[Funland] Lớp 6 Trường Ams thi 2 vòng năm học 2019-2020

Bốn Làn

Xe đạp
F1 nhà em học Anh 1 cấp 3 Ams mợ ạ, nên học hành thi cử đua tranh đấm đá từ cấp 1 đến cấp 3 em chẳng có món nào là chưa từng! :D
Em xin ngắn gọn thế này:
- Cấp 1: chủ yếu là chăm ngoan, cháu nào chăm chỉ, học thêm học nếm nhiều, ắt giỏi.
- Vào cấp 2 là đọ kết quả của cấp 1 nên mợ cứ xem lại ý trên giúp em.
- Cấp 2 bắt đầu yêu cầu tư duy, không đơn thuần cứ chăm chỉ là ngon được nữa, nhất là cuối cấp 2. Tất nhiên sáng láng mà lười thì cũng vứt, thế nên thi vào cấp 3 mới thực sự là căng và nét.
F1 nhà em cũng đang học 10 Anh 1 Ams, khéo lại cùng lớp F1 nhà cụ nhỉ. F1 nhà cụ là trai hay gái vậy?

Skoda_Favorit

Xe container
Chạy theo thứ viển vông làm gì kia chứ? Được gì ko biết, chỉ biết khổ đứa trẻ.
Cụ/Mợ cứ thử cho được F1 vào xem nó thấy khổ hay thích??? Môi trường hơn đứt các trường CL khác và hơn nhiều trường Tư khác!
ùa chứ vào học dc Ams dễ mất con như chơi, ông bác em 3 bà chị đều ngon, xin học bổng rồi té hết sang Mẽo rồi, giờ còn 2 ông bà 70 ở VN với nhau. Mấy năm rồi thỉnh thoảng lại còn phải phi sang bế cháu nhiệm kì 6 tháng nữa cơ :))
Mất nghĩa là sao Cụ?:-o:-o:-o:-o:-o

Race Dead

Xe điện
Bố Mẹ chạy trường , khổ thân các Cháu .

Bốn Làn

Xe đạp
Bố Mẹ chạy trường , khổ thân các Cháu .
Cháu nào cũng muốn khổ nhưng chỉ tiêu hạn chế, chạy vào không học được mới chết cụ ạ.
Thi đỗ, có thực lực thì cho học chuyên là ổn nhất (cực rẻ luôn).

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
F1 nhà em học đúng lớp 10 Anh 1 đó, nhưng 2 năm trước ợ! :D
F1 nhà em cũng đang học 10 Anh 1 Ams, khéo lại cùng lớp F1 nhà cụ nhỉ. F1 nhà cụ là trai hay gái vậy?
Hai cụ có con học giỏi quá. E cũng định hướng chuyên cấp 3 và đang lăn tăn chuyên Anh hay chuyên Toán vì Toán e thích hơn vì là con trai nhưng sợ nặng đô với f1, Anh thì f1 học khá hơn. Các cụ có thể chia sẻ cho e lộ trình học tập và ôn luyện để thi chuyên anh Ams cấp 3 đc k ạ? Con các cụ cấp 2 học truòng nào? Luyện ở đâu? Giáo trình nào?

Bốn Làn

Xe đạp
Hai cụ có con học giỏi quá. E cũng định hướng chuyên cấp 3 và đang lăn tăn chuyên Anh hay chuyên Toán vì Toán e thích hơn vì là con trai nhưng sợ nặng đô với f1, Anh thì f1 học khá hơn. Các cụ có thể chia sẻ cho e lộ trình học tập và ôn luyện để thi chuyên anh Ams cấp 3 đc k ạ? Con các cụ cấp 2 học truòng nào? Luyện ở đâu? Giáo trình nào?
Về lý thuyết thi chuyên Toán dễ hơn chuyên Anh mợ nhé, nhất là con trai. Mợ cứ cho F1 học chắc, đến lớp 8 bắt đầu ôn là ổn.
Thi chuyên Anh có lợi là Anh 1, sau đến Anh 2 còn nếu thiếu tí điểm thì vẫn vào Ams nhưng học Trung hoặc Nga.

niceshot

Xe container
Em vừa xem trên dân trí, như vậy năm nay Trường Ams sẽ thi 2 vòng cho các cháu lớp 6. vòng 1 là xét hồ sơ , vòng 2 là thi toán tiếng việt và văn.
Cụ nào đã có kinh nghiệm cho F1 thi Ams cho em xin địa chỉ để em cho cháu luyện cấp tốc 3 môn toán tiếng việt và văn.
Năm nào chả vậy!

