[CCCĐ] LONDON mùa thu tháng 9. Horsepower

HorsePower

Xe container
Lúc này chị em cùng đoàn đã thỏa mãn chụp ảnh sống ảo, HP cũng thỏa mạn chụp ảnh hầu OF.
Thống nhất di chuyển đến cung điện Buckingham
Chụp vớt vài tấm sợ lần sau đến cầu nó phá xây cầu mới mất haha

Con sông vẫn có tác dụng lớn vận chuyển hàng hóa

Tạm biệt cầu tháp

HorsePower

Xe container
Xuống ga Tower Hill để đến cung điện Buckingham

Tiếng kèn da dê gợi nhớ bộ phim Brave Heart của Mel Gibson

linhnm

Xe tải
Xuống ga Tower Hill để đến cung điện Buckingham

Tiếng kèn da dê gợi nhớ bộ phim Brave Heart của Mel Gibson

Ngắm ảnh cụ làm em nhớ UK đến nao lòng, tối qua vừa phải chat với đứa bạn bên đó cho đỡ nhớ :)) thời tiết UK có những ngày nắng đẹp đến ngỡ ngàng nhưng có những ngày làm tụi du học sinh bọn em nhớ nhà da diết vì toàn sương mù và mưa với tuyết :(

HorsePower

Xe container
Đi lên St.James's Park để đi tiếp. Đường đi bộ dài chứ không phải giờ ngồi gõ gõ nó đơn giản, vì cung điện là 1 quần thể cực rộng lớn gồm nhà, sân, công viên, quảng trường...

Những góc phố rất xinh xắn

Đường sá sủa chữa rất qui củ và sạch sẽ. Tất tật vật liệu thừa đóng bao to cẩu đi

HorsePower

Xe container
Chọn đường đi xuyên công viên để đến cổng Cung điện

Cây cối xanh tươi

Hoa gì mà mọc từng khóm

HorsePower

Xe container
Ngắm ảnh cụ làm em nhớ UK đến nao lòng, tối qua vừa phải chat với đứa bạn bên đó cho đỡ nhớ :)) thời tiết UK có những ngày nắng đẹp đến ngỡ ngàng nhưng có những ngày làm tụi du học sinh bọn em nhớ nhà da diết vì toàn sương mù và mưa với tuyết :(
Những kỷ niệm sinh viên luôn sâu đậm. 1 phần vì là kỷ niệm sâu sắc đầu đời, 1phần là não nó còn trẻ nên lưu được nhiều kỷ niệm và cảm xúc :) Già là nó quên dần và các thứ cũng trở nên chả có gì quan trọng :)
Cụ mà ở đây thời Sinh viên thì các ngóc nhanh London thì thuộc hết còn đâu. Cụ đi những năm nào vậy?

HorsePower

Xe container
Công viên bên này phải nói ra công viên, không thấy tệ nạn hay bán hàng xén. Chả phải khen Tây chứ người ta cũng như mình thôi, 4 khoái cũng nhu cầu như mình, khác mình là người ta biết dùng lúc nào. Nói về ăn chơi người ta hơn mình gấp nhiều lần, bạo lực, tệ nạn hay thác loạn dâm ô người ta cũng hơn mình, nhưng đặc biệt nơi công cộng rất yên bình và sạch sẽ.

Đám cỏ kia mà để các nhóm tụ tập vô ý thức bày biện ăn uống hát hò rồi đồ thải để nguyên thì họ cũng bằng mình

Sonduong.BMV

Xe container
Đất nước bình an. Toàn xe châu âu đẹp quá. Trông thế này nhiều người vượt biên trái phép vào Anh là phải thôi.
London vừa hiện đại, vừa cổ kính.
Cái xe này em thấy phổ biến ở London nhưng chưa thấy ở VN bao giờ.

HorsePower

Xe container
Cung điện là nơi thể hiện quyên lực, sự giàu sang và phong cách vương giả của Hoàng gia.
Xếp hàng mua vé cũng mất 15 p, rồi soi chiếu xếp hàng cũng ko phải nhanh mà được. Ai đến London cũng cố đến đây 1 lần. Vì lẽ đó nguồn thu của Hoàng gia cứ gọi là đều đều.

Sân trước cung điện

Xếp hàng mua vé

Rồi lại xếp hàng để đi vào

HorsePower

Xe container
Đất nước bình an. Toàn xe châu âu đẹp quá. Trông thế này nhiều người vượt biên trái phép vào Anh là phải thôi.
London vừa hiện đại, vừa cổ kính.
Cái xe này em thấy phổ biến ở London nhưng chưa thấy ở VN bao giờ.

