhập khẩu nguyên chiếc và kiểu dáng đẹp , hiện đại .

Về Avante AT và Accent AT :

vài điểm khác biệt như động cơ, khung vỏ, kiểu dáng, chất lượng lưu thông trên đường như đã phân tích ở trên.
Avante AT được trang bị nhiều hơn Accent AT như điều hòa tự động, của sổ trời, đèn led, và khóa cửa trung tâm cảm biến tốc độ .
Với động cơ 1.6, khung gầm chắc chắn, không gian nội thất rộng rãi, cảm giác lái tốt Avante AT có ưu thế hơn so với Accent. Ngược lại Accent có ưu thế hơn bằng kiểu dáng hiện đại và xe nhập khẩu nguyên chiếc .

Vậy đưa đến đây chúng ta phần nào có thể đưa ra quyết định dựa trên hai cơ sở :

- Với Accent bạn sẽ nhận một chiếc xe nhỏ gọn, kiểu dáng hiện đại, xe nhập khẩu nguyên chiếc và tiết kiệm nhiên liệu hơn

- Với Avante bạn nhận được một chiếc xe rộng rãi, khung gầm chắc chắn, cảm giác lái tốt hơn, xe ổn định hơn và thích hợp cho nhiều địa hình hơn

Vậy Avante hay Accent, câu trả lời vẫn nằm ở phía bạn, người sẽ bỏ tiền ra mua chúng để phục vụ những mục đích của mình .

Cao Hồng Tư - Tư vấn bán hàng Hyundai Hà Đông ( 0918.313.888 )

Xin kính chào !

minhpilot

Xe máy
em thấy avante có vẻ dáng chắc chắn hơn accent cụ ạ . còn ý kiến cá nhân thì như cụ em sẽ chọn xe khác ;;)

likeSUV

Xe buýt

Cụ nobodyperfect tư vấn chuẩn đấy ạ. Trước em cũng phân vân như cụ. Nhưng em thic xe nhập nguyên chiếc, thiết kế mới đẹp (như cái sonata thu nhỏ - :D hơi quá), avante em hay liên tưởng đến taxi dầu khí. Thế là em làm con accent AT. Em luồn lách đường hanoi sướng lắm. Em vít 100 đường cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình vẫn ổn. Đấy là ý kiến riêng của em. Chúc cụ sớm cưới vợ 2

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Avante ngoại thất xấu hơn, máy 1.6 khỏe hơn, rộng rãi hơn, xe lắp ráp. Accent thì ngoại thất đẹp, mạnh mẽ nhưng máy 1.4, nội thất hơi bé, xe nhập khẩu nguyên chiếc.

hyundai_TC

Xe điện
e khuyên cụ lấy avante mà đi cho thick

nguyenlethang

Xe buýt
Cách đây 1 tháng, em cũng cùng câu hỏi. Hai vợ chồng đi xem accent, đến nới thì lại thích avante 1.6AT. về nhà chuẩn bị tiền, đến lúc mua thì lại nhảy sang xe anh Hải.

aivayta

Xe máy
Cụ nghiên cứu thêm em Accent VVT có cửa sổ nóc ý, em đấy Option tương đối đầy đủ , chạy cũng ổn

minhtran

Xe đạp
Avante đi cụ. Xong nhập hội AVA là vừa. Nhậu nhẹt tưng bừng. :).

dat_viet

Đi bộ
Chân thành cảm ơn ACE đã nhiệt tình giúp đở.
Các bác tư vấn giúp em nên trang bị option nào cho em Avante 1.6 AT ? Và kinh nghiệm sử dụng, bảo dưởng em nó ?

hyundai_TC

Xe điện
bác cứ đến xem xe thực tế, lái thử vài vòng để cảm nhận, hyundai thành công hiện nay đang lắp ráp và bán 2 loại 1.6AT và 2.0AT. cụ muốn tham khảo thông số va giá thì alo e, e gửi mail cho cụ!

daugauonline

Xe hơi
E khuyên cụ chơi ac cho đẹp ạ
Nhìn sang vãi

Thangz

Xe tăng

nobodyperfect

Xe tải
Website
bmwmydinh.com
bác cứ đến xem xe thực tế, lái thử vài vòng để cảm nhận, hyundai thành công hiện nay đang lắp ráp và bán 2 loại 1.6AT và 2.0AT. cụ muốn tham khảo thông số va giá thì alo e, e gửi mail cho cụ!
Báo cáo là em không thích kiểu PA thẳng tưng từng từng như thế này. Cá nhân em là thằng " sâu " đọc xong rất khó chịu, chỉ chăm chăm bán xe ko chịu tư vấn gì cả. Có thể bác nhiều tuổi hơn em nhưng xin ngẫm kỹ lại cái tên " Tư vấn bán hàng " .
Đấy , bác thấy không, cái từ tư vấn đặt trên cái từ bán hàng đấy. Nói thật là em soi bác lâu rồi đấy nhé.
Các cụ cho xin ý kiến xem nào, dạo này bõ Hyundai-kia hơi buồn buồn thì phải .

hyundai_TC

Xe điện
Báo cáo là em không thích kiểu PA thẳng tưng từng từng như thế này. Cá nhân em là thằng " sâu " đọc xong rất khó chịu, chỉ chăm chăm bán xe ko chịu tư vấn gì cả. Có thể bác nhiều tuổi hơn em nhưng xin ngẫm kỹ lại cái tên " Tư vấn bán hàng " .
Đấy , bác thấy không, cái từ tư vấn đặt trên cái từ bán hàng đấy. Nói thật là em soi bác lâu rồi đấy nhé.
cụ cứ soi em thoải mái đi ạ, cụ tư véo cho ng ta được tý nào chưa thế?

hyundai_TC

Xe điện
Cái cuối cùng của cụ cũng chỉ là dư này có khác e đâu nhể:

Vậy Avante hay Accent, câu trả lời vẫn nằm ở phía bạn, người sẽ bỏ tiền ra mua chúng để phục vụ những mục đích của mình .

hotami

Xe đạp
Cách đây 1 tháng, em cũng cùng câu hỏi. Hai vợ chồng đi xem accent, đến nới thì lại thích avante 1.6AT. về nhà chuẩn bị tiền, đến lúc mua thì lại nhảy sang xe anh Hải.
sao bác giống em thế , nhìn thấy accent,avante 1.6AT chạy em quay đầu nhìn , chuẩn bị tiền đi mua , ra xem 2 em xong về suy nghĩ chọn em nào , em nhỏ gọn hay em rộng rãi ............ cuối cùng mua em Forte ..... hic hic

vanhai0850

Xe tăng
E thấy Accent đẹp. Múc Accent cụ chủ ạ

nobodyperfect

Xe tải
Website
bmwmydinh.com
Cái cuối cùng của cụ cũng chỉ là dư này có khác e đâu nhể:

Ấy, thì em viết ra em phải ký chứ, tội lỗi đâu em chịu ạ.