[Thảo luận] Lợn xổ chuồng lái xe tải và hành động rất OF của bác tài Altis 6600

theph

Xe điện
Chào các cụ,
Sáng nay nhà cháu đưa ông bà music về Hà Nam thắp hương cho các cụ trước tết. Lúc đi về HN, bắt đầu vào đường Pháp Vân thì cháu bị 1 "con lợn" lái xe tải 37K đi với tốc độ 60km/h trên làn 100 chèn một đoạn dài khoảng 5km. Mặc dù xin vượt bằng mọi biện pháp nghiệp vụ nhưng tình hình không khả quan, phía sau cháu lúc đầu các bác 4B nhỏ đều xếp hàng chờ vượt trái theo cháu nhưng sau khoảng 5' thì các cụ ấy vượt phải hết. Riêng cụ Altis trắng biển 6600 vẫn kiên trì bám theo cháu. Khoảng 3' sau thì có vẻ sự kiên nhẫn của cụ Altis cạn nên cụ ấy vượt phải và tạt đầu chú xe tải (quả này có đạp phanh vì cháu thấy xe tải phanh dúi dụi). Con lợn xe tải lúc đó mới chịu sang làn 80 để cháu vượt lên.
Cháu vượt xong thì đi cùng cụ Altis về tận Phạm Hùng sau đó cháu rẽ về nhà viết bài cho đỡ ấm ức :D.
Chúc các cụ một năm mới An khang Thịnh vượng ợ!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thực sự trả đũa kiểu vậy cũng chẳng hay ho gì, thằng tải nó không phanh kịp thì tèo !

theph

Xe điện
Thực sự trả đũa kiểu vậy cũng chẳng hay ho gì, thằng tải nó không phanh kịp thì tèo !
Không phải trả đũa cụ ợ. Mà là bác kia phanh để nó biết là nó đang đi không đúng thôi. Em thì trừ khi có việc rất, rất gấp em mới vượt phải ở những chỗ như vậy. Ngày hôm nay lại chả có việc gì nên em vẫn còn kiên nhẫn để bám theo.

pro8386

Xe tăng
như thế cũng ức thật ai trong trường hợp ấy cũng muốn làm như thế,có cái là có làm hay không thôi,trong trường hợp này cụ Altis không kiềm chế đc nên tạt,:D cơ mà tải nặng có ứ phanh kịp thì .... cũng toi cụ nhỉ

nghiand

Xe tải
Hành động của 6600 như vậy sao Kụ lại giật tít là hành động rất OF nhỉ. Cả xe tải, 6600 và suy nghĩ của Kụ đều không hay.

vtlam

Xe buýt
Bác 6600 trả đũa như vậy rất là không nên, tại sao lại nói đó là hành động rất OF nhỉ?

Pitt

Xe điện
Tạt đầu thế này nói chung nguy hiểm lắm. Nên chạy lên trước phanh hẳn lại thì tốt hơn.....

xe365vn

Xe container
e cũng ko thích kiểu trả đũa như thế, cứ từ từ mà đi, đi đâu mà vội mà vàng

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Úi, trên đường mà cứ akay nhau kiểu đấy thì không thể gọi là OF được.

New_Carens

Xe điện
Hình như số lượng nhiều hơn một con lợn ;))
Cụ chơi chữ được!
@ Chủ thớt: đầu tiên đọc tít của bác tôi tưởng tượng là thế này: xe tải chở lợn bị xổng mất 1 con, bác tài An tít óp phờ nhảy xuống trợ giúp bắt hộ, ai dè là tạt đầu trả thù vì không cho vượt. Không ai ủng hộ cái kiểu tạt đầu ấy đâu bác ạ. Vừa rất nguy hiểm vừa vô văn hoá (giao thông). Mà cụ cũng đừng gọi người ta là con lợn, xì hơi lốp và nhận thẻ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Xi dau

Xe tải
hành độ của OF là vậy sao? buồn cho OF có một thành viên suy nghĩ như vậy!

