[Thảo luận] Lợn xổ chuồng lái xe tải và hành động rất OF của bác tài Altis 6600

Lamborghini78

Xe điện
Hành động tạt đầu xe tải mà cụ bảo là rất OF ah? ^:)^

CuTiVoDich

Xe điện
Tạt đầu là không nên nhưng các cụ cứ thử đặt địa vị mình vào trường hợp đó xem. Nó đi 60km/h ở làn 100 và không cho vượt, ai kiên nhẫn lắm cũng phải phát dở với những thằng như thế.

Ô tô điên

Xe tăng
Chào các cụ,
Sáng nay nhà cháu đưa ông bà music về Hà Nam thắp hương cho các cụ trước tết. Lúc đi về HN, bắt đầu vào đường Pháp Vân thì cháu bị 1 "con lợn" lái xe tải 37K đi với tốc độ 60km/h trên làn 100 chèn một đoạn dài khoảng 5km. Mặc dù xin vượt bằng mọi biện pháp nghiệp vụ nhưng tình hình không khả quan, phía sau cháu lúc đầu các bác 4B nhỏ đều xếp hàng chờ vượt trái theo cháu nhưng sau khoảng 5' thì các cụ ấy vượt phải hết. Riêng cụ Altis trắng biển 6600 vẫn kiên trì bám theo cháu. Khoảng 3' sau thì có vẻ sự kiên nhẫn của cụ Altis cạn nên cụ ấy vượt phải và tạt đầu chú xe tải (quả này có đạp phanh vì cháu thấy xe tải phanh dúi dụi). Con lợn xe tải lúc đó mới chịu sang làn 80 để cháu vượt lên.
Cháu vượt xong thì đi cùng cụ Altis về tận Phạm Hùng sau đó cháu rẽ về nhà viết bài cho đỡ ấm ức :D.
Chúc các cụ một năm mới An khang Thịnh vượng ợ!
Trả đũa kiểu này ko tốt biết rằng xe tải 37k đó đi sai, nhưng lần sau cụ cứ sang làn 60-80 mà chạy vì xe đó đi với tốc độ 60 nên cụ sang làn 60-80 chạy đúng tốc độ tối đa 80 thì cũng ko sợ xxx bắt vì lỗi vượt phải đâu.
Đường pháp vân thì nhiều xe đi ngang khỏi phải nói rồi

bmw1226

Xe tải
Altis anh hùng cỡ đó cơ à? Xe tải mà cũng giỡn mặt luôn sao?:-bd

Chào các cụ,
Sáng nay nhà cháu đưa ông bà music về Hà Nam thắp hương cho các cụ trước tết. Lúc đi về HN, bắt đầu vào đường Pháp Vân thì cháu bị 1 "con lợn" lái xe tải 37K đi với tốc độ 60km/h trên làn 100 chèn một đoạn dài khoảng 5km. Mặc dù xin vượt bằng mọi biện pháp nghiệp vụ nhưng tình hình không khả quan, phía sau cháu lúc đầu các bác 4B nhỏ đều xếp hàng chờ vượt trái theo cháu nhưng sau khoảng 5' thì các cụ ấy vượt phải hết. Riêng cụ Altis trắng biển 6600 vẫn kiên trì bám theo cháu. Khoảng 3' sau thì có vẻ sự kiên nhẫn của cụ Altis cạn nên cụ ấy vượt phải và tạt đầu chú xe tải (quả này có đạp phanh vì cháu thấy xe tải phanh dúi dụi). Con lợn xe tải lúc đó mới chịu sang làn 80 để cháu vượt lên.
Cháu vượt xong thì đi cùng cụ Altis về tận Phạm Hùng sau đó cháu rẽ về nhà viết bài cho đỡ ấm ức :D.
Chúc các cụ một năm mới An khang Thịnh vượng ợ!

betraihn

Xe buýt
Hay con xe tải 37K này là con chim mồi của xxx chuyên câu các chú vượt phải các cụ nhỷ ? ;))

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Dại. Bác 6600 quá dại vì xe tải nó mà ko phanh kịp thì .......... thôi Em chẳng dám nói đâu......^:)^^:)^

TanLM

Xe tải
Nhân tiện chuyện về con pig, E hỏi các bác dạo này đi trên cao tốc có hay gặp những con pig đi chậm+làn trong+sign trái ko?
Nhiều lúc E xin vượt, tự nhiên thấy con pig nó sign trái, nói thật E ko hiểu hành động đấy ý nghĩa gì? còn E thì vượt phải và đi tiếp...

