[Funland] Lớp 2: Cô Giáo giáo dục bằng đòn roi trên lớp.

comcoi

Xe buýt
Con giời nuông chiều quen, ra đường giẫm cái gai sẽ la toáng lên như chuyện động giời.
Ko ủng hộ roi vọt nặng nề với HS bé. Dễ để lại vết hằn tâm lý khi đã đc nuông chiều quen. Do đó cần phải trao đổi thường xuyên giữa nhà trường và HS để tìm biện pháp phù hợp cho mỗi đối tượng HS.
Còn ý đồ khô máu với GV khi con mình bị đụng chạm chút xíu thì em đến ạ với lối suy nghĩ đấy. Khổ cho các cháu sau này thôi.

nhanvuvan

Xe máy
Tui cũng về phe không phản đối việc thầy cô có đánh học sinh.
Tui coi việc thầy cô đánh học sinh là một trong những "phương pháp/biện pháp" giáo dục/dạy dỗ của mỗi người. Khi sự việc sảy ra, người thì quát, người thì phạt úp mặt vào tường, người thì đánh, người thì thờ ơ kệ chúng mầy, mầy học được chữ nào thì học.

Kiểu giáo dục "thợ dạy" theo hướng vo tròn lại, không quát mắng, không đánh không phạt HS vì sợ PH quay chụp đưa lên mạng... ấy mới là sự vô trách nhiệm với các con.

Câu "còn thương còn mắng chửi" nó cũng có mặt đúng của nó.

Lớp học sẽ ra sao khi mà cô cũng lắp camera để có bằng chứng là con A, con B, con C nói chuyện, nghịch ngợm, phá quấy, không chịu nghe lời cô; cô đã nhắc nhở thế này, thế kia, từng này lần từng kia lần.... mà các con không nghe. Và cô giữ lấy "bằng chứng" đó để bảo vệ mình.

Cụ thể vụ này, ngoài việc bày cách tìm bằng chứng tố cáo cô này nọ
Chưa thấy ai nhắc đến chuyện bố mẹ hỏi con, tìm hiểu với các con, giải thích với các con rằng thế việc đánh con như thế là con có mắc lỗi không ? lỗi của con có xứng đáng bị phạt không ? con thấy con bị phạt như thế có đúng không ?.....

Tất cả đều mặc định con mình đúng hết; cô vô cớ đánh con; cô vì áp lực gia đình mà vô cớ chút giận vào con....
Ưng cụ

HTlangtu

Xe điện
Cụ nói với hội phụ huynh như sau:
1. Con của tôi đã, đang và luôn là con người, do vậy nó không cần phải bị đánh để “nên người”
2. Con các vị chưa hoặc không là người, các vị muốn đánh hoặc muốn người khác đánh nó để nó “nên người” thì đấy là việc của các vị, không liên quan tới tôi và con tôi. Trong trường hợp các vị khẳng định con các vị chưa/không phải là người thì các vị cần xem chính các vị là con gì mà đẻ con ra lại chưa/không phải là con người?
Chết cười với còm của cụ, khá gay gắt nhưng đúng ý e. E yêu trẻ con, e cũng có lúc tét cho bọn nhóc mấy cái nhưng e k bgio ủng hộ cái trò đánh cho nên người, bố khỉ, thế thì thuê cmn lực sỹ về mà dạy con. Trông những đứa bé con bất lực sự sệt khép nép nhìn bạn nó bị những con quỷ mang danh giáo viên vụt tới tấp trong lớp mà ức chế cực kỳ
Con e k dạy nhiều nhưng chúng nhường nhịn và rất yêu những em nhỏ, chả có chuyện quát mắng bọn nhỏ hơn bgio. Tất nhiên chành choẹ với nhau thi thoảng cũng có, nhưng ra ngoài chơi với trẻ con hàng xóm bọn bé hơn chúng nó rất quý. Từ con em, e thấy chả cứ phải roi vọt mới nên người đâu cc còn quan điểm cũ cũng nên thay đổi góc nhìn. Thế giới trẻ con nó thú vị lắm

