Lốp chống đinh - perfect type. E cần tư vấn ạ.

lovecop

Xì hơi lốp
Chả là e có thay 4 lốp chống đinh perfect type (theo giới thiệu của diễn đàn of nhà mình). Cơ mà có cụ nào thay lốp ấy rồi bị như e không ạ??? Hướng xử lý thế nào ạ???
E đi camry, bình thường là đi lốp mit, sau đó thay sang perfect type là loại bridgestone. Thừa nhận thay lốp chống đinh thì đi tự tin hơn nhiều cơ mà e phát hiện thấy xe có sự rung ở vô lăng, vào cua và đi tốc trên 50km cảm thấy rõ rệt có hiện tượng bánh lảo đảo (giống hiện tượng rotuyn càng A nhỏ bị dơ vậy). E đi khám gầm không vấn đề gì, đi cân bằng động cả 4 lốp cũng không vấn đề gì. Vậy là nó làm sao? E nghĩ ngay tới quả lốp nên thay lại 2 quả mit cũ (vẫn để lại) vào 2 bánh trước thì hết. Theo mấy chiên gia lốp ở chỗ e nói là do lớp chống đinh ở trong bánh xe perfect type gây ra. E đã tham khảo ý kiến của mấy cụ bên hãng lốp này thì được biết chưa có phản hồi về việc này và khuyên e đi cân bằng động (cơ mà e cân rồi mà).
Vậy nên có cụ nào thay lốp loại này rồi mà bị hiện tượng ấy không ạ? Các cụ xử lý thế nào? Không lẽ 2 quả sau chống mà 2 quả trước kệ đinh nó phang thì chết, trong khi đi đâu e chờn nhất 2 quả trước.
Bài của e k có ý gì quy trách nhiệm, không spam bất kể ai, chỉ mong có cụ nào có kinh nghiệm thì truyền e với ạ.
E xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!

AnPhatHaiPhong

Đi bộ
Em ở hp em đã biết loại lốp đó..và em đã làm việc với máy anh mà anh mua cái lốp ấy...theo em là anh nên thay 4 quả đó đi vì thực chất..loại đó mới chỉ là thử nghiệm..để vào thi trường việt nam thôi...vì lốp đó là dành cho xứ lạnh vì thế các hóa chất trong đó nó ko bị chảy...còn về việt nam..khí hậu nóng nó chảy khi đi các hợp chảy ra và văng đi không theo quy trình nào cả nên tay lái của bác bị rung là phải...vì em cũng bên chuyên lốp xe oto nên em hiểu nó...

lovecop

Xì hơi lốp
Em ở hp em đã biết loại lốp đó..và em đã làm việc với máy anh mà anh mua cái lốp ấy...theo em là anh nên thay 4 quả đó đi vì thực chất..loại đó mới chỉ là thử nghiệm..để vào thi trường việt nam thôi...vì lốp đó là dành cho xứ lạnh vì thế các hóa chất trong đó nó ko bị chảy...còn về việt nam..khí hậu nóng nó chảy khi đi các hợp chảy ra và văng đi không theo quy trình nào cả nên tay lái của bác bị rung là phải...vì em cũng bên chuyên lốp xe oto nên em hiểu nó...
E vẫn đang tìn cách khắc phục. Nó đắt gần gấp đôi lốp thường mà vứt đi thì..chát cho e quá cụ ơi.

huyngx

Xe máy
tôi e rằng với thời tiết ở VN loại này kg hợp lắm

lovecop

Xì hơi lốp
tôi e rằng với thời tiết ở VN loại này kg hợp lắm
Em đã tìm ra cách khắc phục rồi ợ. Đó là cạo hết lớp chống đinh bên trong ra biến nó thành lốp thường. Tóm lại bỏ tiền gần gấp đôi cái lốp thường để được tập thể dục và 1 cục cáo su non cũng tốt ạ. :@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@)

huyngx

Xe máy
Em đã tìm ra cách khắc phục rồi ợ. Đó là cạo hết lớp chống đinh bên trong ra biến nó thành lốp thường. Tóm lại bỏ tiền gần gấp đôi cái lốp thường để được tập thể dục và 1 cục cáo su non cũng tốt ạ. :@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@):@)
Câu trả lời của cụ khá ổn :)

QuSang_hn

Xe hơi
e rằng với thời tiết ở VN loại này kg hợp lắm

lovecop

Xì hơi lốp
Sau một thời gian ngâm cứu, soi, rạch, đo, chụp, cân bằng động đi căn bàng động lại mất khối tiền..em đã đi đến kết luận như sau: Lốp perfect type không nên dùng cho xe ô tô vì lớp keo bên trong có mục đích chống đinh không ổn, quét không đều chỗ dày chỗ mỏng, kết cấu yếu, trọng lượng nặng. Do đó, tạo cho lốp một kết cấu tổng thể không vững, cân bằng động máy báo ok nhưng lắp vào chạy như sang vành, chưa kể trời nóng lớp keo có hiện tượng bị loãng... Lái xe lắp lốp này có thể chống đinh nhưng khổ hơn lái công nông, dễ mất lái vì lái láng và rung lắc rất mạnh. Chính thức đề nghị hãng lốp này không quảng cáo thái quá gây mất lòng tin. Tổng chi phí chuột bạch của e là trên 20 chục, một cái giá khá buôt chó 4 quả lốp BStone với mã gai EP100 cứng ngoắc và ồn tận óc.

giahuy156

Xe buýt
Sau một thời gian ngâm cứu, soi, rạch, đo, chụp, cân bằng động đi căn bàng động lại mất khối tiền..em đã đi đến kết luận như sau: Lốp perfect type không nên dùng cho xe ô tô vì lớp keo bên trong có mục đích chống đinh không ổn, quét không đều chỗ dày chỗ mỏng, kết cấu yếu, trọng lượng nặng. Do đó, tạo cho lốp một kết cấu tổng thể không vững, cân bằng động máy báo ok nhưng lắp vào chạy như sang vành, chưa kể trời nóng lớp keo có hiện tượng bị loãng... Lái xe lắp lốp này có thể chống đinh nhưng khổ hơn lái công nông, dễ mất lái vì lái láng và rung lắc rất mạnh. Chính thức đề nghị hãng lốp này không quảng cáo thái quá gây mất lòng tin. Tổng chi phí chuột bạch của e là trên 20 chục, một cái giá khá buôt chó 4 quả lốp BStone với mã gai EP100 cứng ngoắc và ồn tận óc.
Đòi lại ngay 4 quả lốp mít cũ thôi

duc5574

Xe tải
May mà mình đọc bài này, đang định đi làm cho 2 bánh trước của con COLORADO mới mua. Nói tóm lại là phải có trải nghiệm thì mới biết tốt hay không tốt. Quảng cáo nghe rõ oách, mình đọc và cũng có nhiều băn khoăn lắm, may mà đọc bài này.

lovecop

Xì hơi lốp
May mà mình đọc bài này, đang định đi làm cho 2 bánh trước của con COLORADO mới mua. Nói tóm lại là phải có trải nghiệm thì mới biết tốt hay không tốt. Quảng cáo nghe rõ oách, mình đọc và cũng có nhiều băn khoăn lắm, may mà đọc bài này.
Vậy vodka e đê. Cụ có thú lấy vật liệu bên trong lốp ấy bảo em nhá. e biếu không luôn về cho cụ nấu lên mà tráng vào bên trong lốp như họ làm. Khổ...vất đi thì tiếc mà để lại 1 đống cao su non chả biết làm gì cụ ợ.