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Mình muốn đi đúng luật vượt bên trái nhưng trên đường nhiều xe tải rất nặng nó ngại chuyển làn lắm. Xe tải chạy 60km/h ở làn đó mà em ra tín hiệu không được là em vọt phải ngay. Bác chủ thớt dùng hành động đó để chỉ phong cách của OF là không nên.

Chelski

Xe điện
Sao xe con lại tạt đầu xe tải ? Nguy hiểm cả cho bác tài Altis + người ngồi cùng xe và cả đoàn xe phía sau bởi hiệu ứng dồn toa trên cao tốc ! i x-(

peroxide

Xe buýt
Hôm nay nhà cháu gặp cả chục con lợn trên đường Pháp Vân- Cầu Giẽ. Mà toàn là Taxi Ma Tít và Buổi Sáng mới Akay chứ.

tiger-indochina

Xe buýt
Cụ 6600 chạy xe không đúng tinh thgần OF roài >:/

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ném đá thế này chắc cụ chủ thớt phải đổi nick:o3

hoangchuoi

Xe tải
e cũng hay trả đũa như thế. nhưng em cũng phải lựa xe. xe tải xe bus xe khách thì e ko chơi. e chỉ thế vs bác nào xe xịn hơn e thôi :)) ha ha

theph

Xe điện
các cụ ném đá thế này chắc cụ chủ thớt phải đổi nick:o3
Tại sao em phải đổi nick nhỉ? Em không tạt đầu mà vẫn kiên trì bám làn trái để vượt. Có thể do em kể không rõ ràng nên các cụ ném thôi. Về cơ bản thì em quan sát thấy bác Altis đi khá xa mới phanh để báo cho xe tải biết và ngay sau khi nó phanh đỏ ít thì nó nhường em luôn mà :)

Loong Phoong

Xe điện
Hành động OF là tạt đầu xe khác và phanh dúi dụi hả bác, thế để e học phong cách OF này cho bằng các cụ nhé, hehe

tok

Xe tải
Tại sao em phải đổi nick nhỉ? Em không tạt đầu mà vẫn kiên trì bám làn trái để vượt. Có thể do em kể không rõ ràng nên các cụ ném thôi. Về cơ bản thì em quan sát thấy bác Altis đi khá xa mới phanh để báo cho xe tải biết và ngay sau khi nó phanh đỏ ít thì nó nhường em luôn mà :)
Cụ mâu thuẫn quá, khá xa mới phanh thì làm sao xe tải phải phanh dúi dụi. Em cũng ủng hộ chủ trương là không trả thù, OF phải hành động cao thượng.
Tối qua em sang nhà bà ngoại ở Bắc Nghĩa Tân, đỗ xe rất cẩn thận lên sát hè, thế mà lúc 20h xuống đi có việ thì dinh ngay một con Innova biển mới đăng ký 29A.xxxxx đỗ giữa đường làm em và một bác Altis nữa không thể ra được, mặc dù em đã chừa một chỗ ghếch lên hè thoải mái để đỗ, nhưng bác Ỉn chắc là mới lái cứ theo kiểu đường này là của nhà mình. Gấu nhà em tức điên cứ đòi xì hơi xe hay làm cho một vết cảnh cáo nhưng em không cho. Chỉ tội nghiệp bác đi Altis chắc là từ nơi khác đến chúc Tết phải ngồi trong xe chờ từ 20h đến khoảng 22h. Em chạy lên nhà bà ngoại ngồi chơi, lúc xuống thì bác Ỉn đi mất rồi, nếu không thì em phải dạy cho một bài học.

anhtho

Xe ngựa
Lúc đó chắc ông Altis cũng cú quá nên làm liều. Thằng xe tải nó mà quên chân phanh là lại thiệt, lại mất tết. Em ko ủng hộ chủ trương đó.
Nếu là em, bị đì lâu quá thì cũng nhìn trước, ngó sau mà vượt phải thôi. Mình sang làn phải, đi đúng 80 là OK rồi. Ít ra cũng có cái để cãi nếu đen đủi bị xxx tuýt.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
dại thế, phanh nhá thằng xe tải mà nó phanh ko kịp thì ngọng luôn, ai lại mang Altis ra ịch nhau với xe tải làm gì
chả thà cắt mặt nó rồi đi 50kmh dăm km cho nó hiểu thế nào là ức chế