HTlangtu

Xe điện
Con giời nuông chiều quen, ra đường giẫm cái gai sẽ la toáng lên như chuyện động giời.
Ko ủng hộ roi vọt nặng nề với HS bé. Dễ để lại vết hằn tâm lý khi đã đc nuông chiều quen. Do đó cần phải trao đổi thường xuyên giữa nhà trường và HS để tìm biện pháp phù hợp cho mỗi đối tượng HS.
Còn ý đồ khô máu với GV khi con mình bị đụng chạm chút xíu thì em đến ạ với lối suy nghĩ đấy. Khổ cho các cháu sau này thôi.
làm gì có ai khô máu với GV khi con bị đụng chạm chút xíu đâu cụ. Phụ huynh mình đa số là nhịn, trừ trường hợp GV quá đáng để lại dấu vết trên người các con thôi

HTlangtu

Xe điện
Nói tóm lại trong trường hợp này cho thấy áp lực với nghề GV tiểu học là vô cùng lớn .
Chuẩn đấy cụ, chả thế ngày trước GS Hồ Ngọc Đại đã từng xin dạy tiểu học vì thế. Cánh cửa bước vào đời và hằn sâu trong bọn trẻ là cấp 1, hình thành và ảnh hưởng rất nhiều nhân cách, tâm lý sau này. Nên cần thày ra thày chứ k phải ai cũng dạy được kiểu thợ dạy như bgio đâu cụ ơi. Vừa dạy vừa dỗ, cương nhu phù hợp chứ k phải thờ ơ, vô cảm dạy cho xong, hoặc lúc nào cũng nhẹ nhàng, hoặc đe nẹt nghiêm khắc roi vọt quá mức đc.
XHoi có 1 tgian chưa đánh giá đúng mức tầm qtrong của tiểu học nên chế độ đãi ngộ, chọn lọc giáo viên mới dừng ở mức để phổ cập giáo dục đã , nên cũng khá nhiều hệ lụy còn tồn tại đến giờ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải thông báo ngay thông tin này (kể cả đang nghi ngờ) cho toàn PH lớp biết và/để ngăm chặn ngay bạo lực.

hoasuu88

Xe tăng
Lâu nay toàn nghe chuyện thiên hạ, giờ mới tới lượt con mình các Cụ ạ.
Cho e tâm sự chút, F1 nhà em là gái, ngay sau mấy hôm đi học tuần trước về, đón cháu ở cổng trường, cháu buồn và nói: Con không muốn học với cô T.
E trấn an cháu ngay. Cô nào cũng quý mến học sinh, con mới lên thấy vậy thôi.
Và giải thích cho cháu hiểu là mỗi năm nhà trường sẽ thấy 1 giáo viên chủ nhiệm các con...
Nhưng con bảo cô toàn doạ cái gì chết chết không Ba ơi.

Em im lặng. Về nhà đọc kỹ lại cái thông báo của cô gửi các con. Bằng cảm quan của người trong nghề, e cảm nhận được triết lý giáo dục của cô rồi. Nhưng biết làm sao được.
Hôm nay có phụ huynh nhắn tin hỏi em: con mình bị cô giáo đánh trên lớp nhiều lần. Dù mới học đc 1 tuần.
E về hỏi con bé nhà e, bạn đầu nó sợ, nó không dám nói, gạ mãi thì nó mới bảo : Cô đánh nhiều bạn lắm.
Cô dùng thước gỗ to, đánh liên tục vào tay, vào lưng các bạn.
Cháu nó liệt kê ra cả chục bạn hơn.
Em vào nhóm Zalo của phụ huynh để xác minh, sau khi các phụ huynh xác minh thì có em 2 hôm gần đây nhất bị cô đánh 3 lần.
Vì quá sợ nên các Con yêu cầu phụ huynh không được nói lại với cô giáo.
Mới vào học được mấy hôm mà các con rất căng thẳng, có phụ huynh bảo : hèn gì con nó không muốn đi học.
Hỏi ra mới biết nó sợ.
Chã nhẽ giáo dục bây giờ cứ phải dùng biện pháp trấn áp các con thì các con mới ngoan lên sao hả các cụ.
con e mà bị vậy chắc e đến sút cho con chủ nhiệm 1 trận luôn, cụ hiền quá!!

sonhp88

Xe tải
Tui cũng về phe không phản đối việc thầy cô có đánh học sinh.
Tui coi việc thầy cô đánh học sinh là một trong những "phương pháp/biện pháp" giáo dục/dạy dỗ của mỗi người. Khi sự việc sảy ra, người thì quát, người thì phạt úp mặt vào tường, người thì đánh, người thì thờ ơ kệ chúng mầy, mầy học được chữ nào thì học.

