Long Vũ không sửa xe, vẫn lấy tiền

Jetu

Xe điện
Báo cáo các cụ, nhà cháu có con xe cỏ, khổ nỗi còn mới, nên cũng có ý giữ gìn phần nào.
Hôm trước bị một bác đằng sau đụng móp đuôi bên trái. Dưng mà cái vết móp cũng lạ lắm, hình chữ nhật bằng bàn tay, lồi ra chứ không lõm vào, và xước ít sơn. Nhìn kỹ thì mới thấy vết móp ấy.
Nhà cháu cho xe đi bảo hiểm PVI giám định, đánh dấu bằng phấn, chụp hình, rồi cầm giấy yêu cầu báo giá của PVI, trong đó ghi rõ "vết móp và xước sơn đuôi trái", đến gara Long Vũ ở 568 đường Láng. Long Vũ báo giá, cũng ghi rõ là "gò nắn vết móp đuôi trái", dững đâu 700k.
Hai hôm sau, nhà cháu lại tới, ngó qua thấy vợ hai trơn da thắm thịt, nên vui quá ký nhận, tiền nong mặc kệ PVI bảo lãnh, lấy xe về luôn.
Đã hai tuần trôi qua. Hôm nay nhà cháu lấy ít đồ trong cốp, liếc ngang thấy vết móp vẫn còn. Hóa ra Long Vũ chỉ sơn lại cái vết xước thôi, còn chỗ móp, nhà cháu dự là các bác thợ nghĩ nó khó thấy, nên...
Theo các bác, nhà cháu nên xử cái vụ này thế nào?
Các ý kiến giúp đỡ, nhà cháu xin cảm ơn bằng cách mời các bác vodka ạ.

Black Art

Xe tải
khó nhỉ. bác ký mất rồi giờ có mang lại bắt đền cũng khó. Thôi bác cứ để cuối năm làm 1 thể với các vết khác bác ạ. Chả may mà chỗ đấy nó k0 xước sát gì thì bác đập cho nó 1 cái để nó lõm vào chứ k0 lồi ra nữa rồi làm ạ. May mà nó cũng khó nhìn bác nhể. :D Bác bảo k0 sửa xe thì cũng k0 đúng cho lắm, vì có sơn lại đấy chứ . Nhưng nếu k0 bác cứ mang lại 1 lần xem sao, cũng là 1 phép thử uy tín để tìm được gara mình tin tửong mà bác :)

Jetu

Xe điện
Vâng, nhà cháu sẽ ngâm cứu cao kiến của bác. Cảm ơn bác.
Dưng mà nhà cháu vẫn lăn tăn, vì mang xe đi sửa là để gò nắn cái chỗ móp là chính, chứ cái xước sơn nhà cháu coi là phụ. Thế mà chính thì lơ, phụ thì làm.

CỬU VĂN LONG

Xe container
Em nghĩ vụ này cụ nên đến gặp trực tiếp chủ để phản ánh, đôi khi thợ nó làm láo ông chủ không biết cũng là chuyện bình thường, nhưng mình phải phản ánh để họ thấy nhân viên của họ làm ăn kiểu đối phó ra sao, nếu cụ không phản ánh thì họ sẽ dần dần tự đánh mất thương hiệu của mình. Còn vết lồi của cụ cũng chả đáng bao nhiêu, có khi cụ phản ánh xong, bác chủ LV lại vui vẻ phấn khởi sửa miễn phí lại cho cụ ý chứ hehe

Mobifone

Xe tải
bác muốn làm luôn thì lấy búa đập cho nó vài phát. :D móp 1 thể. rồi vào làm. he he h

rong_ga

Xe đạp
qua cái vụ của bác jetu em thấy mở gara thì giàu to..hê hê..vết móp nhỏ thế mà lấy tới 700k... em nói thế có đúng ko mấy bác??:D

Golden_way

Xe buýt
Nhà cháu cũng xe cỏ, thường ngày cũng thường thay dầu ở Long vũ, hôm rồi em cũng thay dầu và đinh thay luôn cái lọc gió điều hòa, đang tính thay luôn vì em đa biết giá em nó là 110k, nhưng dự thế nào em hỏi chú me nít gơ đấy chú ý bảo em 400k
ac em té luôn

xe365vn

Xe container
bác cào thêm 1 nhát rồi đi bảo hiểm lại thôi
hơi tốn time

Becgie

Xe điện
Các bác biết đó mà chọn Gara nào và cạch gara nào |-)

bvhadelpiero

Xe lăn
Cụ phải phát hiện ngay lúc đó bắt nó làm lại chứ để lâu thế nó chối ngay, chớ dại vào LV nữa nhá, có nhìu cảnh báo rùi mà, làm ăn vô trách nhiệm lắm, chỉ quan tâm đến xiền thui

Prius

Xe buýt
Tôi đã sơn sửa(bỏ tiền túi) ở chỗ này cách đây 2 tháng, có vài lời về Gara Long Vũ đường Láng:
Ưu điểm: Thủ tục nhanh,sân bãi rộng, tác phong cố vấn DV nhanh nhẹn, vui vẻ
Nhược điểm: Thợ làm trình độ kém và ẩu, giá rất đắt, đắt hơn cả hãng(máy chém chuyên nghiệp), chất lượng sau khi làm không được như mong đợi (xe làm toàn những lỗi nhỏ).
Nếu không để ý thì mất ốc, vít (xe tôi tháo 20 con ốc và vít nhựa khi lắp vào thiếu lung tung, kiểm tra kỹ mới biết là thiếu đến 15 con ốc, hỏi thợ và chủ thì không biết ^:)^^:)^^:)^ )
Kết luận: Câu hỏi của nhiều người:Một mai anh đi ra có bao giờ trở lại ? câu trả lời là : KHÔNG BAO GIỜ, NO NO NO

