Lốp Mic hay Brid Turanza?

lenovox1

Xe tải
Em đang định thay 4 quả lốp xe mà đang băn khoăn 2 loại này? Nghe nói Turanza của Brid vừa êm vừa bền à các cụ?

Toietmoi

Xe điện
Em đang định thay 4 quả lốp xe mà đang băn khoăn 2 loại này? Nghe nói Turanza của Brid vừa êm vừa bền à các cụ?
Em đang dùng Brid Turanza, không êm bằng Mic nhưng lâu lắm rồi chưa thấy ăn đinh. Lốp Brid được hãng khuyến cáo tuổi thọ 7 năm, cao hơn hẳn các hãng lốp khác.

lenovox1

Xe tải
Em đang dùng Brid Turanza, không êm bằng Mic nhưng lâu lắm rồi chưa thấy ăn đinh. Lốp Brid được hãng khuyến cáo tuổi thọ 7 năm, cao hơn hẳn các hãng lốp khác.
Vâng, chắc em cũng ưu tiên bền
Cụ cho hỏi lốp Brid có tuổi thọ 7 năm là lốp Brid nói chung hay riêng dòng Turanza ạ?

Toietmoi

Xe điện
Vâng, chắc em cũng ưu tiên bền
Cụ cho hỏi lốp Brid có tuổi thọ 7 năm là lốp Brid nói chung hay riêng dòng Turanza ạ?
Em không rõ ạ, chỉ thấy hồi em thay (cách đây 2 năm) trên phiếu thông tin hãng khuyến cáo sử dụng tối đa 7 năm, dù chưa mòn cũng phải thay.

lenovox1

Xe tải
Em không rõ ạ, chỉ thấy hồi em thay (cách đây 2 năm) trên phiếu thông tin hãng khuyến cáo sử dụng tối đa 7 năm, dù chưa mòn cũng phải thay.
Vâng, cảm ơn cụ. Cụ mua ở đại lý nào thế ạ?

Evoque90

Xe tải
em trước tết vừa thay 4 quả mic primacy 4st đi đúng kiểu chấm hết ko có gì để chê. Lên xe thấy khác hẳn lốp brid turanza cũ theo xe

mrchoi1982

Xe buýt
Chắc các cụ có tâm lý định hình là lốp mit êm hơn BS. Thực tế đã có bài tét 2 hãng lốp này rồi và kết quả thì ngược lại. BS chạy bền hơn và bám đường tốt hơn

cuong82ckt

Xe hơi
E chuẩn bị đến đọt thay lopps nên e vào xem cccm tư vấn

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
E chuẩn bị đến đọt thay lopps nên e vào xem cccm tư vấn
Mời cụ tham khảo thêm dòng lốp Milestar - thương hiệu Mỹ, Made in Việt Nam và Advenza - thương hiệu Việt với chất lượng Mỹ. Được sản xuất theo quy trình công nghệ tiên tiến, tất cả các sản phẩm ADVENZA sở hữu chất lượng ưu việt sẵn sàng đáp ứng những nhu cầu của người tiêu dùng - dù là khắt khe nhất như:
- Sản xuất từ hệ thống máy móc thế hệ mới nhất của các nước G7
- Đạt các tiêu chuẩn khắt khe từ các nước lớn (Jis Nhật Bản, E4 của Châu Âu và tiêu chuẩn DOT của Mỹ)
- Được quản lý chất lượng bởi hệ thống đạt yêu cầu của chứng nhận ISO 9001:2005

Việt Nam mình giờ cũng sản xuất và xuất khẩu lốp đi rất nhiều rồi ạ, riêng Casumina các năm gần đây đều xuất khẩu tầm 1 triệu quả lốp sang Mỹ, sp lọt danh sách best seller trên Amazon luôn ạ.

Thêm một option cho các cụ lựa chọn, không nhất thiết phải lăn tăn sản phẩm nhập ngoại khi mà sản phẩm Việt, chất lượng tốt, giá lại cực kỳ hợp lý đã sẵn sàng để phục vụ các cụ các mợ nhà mình :) Dùng hàng nội địa không những kích thích sản xuất, tiêu dùng, kinh tế nước nhà, mà còn đỡ cho các cụ khá nhiều chi phí ko cần thiết được tính vào giá lốp qua các khâu nhập khẩu, lưu kho, luân chuyển hàng hóa.

Còn về chất lượng, em sẽ ko nói thêm nhiều nữa kẻo lại mang tiếng ko khách quan, mà mời các cụ vào đây tham khảo, anh em đã review rất nhiều luôn rồi ạ. :x:x:x

Civic07764

Xe đạp
Chắc các cụ có tâm lý định hình là lốp mit êm hơn BS. Thực tế đã có bài tét 2 hãng lốp này rồi và kết quả thì ngược lại. BS chạy bền hơn và bám đường tốt hơn
Mình chạy Mit.. giờ mới đổi BS.. T005 . Lúc 7-8k km thì độ êm ngang nhau , có vẻ lốp BS bám đường hơn nhưng về sau thì BS ồn hơn .

có đều do hên hay gì mà mình chạy lốp BS hơn 30k chưa lủng lỗ nào :)