Thảo luận Lốp runflat có vá được không?

duckamaz

Xe đạp
Xin chào các cụ, cả nhà cho e hỏi nếu đang trên đường đi mà lốp runflat bị lủng thì có thể vá được ko? Vì e nghe mọi người nói họ ko khuyến cáo vá lại và tốt nhất là thay mới. Tuy nhiên nếu cư mỗi làn lủng lại thay mới thì tốn kém quá và nếu như đi đường dài chẳng may bị lủng mà ko có chỗ sữa chữa để thay lốp thì sao? Vậy theo các cụ có nên mua một cái để dự phòng trên xe không? E cảm ơn các cụ. Nhân tiện cho e hỏi loại lốp runflat có dễ bị lủng không? Xin kinh nghiệm sử dụng loại lốp này e xin cảm ơn các cụ.

Mũi tên bạc

Xe container
Em chưa được đi xe mà có lốp runflat nhưng mà cứ thủng phải thay thì em nghĩ không phải!

Gionam72

Xe lăn
Vá bình thường. Lốp Runflat thành lốp nó dày hơn nên khi xuống hơi thì thành lốp là nơi chịu lực chính nên bánh không bị xẹp. Xe vẫn chạy được.

Doanh mercedes

Xe tải
Xin chào các cụ, cả nhà cho e hỏi nếu đang trên đường đi mà lốp runflat bị lủng thì có thể vá được ko? Vì e nghe mọi người nói họ ko khuyến cáo vá lại và tốt nhất là thay mới. Tuy nhiên nếu cư mỗi làn lủng lại thay mới thì tốn kém quá và nếu như đi đường dài chẳng may bị lủng mà ko có chỗ sữa chữa để thay lốp thì sao? Vậy theo các cụ có nên mua một cái để dự phòng trên xe không? E cảm ơn các cụ. Nhân tiện cho e hỏi loại lốp runflat có dễ bị lủng không? Xin kinh nghiệm sử dụng loại lốp này e xin cảm ơn các cụ.
Vá bình thường bác nhé. Em đang chạy lốp runflat mà

duckamaz

Xe đạp
E cảm ơn các bác nhé

hoathaneitc

Xe buýt
Vá bình thường cụ nhé, em chạy từ 2017 mỗi quả đều đã vá 1 phát 🤣

dung_taybien

Xe tăng
Xe e chạy đúng dàn theo xe xong tháo thảy thành lốp thường hết

duckamaz

Xe đạp
Xe e chạy đúng dàn theo xe xong tháo thảy thành lốp thường hết
Chạy ổn chứ bác, vì theo e bt nhà sản xuất đã tính rất kỹ loại lốp nào phù hợp với thiết kế của xe để đạt hiệu suất tốt nhất? Bác thấy xe chạy sao sau khi đổi qua lốp thường? Và bác có trang bị bánh dự phòng ko?

dung_taybien

Xe tăng
Chạy ổn chứ bác, vì theo e bt nhà sản xuất đã tính rất kỹ loại lốp nào phù hợp với thiết kế của xe để đạt hiệu suất tốt nhất? Bác thấy xe chạy sao sau khi đổi qua lốp thường? Và bác có trang bị bánh dự phòng ko?
E thay dàn lốp mit chạy êm và sướng hơn nhiều, e ko cần lốp dự phòng vì e toàn đi trong phố và đi gần chỉ khoảng 25-30km/ ngày,
Về mặt thiết kế thì như bác nói chỉ là 1 ý đúng thôi, nó còn nhiều nguyên nhân lắm, nhưng vấnđề là điều kiện đường và nhu cầu ở mình thì nó ko phù hợp, 1 là giá thành cao hơn lốp thường, 2 là độ bền và ổn định khi bị vá nhiều lần
Thường thì toàn bộ xe e đi tới giờ, khi mua xe về đều thay 1 bộ lốp mit mới với những xe hạn lốp chỉ còn khoảng 1 năm

Moccoi

Xe tải
đổi ra lốp thường em cứ thấy không yên tâm, xe nhà em vợ em đi nên chắc hết hạn phải thay thì vẫn chơi runflat thôi

lhduong2002

Xe tăng
Vá bình thường, mỗi tội lúc ra lốp vất vả và khó hơn lốp thường nên ko phải hàng nào cũng là ra lốp được. Xe boss em BMW X3 mỗi lần đi vá vá lốp là e phải đến hàng nào to và có bình hơi to, chứ chui vào mấy cái hàng bé bé là chịu luôn hạ được bánh nhưng ko ra được lốp khỏi vành để vá. Và chính em cũng đã bị gặp rồi nhé

Pela

Xe tăng
Em đi Pirelli run flat vá bình thường.
Nhưng phải coi chừng bọn ngu vá là hỏng thành lốp run flat đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Pela

Xe tăng
Nghe vụ này của cụ khó nhỉ- phải nhìn ra thằng nào thằng nào khôn nữa xoắn não quá
À à hihi nói hình tượng tí thôi.
Không cần cầu kỳ gì cả.
Chỉ cần bắt ngay bọn cẩu thả là được.
Vì mình đã bị rồi.
Thằng khốn nó gỡ cái vỏ ra khỏi mâm mà nó nạy ẩu và làm vỡ thành vỏ, là thằng phải tránh.
Sau mình bơm thì hơi không vào được vỏ!
Vậy là vứt vỏ một cách vô lý!!
Trong khi giá của cái vỏ runflat (thường nằm từ 17” trở lên) là kinh hoàng ai cũng biết!