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Theo em nghĩ thì giá cả thường đi đôi với chất lượng sửa chữa. Nếu giá cao mà chất lượng không đạt thì chẳng khách hàng nào hài lòng cả.
Về phụ tùng thay thế thì có lẽ các bác check cũng không khó. Đắt hơn chút thì có thể chấp nhận được vì nhiều lý do như: nhà xưởng đầu tư lớn, nhân viên giỏi, phụ tùng chuẩn... Nhưng vẫn phụ tùng đó mà đắt hơn so với những chỗ khác nhiều thì cũng khó chấp nhận thật.

Jetu

Xe điện
Nhà cháu xin cảm ơn các bác đã có nhời ạ.

Coltplus2008

Xe điện
bác muốn làm luôn thì lấy búa đập cho nó vài phát. :D móp 1 thể. rồi vào làm. he he h
Kụ cóa dám đập kính xe của kụ để tắt máy khi bị khóa trái bên ngoài không ? Run tay lắm khi tự đập vợ phải không ợ, để thợ khóa nó chọc thì OK. Hí hí

tqtuan

Xe tăng
nói mãi rồi, các cụ cứ đâm đầu vào Long Vũ làm gì. Đứng đầu bảng trong danh sách đen mà. Toàn lũ lừa đảo. Các cụ không để ý dàn làm việc trong văn phòng à. Chỉ chăm chăm đưa báo giá và tính tiền.

ZIN7588

Xe buýt
Theo em nghĩ thì giá cả thường đi đôi với chất lượng sửa chữa. Nếu giá cao mà chất lượng không đạt thì chẳng khách hàng nào hài lòng cả.
Về phụ tùng thay thế thì có lẽ các bác check cũng không khó. Đắt hơn chút thì có thể chấp nhận được vì nhiều lý do như: nhà xưởng đầu tư lớn, nhân viên giỏi, phụ tùng chuẩn... Nhưng vẫn phụ tùng đó mà đắt hơn so với những chỗ khác nhiều thì cũng khó chấp nhận thật.
Bẩm, nếu đúng lô gic như cụ nói (kể cả lo gic hình thức) thì với em, cho đến giờ, mang xe vào đâu mà được thế, em nghĩ mình quả thực may mắn.
Trong khái niệm của em về "chỗ sửa xe uy tín" giờ đầy những trắc ẩn! Nhiều kúc thấy kinh!
Em đang mang con xe của ông anh em đi làm chuột bạch, cho đến khi nào nó ổn định trở lại sẽ thỉnh các cụ ở đây để bảo phải làm sao trong thời buổi sửa xe kiểu loạn cào cào như hiện nay.

Nam_SS

Xe máy
Nhà cháu cũng xe cỏ, thường ngày cũng thường thay dầu ở Long vũ, hôm rồi em cũng thay dầu và đinh thay luôn cái lọc gió điều hòa, đang tính thay luôn vì em đa biết giá em nó là 110k, nhưng dự thế nào em hỏi chú me nít gơ đấy chú ý bảo em 400k
ac em té luôn
Đợt trước cách đây 2 tháng em cũng vào Long Vũ sơn lại 1 ít ở cản trước mất 400k. Hôm 1/9 vừa rồi rảnh rỗi định ra sơn lại 1 chỗ nhỏ ở sườn trái & đánh bóng 1 ít chỗ cản trước (bên phụ), đầu tiên chú Cố vấn tên Nam bảo là 300k, sau khi em nói là làm Bảo hiểm, chú ấy phán lại là 1100k. E không hiểu Long Vũ làm ăn kiểu gì nữa. Mặc dù Bảo hiểm bên e (Bảo Minh) đồng ý giá đó nhưng tự dưng e thấy ghét Long Vũ quá & quyết định không làm ở đó nữa. E mang qua Trường Hải LB mất 300k cho tất cả. Qua việc này e muốn lưu ý các bác là Long Vũ nó đã chăn đc BH thì nó sẽ chăn tiếp của anh em. Do đó, nếu tránh đc thì không nên qua Long Vũ nữa...Tẩy chay Long Vũ...x-(

vuahe77

Xe điện
Bọn này tự tay bóp ái rồi... Mợ kíp đời biết mềnh là ai??? Cứ tưởng mềnh là số 1 mà quên mất 3 số 0 ở liền sau rồi.:))

xephaoma...tot

Xe buýt
Bác nói người ta ko sửa mà vẫn lấy tiền là ko đúng ! chỉ có điều họ có làm nhưng chưa hoàn hảo ( theo ý bác ). Kể cả đã là 2 tuần, bác vẫn có thể mang xe quay lại yêu cầu họ làm lại mà. Duy có điều này bác nên để ý: Về tiêu chuẩn thì ko có chuẩn mực vậy bác nên ới bảo hiểm để họ xác nhận như vậy gara họ sẽ ko cự nự mình được. Chúc bác giải quyết ưng ý.