Cái taxi này là do Hãng taxi London đặt thửa riêng. Geely China sản xuất nhé cụ.

HorsePower

Xe container
Đương nhiên là cấm tiệt chụp ảnh phía trong nên chỉ ta sơ bằng mốm thôi các cụ.
Cung điện có rất nhiều các phòng chức năng khác nhau. Phòng Khánh tiết, phòng ngủ, phòng họa, phòng khiêu vũ, phòng Hòa nhạc, phòng triển lãm tranh, phòng ăn lớn bé, phòng ...... rất nhiều, không kể hết được. Vào 1 cái là được phát cái tai nghe rồi đi đến đâu chọn địa điểm rồi nhấn là nó nói mình biết. Nghe mãi cũng chán nên cứ vẩn vơ mà đi mà ngắm, bởi thông tin vào lại ra, biết nhiều cũng quí, nhưng biết chi tiết quá cũng hỏng mất cái cảm quan xung quanh. Thôi cứ đi và cảm nhận. Sự vương giả đến tột bực, sự ăn chơi có văn hóa nó là cao siêu và kiểu cách.
Sau khi đi hết thì ra cổng hậu rồi chui ngay vào cái WC công cộng để xả rồi còn đi rong ruổi tiếp

Á Phi, Mỹ la tinh đủ hết

HorsePower

Xe container
Hoàng gia giờ khép kín, chỉ ở 1 phần của cung điện, còn đâu để còn thu fee.
Trước đây người ta ở nguyên cái khuôn viên này thì thật vĩ đại.
Nước Anh có chế độ Quân chủ lập hiến, tức là có vua, hay nữ hoàng. Tuy không lãnh đạo trực tiếp nhưng Nữ hoàng đóng vai tròn quan trọng như là lãnh tụ tinh thần, mỗi khi chính trường lao đao thì Nữ hoàng lại trấn an hoặc làm trung gian.

Đi bộ ra phố, chia tay cung điện

XetăngT34

Xe buýt
Đúng là đi Anh một lần thì chỉ là “cưỡi ngựa xem hoa” cụ nhỉ. Chúc cụ sức khoẻ để đi nhiều lần nữa ạ :)

Anh thì đẹp lắm rồi, nhà em cũng chỉ mong một chuyến ở tuổi 50

HorsePower

Xe container
Thấy đẹp mới chụp, xấu thì đầy cụ ạ :)
Đúng là đi Anh một lần thì chỉ là “cưỡi ngựa xem hoa” cụ nhỉ. Chúc cụ sức khoẻ để đi nhiều lần nữa ạ :)
1 lần mà lại có vài ngày thì chỉ như đến Hanoi thăm hồ Hoàn Kiếm và vào Lăng viếng Bác haha...rồi về bảo tưởng Hanoi thế nào :)
Anh thì đẹp lắm rồi, nhà em cũng chỉ mong một chuyến ở tuổi 50
Vì sao cụ lại có con số cụ thể vậy?

Thấy đẹp mới chụp, xấu thì đầy cụ ạ :)

1 lần mà lại có vài ngày thì chỉ như đến Hanoi thăm hồ Hoàn Kiếm và vào Lăng viếng Bác haha...rồi về bảo tưởng Hanoi thế nào :)

Vì sao cụ lại có con số cụ thể vậy?
Thì em đang sản xuất để tích luỹ cho tuổi 50 Cụ à.

HorsePower

Xe container
Đi ra phố bên ngoài để quay lại sự náo nhiệt và sống động của cuộc sống. Lâu đài đẹp thật nhưng ở đó chỉ để thăm quan, chứ bảo ở trong ấy chắc chết vì buồn.

Khu phố tràn ngập nắng, rảo bước ra bến xe bus để ra Nghị Viện, nơi có cái Big Ben

Đã bảo dơ máy lên là gặp xe sang mà. Cậu choai này mở mui hưởng khí trời, thấy dơ máy bèn nẹt Pô phát rồi lao đi

Tiếp tục sử dụng cái thẻ Oyster để đi bất cứ đâu

Chiếc bus 2 tầng rất hay,leo lên tầng 2 còn ngắm phố. Mỗi tội quên chụp nên đc vài tấm lẻ

HorsePower

Xe container
Cái này chỉ để cho đẹp.
Người ta có câu bí làm gì chỉ trong cái Hộp điện thoại có nghĩa là tù túng, không dám vượt ra ngoài giới hạn của mình
Nó chật thế này

Nhà thờ gì mà quên tên