[Funland] Louver đổi hướng gió cục nóng điều hòa

edc

Xe lăn
hình như cụ thớt độ... theo em khi nhà sx họ đã tính chán rồi khỏi cần làm thế

Câu này nghe quen quen. :))
Với hướng điều hòa cụ chủ lắp thế kia. Thì lắp cái chuyển hướng gió giải nghiệt cục nóng là chuẩn. Gió cục nóng không bị quẩn ở ban công. Làm tăng áp suất gas, gây tốn điện.

Ngo Rung

Xe lăn
Có ý kiến bảo nó cản gió gây hại cục nóng
Cái này cản ăn thua gì nếu ban công nhà cụ không thoát được hơi nóng ra ngoài. Nếu bộ chuyển hướng giúp ban công đỡ nóng, cũng có nghĩa là gió hút vào cục nóng đỡ nóng -> giải nhiệt tốt hơn chứ sao

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Theo em thì cụ nên xem hướng gió nóng ra có ngược với hướng gió trời không. nếu bị ngược thì gió nóng sẽ khó thoát ra hơn -> cục nóng khó giải nhiệt -> nhanh hỏng hơn đấy ạ

NDTBM

Xe điện
Có lẽ là sai khi làm chớp lật, bởi vì gió ra đã tè lè hình phễu rồi, làm thế này 25% bị phản lực dội lại.
Lý thuyết nên đi cùng thực nghiệm.
Khác với quạt dàn lạnh là loại quạt lồng/ly tâm (thích hợp với các chớp chỉnh gió) thì quạt dàn nóng là quạt hướng trục nên lắp chớp lam chỉnh hướng gió cũng có ảnh hưởng nhất định tới hiệu suất làm việc... Tuy nhiên cần chú ý hơn tới luồng hút gió (qua dàn giải nhiệt) của quạt dàn nóng ... :-?

Có ý kiến bảo nó cản gió gây hại cục nóng

beomap2

Xe container
Mua 1 bộ lá tật gió thế này giá từ 400K - 600K đắt quá.

mr.gallant

Xe tải
Nhà e cũng lắp cục nóng quay ngang vào trong y như cụ thớt mà đang phân vân k biết nên lắp điều hướng hay không vì bcong nhà e hướng đông rất lộng gió (khi có gió)
E cũng nghĩ nếu hướng gió ban công ngược với hướng phả gió cục nóng điều hoà (sau khi lắp chuyển hướng gió) thì lắp sẽ ảnh hưởng đôi chút đến hiệu suất vì luồng gió nóng sau khi điều hướng k toả đều mà tập trung 1 hướng lại bị gió thổi ngược lại.

kduc

Xe Cứu Trợ
Mua 1 bộ lá tật gió thế này giá từ 400K - 600K đắt quá.
Em nghĩ ra chú quảng cáo hoặc tự cắt cái tấm alu gắn vào nhau như cái chớp lật là xong, ngon bổ rẻ.
Cá nhân em thấy cái này gần như ko ảnh hưởng đến giàn nóng mà hơn nữa cần thì mới lắp, mà đã cần thì giảm tuổi thọ đh cũng ko sao mà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ngu vcc. Bình thường gió thổi ra hỏi quạt là được tản ra các hướng, Đựng nó vào cái cục kia gió ra được có 1 chiều. Gió tự nhiên nó lại thổi vào chiều người lại thì ăn mứt, quyện lại làm hại thêm cái quạt, Mấy thằng thợ VN éo nghĩ ra dược cái gì toàn nghĩ ra ba cái lăng nhăng xong bảo dùng tốt mà dân cũng nghe được. Y như ngày xưa éo nghĩ ra được cái gì nghĩ ngay ra cái ốp inox cho ống bô xe máy làm bao nhiêu đứa trẻ con bị xẻ rách cả chân vì quệt nhẹ vào. Thế mà vẫn có ông lắp, em đến vái ngả nón.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sao lúc lắp cục nóng không quay luôn ra ngoài mà phải chế thêm cái này vậy ạ ?

honda acura

Xe điện
thực ra những cái này mang tính tâm lý, ai nghĩ ra được và làm trước thì kiếm đủ
còn tác dụng ntn thì nói thật, có ai lắp điều hoà xong ra ngồi chỗ cục nóng đâu...

edc

Xe lăn
Ngu vcc. Bình thường gió thổi ra hỏi quạt là được tản ra các hướng, Đựng nó vào cái cục kia gió ra được có 1 chiều. Gió tự nhiên nó lại thổi vào chiều người lại thì ăn mứt, quyện lại làm hại thêm cái quạt, Mấy thằng thợ VN éo nghĩ ra dược cái gì toàn nghĩ ra ba cái lăng nhăng xong bảo dùng tốt mà dân cũng nghe được. Y như ngày xưa éo nghĩ ra được cái gì nghĩ ngay ra cái ốp inox cho ống bô xe máy làm bao nhiêu đứa trẻ con bị xẻ rách cả chân vì quệt nhẹ vào. Thế mà vẫn có ông lắp, em đến vái ngả nón.
Em không bán hàng này. Nhưng ý kiến cụ như vậy là nhầm lẫn rồi ạ.
Cái này lắp vào cục nóng, đổi hướng gió tản nhiệt điều hòa tốt hơn. Nó phù hợp cho nơi diện tích lắp cục nóng hẹp, tản gió kém..... là rất tốt.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa ra 2 vấn đề tốt và rất tốt nhưng không đưa ra bất cứ 1 lập luận nào rằng vid sao nó tốt và rất tốt cụ nhé. Còn theo nguyên tắc thì khi gió ra khỏi quạt, nó sẽ lan tỏa đi các hướng nếu không có cái gọi là điều hướng gió kia. Còn khi có điều hường nó sẽ chỉ ra theo hướng đó và chắc chắn là chậm hơn. Ngoài ra chưa kể khi gặp luồng gió thổi ngược lại thì sẽ không thể thoát được ra do bị cản. Nếu tốt hơn thì bên nhà sản xuất người ta đã lam luôn, chả phải chờ đến mấy ông thánh nhà mình.
Em không bán hàng này. Nhưng ý kiến cụ như vậy là nhầm lẫn rồi ạ.
Cái này lắp vào cục nóng, đổi hướng gió tản nhiệt điều hòa tốt hơn. Nó phù hợp cho nơi diện tích lắp cục nóng hẹp, tản gió kém..... là rất tốt.

edc

Xe lăn
Cụ đưa ra 2 vấn đề tốt và rất tốt nhưng không đưa ra bất cứ 1 lập luận nào rằng vid sao nó tốt và rất tốt cụ nhé. Còn theo nguyên tắc thì khi gió ra khỏi quạt, nó sẽ lan tỏa đi các hướng nếu không có cái gọi là điều hướng gió kia. Còn khi có điều hường nó sẽ chỉ ra theo hướng đó và chắc chắn là chậm hơn. Ngoài ra chưa kể khi gặp luồng gió thổi ngược lại thì sẽ không thể thoát được ra do bị cản. Nếu tốt hơn thì bên nhà sản xuất người ta đã lam luôn, chả phải chờ đến mấy ông thánh nhà mình.
Cụ hỏi trực tiếp thớt luôn ah @timtoi. Họ bán, em nghĩ họ sẽ giải thích phù hợp hơn em :D

hoanghoadhl

Xe hơi
e note về hỏi xã coi làm như cụ chủ k