Lossless music trên xe

Ducky Momo

Xe buýt
Hôm trước em vừa lắp cái đầu HDP Dune 301 lên xe, nghe nhạc lossless cũng hay phết. Cơ mà có cái dở là ko điều khiển được trên vô lăng, cứ phải dùng cái remote của nó, chán chết, lúc lái xe điều khiển bất tiện lắm. Đợt trước em lắp cái đầu dvd pioneer thấy có thêm bộ chuyển tín hiệu để điều khiển volang, ko biết lắp với thằng dune này đc ko ạ?

Em đang thử cách là lắp cái wifi usb vào đầu HD, lôi thằng galaxy p1000 ra làm access point rồi điều khiển luôn đầu HD từ máy tính bảng. Các bác biết cái model nào của cái wifi usb tương thik với dune 301 thì tư vấn em với. Cám ơn các bác nhiều

quangdzung

Xe điện
Sao cụ không kiếm con ipod classic koảng 80-160gb mà cắm lên xe nhỉ

babyhood

Xe tăng
Em đang thử cách là lắp cái wifi usb vào đầu HD, lôi thằng galaxy p1000 ra làm access point rồi điều khiển luôn đầu HD từ máy tính bảng. Các bác biết cái model nào của cái wifi usb tương thik với dune 301 thì tư vấn em với. Cám ơn các bác nhiều

Cái này kô phải ở trên xe đúng kô ạ

carstereo.vn

Xe hơi
Số 1 Dương Đình Nghệ - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
Hôm trước em vừa lắp cái đầu HDP Dune 301 lên xe, nghe nhạc lossless cũng hay phết. Cơ mà có cái dở là ko điều khiển được trên vô lăng, cứ phải dùng cái remote của nó, chán chết, lúc lái xe điều khiển bất tiện lắm. Đợt trước em lắp cái đầu dvd pioneer thấy có thêm bộ chuyển tín hiệu để điều khiển volang, ko biết lắp với thằng dune này đc ko ạ?

nếu trên xe của CỤ đã có các phím đk HU thì tích hợp vào đầu Dune thoải mái mà Cụ

Công Nông

Xe điện
Trên xe là cứ phải đơn giản ít thao tác nhất, cụ chơi thêm máy tính bảng thì loằng ngoằng quá. Lossless thì cứ đơn giản nhất là cụ chơi cái Ipod nối vào HU, điều khiển trên đầu luôn.

Ducky Momo

Xe buýt
Sao cụ không kiếm con ipod classic koảng 80-160gb mà cắm lên xe nhỉ
Ipod cũng tiện, nhưng chơi HD thì support đc nhiều định dạng nhạc, ko phải convert, copy ra vào cũng tiện. Video đầu HD cũng chơi đc nhiều dạng lắm, ISO, VOB, MKV,... chơi hết. Em cứ chơi một thời gian, chán thì tháo ra lắp vào bộ dàn cỏ ở nhà xem phim :)

nếu trên xe của CỤ đã có các phím đk HU thì tích hợp vào đầu Dune thoải mái mà Cụ
Cụ có giúp đc em ko? Hiện điều khiển HU trên volant cũng đang phải nối qua bộ chuyển đổi gì đó, bắt hồng ngoại với nhau. HU xe em là Pioneer 4250

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Nhu cầu của cụ thì em thấy có cách này đơn giản nhất: cụ mua 1 cái điều khiển học lệnh loại gắn trên volang rồi nối dài mắt nhận lệnh của Dune lên gần chỗ điều khiển.

Nếu cụ muốn thẩm mỹ và phức tạp hơn thì làm mạch giải mã lệnh từ nút có sẵn trên volang cho nó tương thích với Dune.

toyoya

Xe buýt
Cái này nè cụ
Mã:
http://dangcap9x.com/view-dieu-khien-tich-hop-vo-lang--the-he-1--/466.html
Vừ đẹp vừa hiện đại nữa !