Mà xét hồ sơ thì ko gọi là 1 vòng thi, là vòng sơ tuyển thì đúng hơn!

Con cụ học lớp mấy rồi, nếu đang lớp 4 thì hãy tìm chỗ học, còn lớp 5 rồi thì thôi, vì học được nhõn mấy tháng từ giờ đến lúc thi ko hiệu quả đâu!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Đùa chứ vào học dc Ams dễ mất con như chơi, ông bác em 3 bà chị đều ngon, xin học bổng rồi té hết sang Mẽo rồi, giờ còn 2 ông bà 70 ở VN với nhau. Mấy năm rồi thỉnh thoảng lại còn phải phi sang bế cháu nhiệm kì 6 tháng nữa cơ :))
Thôi thì hy sinh đời bố củng cố đời con đi cụ. Miễn là con cái nó thấy sướng, thấy hạnh phúc hơn vì được hưởng cái văn minh... Chứ bây giờ cụ lại mong chúng nó sau này bưng bê phụng dưỡng mình lúc tuổi già sao...??? Tâm tư quá!!!

Y Nhu

Xe hơi
Thảo nào HS trường Am toàn siêu đẳng

thachsanh150

Xe tải
Trường Ams so với Marie Curie thì như thế nào cccm ? Em đang quan tâm cho F1 ạ !

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc comment thấy các cccm có vẻ coi thường trường quốc tế nhỉ? Em hỏi thật là đã có cụ nào tiếp xúc với giáo trình quốc tế xịn, đúng chuẩn chưa ah?
Các cháu học quốc tế xịn theo lộ trình lớp 8 bắt đầu học IGCSE, lên lớp 10 học hệ A Level hoặc IB. Cháu nào học IB thì không đùa được đâu, các trường đại học hàng top Ivy League đều đánh giá rất cao đấy!
Nói chung chỉ là... bố mẹ có tiền đến đâu để con học thôi ah!

Bachtx24

Xe tải
Xét trên kinh nghiệm cá nhân em thấy nếu trẻ em vào được môi trường tốt (trường học) sẽ tỉ lệ thành công hơn ở môi trường kém, không phải viển vông đâu. Vấn đề là phụ huynh có căn được khả năng của con mình không thôi, còn vào trường tốt lúc nào chả có tỉ lệ chọi thi cử nhất định.
e đồng quan điểm với cụ

Xe vài bánh

Xe điện
Đọc comment thấy các cccm có vẻ coi thường trường quốc tế nhỉ? Em hỏi thật là đã có cụ nào tiếp xúc với giáo trình quốc tế xịn, đúng chuẩn chưa ah?
Các cháu học quốc tế xịn theo lộ trình lớp 8 bắt đầu học IGCSE, lên lớp 10 học hệ A Level hoặc IB. Cháu nào học IB thì không đùa được đâu, các trường đại học hàng top Ivy League đều đánh giá rất cao đấy!
F1 nhà em từng học ISV nên em cũng có thể nói là biết chút ít về môi trường "quốc tế" ở VN. Nói chung là ít điểm chung để mà so sánh!

Xe vài bánh

Xe điện
Trước hết mợ cần xác định rõ xem Toán hay Anh cái đã. Anh 1 luôn là niềm tự hào của Ams và là niềm mơ ước của cả trường.

Cavaho

Xe tăng
Đọc comment thấy các cccm có vẻ coi thường trường quốc tế nhỉ? Em hỏi thật là đã có cụ nào tiếp xúc với giáo trình quốc tế xịn, đúng chuẩn chưa
ah?
Từ năm ngoái có 7 trường công lập đào tạo hệ song bằng mỗi trường 50 cháu học IGCSE từ lớp 6. Đội này sau cũng Kinh đây.