Kiểu giáo dục "thợ dạy" theo hướng vo tròn lại, không quát mắng, không đánh không phạt HS vì sợ PH quay chụp đưa lên mạng... ấy mới là sự vô trách nhiệm với các con.

Câu "còn thương còn mắng chửi" nó cũng có mặt đúng của nó.

Lớp học sẽ ra sao khi mà cô cũng lắp camera để có bằng chứng là con A, con B, con C nói chuyện, nghịch ngợm, phá quấy, không chịu nghe lời cô; cô đã nhắc nhở thế này, thế kia, từng này lần từng kia lần.... mà các con không nghe. Và cô giữ lấy "bằng chứng" đó để bảo vệ mình.

Cụ thể vụ này, ngoài việc bày cách tìm bằng chứng tố cáo cô này nọ
Chưa thấy ai nhắc đến chuyện bố mẹ hỏi con, tìm hiểu với các con, giải thích với các con rằng thế việc đánh con như thế là con có mắc lỗi không ? lỗi của con có xứng đáng bị phạt không ? con thấy con bị phạt như thế có đúng không ?.....

Tất cả đều mặc định con mình đúng hết; cô vô cớ đánh con; cô vì áp lực gia đình mà vô cớ chút giận vào con....
Em công nhận, đánh nhưng mà đánh như nào, cứ thước nhựa đánh vào tay nó chỉ rát thôi thì em thấy quá chuẩn. Đánh cho thâm tím thì đúng là ko đc thật.
Em cũng chả hiểu là dạy trẻ mà chỉ dùng lời nói mà gặp đứa nó ngang thì dạy kiểu gì, thôi trả về cho bố mẹ dạy cho lành

sonhp88

Xe tải
Không hiểu cầm que, gậy cứng quật vào người khác dù là người lớn cả với nhau có dễ không, mà nỡ quật cái thước gỗ vào đứa trẻ con lớp 2 đứng cao hơn đầu gối mình nhỉ? Không phân tích nổi tâm lý, tình cảm, tính người trong loại sinh vật coi vung tay đánh trẻ con là bình thường.
Chắc con cụ ngoan lắm , chúc mừng cụ. Con em em vẫn cho ăn thước như thường. Mà cụ dùng từ sinh vật có vẻ ko đúng lắm, "động vật" mới đúng. Ko hiểu câu (quật cái thước gỗ vào người đứa trẻ) thì cụ thấy ở chỗ nào?

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Chắc con cụ ngoan lắm , chúc mừng cụ. Con em em vẫn cho ăn thước như thường. Mà cụ dùng từ sinh vật có vẻ ko đúng lắm, "động vật" mới đúng. Ko hiểu câu (quật cái thước gỗ vào người đứa trẻ) thì cụ thấy ở chỗ nào?
Dùng đòn roi là thất bại trong giáo dục. Chả có ông bố nào nói con có thể hiểu mà cần đấm đá chửi Đ.M mày cả. Không có loại gia đình đánh chửi nhau nào thể hiện tiến bộ xã hội, thì làm gì có loại giáo viên đánh chửi học sinh có thể là chuẩn mực.

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ về soi vào nhà mình. Có ông bố học thức nào mà đánh con để dạy như ông bố mới thuộc mặt chữ không? Có gia đình có điều kiện chăm sóc con cái nào mà vất vưởng, để con hư rồi đánh như quân thù không? Trẻ con trừ khi bé quá chưa có nhận thức mới phải dọa cho sợ, đánh bằng cái phất trần cũng là đánh, bằng thước gỗ cũng là đánh, thì làm sao trong đầu nghĩ là giáo dục chứ không phải để ra oai hay trút giận.

Đừng có mang cái lý yêu cho roi cho vọt ra. Cục súc thô bạo không dành cho các cụ có vị trí xã hội, có tài sản, có hình ảnh, vào Otofun.