binhnq2

Xe tăng
Chào các cụ,
Sáng nay nhà cháu đưa ông bà music về Hà Nam thắp hương cho các cụ trước tết. Lúc đi về HN, bắt đầu vào đường Pháp Vân thì cháu bị 1 "con lợn" lái xe tải 37K đi với tốc độ 60km/h trên làn 100 chèn một đoạn dài khoảng 5km. Mặc dù xin vượt bằng mọi biện pháp nghiệp vụ nhưng tình hình không khả quan, phía sau cháu lúc đầu các bác 4B nhỏ đều xếp hàng chờ vượt trái theo cháu nhưng sau khoảng 5' thì các cụ ấy vượt phải hết. Riêng cụ Altis trắng biển 6600 vẫn kiên trì bám theo cháu. Khoảng 3' sau thì có vẻ sự kiên nhẫn của cụ Altis cạn nên cụ ấy vượt phải và tạt đầu chú xe tải (quả này có đạp phanh vì cháu thấy xe tải phanh dúi dụi). Con lợn xe tải lúc đó mới chịu sang làn 80 để cháu vượt lên.
Cháu vượt xong thì đi cùng cụ Altis về tận Phạm Hùng sau đó cháu rẽ về nhà viết bài cho đỡ ấm ức :D.
em đố cụ nhá. nếu cụ đi làn ngoài (phải) với tốc độ 80km/h thì cụ có vượt đc qua nó ko (nhớ giữ làn phải 1 đoạn) và cụ có phạm lỗi ko?????

EyeStorm

Xe điện
Em ko tán thành cách ép xe của bác tài 6600. Đã đành là ức chế vì phải rùa bò những 5km, nhưng làm vậy rất nguy hiểm, lỡ xe tải nó không phanh kịp thì... :-ss
Nếu mà bác tài 6600 ép xe tải kia đi 40km/h cho nó biết thế nào là nỗi ức chế khi không nhường đường thì hay hơn :P

saphia1115

Xe buýt
Chào các cụ,
Hành động này có phải của OF đâu mà kụ giật tít như thế! Đi như vậy nguy hiểm cho mình và cho cả người khác! Giả sử ông xe tải ko phanh thì sao nhể!!! Dồn toa!!! híc

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ chơi chữ được!
@ Chủ thớt: đầu tiên đọc tít của bác tôi tưởng tượng là thế này: xe tải chở lợn bị xổng mất 1 con, bác tài An tít óp phờ nhảy xuống trợ giúp bắt hộ, ai dè là tạt đầu trả thù vì không cho vượt. Không ai ủng hộ cái kiểu tạt đầu ấy đâu bác ạ. Vừa rất nguy hiểm vừa vô văn hoá (giao thông). Mà cụ cũng đừng gọi người ta là con lợn, xì hơi lốp và nhận thẻ đấy.
Lúc đầu nhà cháu đọc tít loáng thoáng cũng tưởng tượng y như cụ, he he. Tưởng có bác OF nào ra tay nghĩa hiệp bắt lợn để giao thông đỡ bị hỗn loạn.
@ Cụ chủ thớt: Tạt đầu thế chẳng có gì hay đâu cụ ợ, nguy hiểm lắm. Chiều nay nhà cháu vừa chứng kiến 1 vụ trên ql5 chắc cũng do tạt đầu xe công đây này: http://www.otofun.net/threads/217957-tai-nan-tren-ql5-doan-gan-hai-duong-luc-14h30-ngay-27-tet

lukhach142002

Xe tăng
Em ko tán thành cách ép xe của bác tài 6600. Đã đành là ức chế vì phải rùa bò những 5km, nhưng làm vậy rất nguy hiểm, lỡ xe tải nó không phanh kịp thì... :-ss
Nếu mà bác tài 6600 ép xe tải kia đi 40km/h cho nó biết thế nào là nỗi ức chế khi không nhường đường thì hay hơn :P
Bác nói đúng đấy nếu đấy là mấy bác chạy Công mà làm như thế thì chỉ có mà mất ăn tết thôi.