Huyalibaba

Xe buýt
Con mình có khi còn đánh nó đau hơn ấy chứ. Thôi cứ từ từ để cô dậy bảo, con có lỗi thì cô mới đánh chứ ko phải tự nhiên cô đánh. Con thấy sợ thì lần sau mới ko mắc khuyết điểm.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ về soi vào nhà mình. Có ông bố học thức nào mà đánh con để dạy như ông bố mới thuộc mặt chữ không? Có gia đình có điều kiện chăm sóc con cái nào mà vất vưởng, để con hư rồi đánh như quân thù không? Trẻ con trừ khi bé quá chưa có nhận thức mới phải dọa cho sợ, đánh bằng cái phất trần cũng là đánh, bằng thước gỗ cũng là đánh, thì làm sao trong đầu nghĩ là giáo dục chứ không phải để ra oai hay trút giận.

Đừng có mang cái lý yêu cho roi cho vọt ra. Cục súc thô bạo không dành cho các cụ có vị trí xã hội, có tài sản, có hình ảnh, vào Otofun.
Ha ha, otofun giờ cũng giống xã hội thu nhỏ, có người hơn kẻ kém. Gã phụ hồ mua cái điện thoại phế thải 2-300k cũng vào otofun chém như đúng rồi. Gã mổ lợn khạc bãi đờm, vò cái khăn lau nách 10 ngày không tắm cũng rút điện thoại ra chém gió về giáo dục với học hành. Bọn đầu đường xó chợ cũng vào ngang hàng với các cụ thi ca nhạc hoạ. Nói chung là hổ lốn, nên chấp nhận.

hitle888

Xe điện
Em đọc 3 trang, không ai hỏi con cụ chủ hay các bạn có mắc lỗi không?
Việc mắc lỗi thì bị phạt là đúng, cách phạt thì tuỳ quan điểm từng cụ, nhưng em thấy ăn vài roi chả vấn đề gì. Nếu cụ chủ không thích phạt cách đấy có thể trao đổi với cô, đơn giản thế thôi

Không có điều luật nào cấm bố mẹ vào lớp học cụ nhé. Nếu có thì cụ chỉ em cái để mở mang tầm mắt.
Chả có luật lá gì ở đây cả, cụ cứ ra lớp con nhà cụ rồi đòi vào ngồi cùng xem có ngồi được ko. Còn em nói thật với cụ, giáo viên xác định đì con cụ thì tốt nhất là chuyển trường chứ cụ chả có sức chọi lại đâu.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Chả có luật lá gì ở đây cả, cụ cứ ra lớp con nhà cụ rồi đòi vào ngồi cùng xem có ngồi được ko. Còn em nói thật với cụ, giáo viên xác định đì con cụ thì tốt nhất là chuyển trường chứ cụ chả có sức chọi lại đâu.
Ha ha, nếu cụ thách thì em sẵn sàng quay clip em ngồi với con nhà em 1 buổi học luôn. Em cũng sẵn sàng mời cụ đến trường con nhà em học để cụ chứng kiến. Nhưng cụ phải chịu cho em chi phí 3tr vnđ là số tiền tối thiểu em kiếm được trong 8h, để đến trường con em ngồi học nhằm chứng tỏ với cụ. Nếu em không dám hoặc không làm được, em sẽ mất cho cụ 10 lần con số như trên, tức là 30tr vnđ.

Chỉnh sửa cuối:

sonhp88

Xe tải
Dùng đòn roi là thất bại trong giáo dục. Chả có ông bố nào nói con có thể hiểu mà cần đấm đá chửi Đ.M mày cả. Không có loại gia đình đánh chửi nhau nào thể hiện tiến bộ xã hội, thì làm gì có loại giáo viên đánh chửi học sinh có thể là chuẩn mực.
Cụ nói vớ vẩn gì đấy, đấm đá chửi tục cái gì??? Cụ thấy em nói thế bao giờ. Hài

Ngocqlb

Xe tăng
Không hiểu cầm que, gậy cứng quật vào người khác dù là người lớn cả với nhau có dễ không, mà nỡ quật cái thước gỗ vào đứa trẻ con lớp 2 đứng cao hơn đầu gối mình nhỉ? Không phân tích nổi tâm lý, tình cảm, tính người trong loại sinh vật coi vung tay đánh trẻ con là bình thường.
Ơ thế thì em là sinh vật đấy rồi, thôi em té vậy, chứ ko ăn chửi sấp mặt.