[Funland] Lợn vàng 2007 thi vào cấp 3 năm học 2022-2023 & môn thứ 4

gautrucbe

Xe tải
CN tuần này con nhà em cũng thi IELTS để yên tâm chơi nốt năm học cuối. Kế hoạch là hè tự ôn mà toàn thấy đi ăn, cf, bi-a, clb vẽ, ... hỏi đến thì bảo chỉ ôn đc lúc ko có ai ở nhà thôi nên sẽ ko ai nhìn thấy con học đâu, đành kệ vậy :D
Con nhà em cũng thế ạ. Em bơi trong mớ quy chế thi cử, chưa biết năm nay quy chế thế nào. Cứ găm cái chứng chỉ đã rồi tính tiếp. Nhìn ở khía cạnh tích cực thì con vô tư cho đỡ áp lực, chứ nó lo lắng quá cũng khổ cụ ạ

caisua

Xe lăn
Con nhà em 12h trưa nó mới Gút Mó nình, mà mấy con heo vàng nhà các cụ chúng nó có phải là các điển hình lười như heo không ah, chứ lớp con nhà em các phụ huynh đều khen các cháu lười lắm và ngủ tốt lắm.
Cả 3 tháng hè lợn nhà em 23h ngủ, tuần 2 buổi dậy 5h30 đi tập tennis đến 8h ngủ tiếp tới 12h, 5 ngày còn lại thì ngủ đến tầm 10h thôi vì phải dậy nấu để em về ăn trưa. Chiều hoặc tối đi học, còn lại oánh game với tóp tóp

caisua

Xe lăn
Con nhà em cũng thế ạ. Em bơi trong mớ quy chế thi cử, chưa biết năm nay quy chế thế nào. Cứ găm cái chứng chỉ đã rồi tính tiếp. Nhìn ở khía cạnh tích cực thì con vô tư cho đỡ áp lực, chứ nó lo lắng quá cũng khổ cụ ạ
Em còn định bắt học SAT để găm chứ chưa biết có dùng làm gì ko vì nó ko định du học để ở HN ăn cho ngon, chơi cho sướng

Hai Nguyen TB

Xe máy
Con mình thi ielts 8.0 rồi giờ tự tìm lớp Sat được thằng đầu học ổn cũng nhàn chứ 2 thằng sau còn vất lắm

gautrucbe

Xe tải
Em còn định bắt học SAT để găm chứ chưa biết có dùng làm gì ko vì nó ko định du học để ở HN ăn cho ngon, chơi cho sướng
Em cũng có ý định đấy sau khi tìm hiểu mấy hôm nay. Cứ thủ sẵn

huongdo03

Xe tăng
Lợn nhà em đột nhiên bỏ thi ielts để tập trung sat, hsa và tốt nghiệp. Em bảo bỏ 1 chứng chỉ là tự bỏ 1 cơ hội mà nó bảo cố đc đến vậy thôi. Mục tiêu 1 của nó là hoá dược của trường tự nhiên. Thôi em đành.

duongphong

Xe container
Mấy hôm nay ngồi đọc về thi cử mà ong hết cả đầu. Rối như mớ bòng bong. Con nhà em trước mắt xong ielts 7.5 rồi
Em thấy F1 nhà em cũng đặt mục tiêu muộn nhất là cuối L11 đạt ielts 7-7.5 để tập trung vào cái khác.

thaihavt

Đi bộ
Tháng 5 em đi dự hướng nghiệp của RMIT thì bạn tư vấn có nói trẻ em VN đến 70% là không định hướng được chọn ngành học gì. Như con em làm bài Test thì điểm tự nhiên cũng cao như điểm xã hội, nên rất khó chọn ngành học. Em thì vẫn dựa trên con thích gì thì cho nó học đấy, mình gợi ý nó không nghe thì phải theo nó. Cả năm nay hai vc đau đầu về định hướng cho nó- vì lớp nó có 15 bạn thì 14 bạn con nhà người ta đã gần như xong cả hồ sơ du học rồi. May quá thì tuần vừa rồi nó cũng chốt xong là học Khoa Học Dữ Liệu và Trí Tuệ Nhân Tạo.
Hướng nghiệp bên RMIT ổn không bạn? Mình cũng tính cho heo vàng nhà mình học bên đó nhưng còn đắn đo học phí và ngành học

LongLH

Xe điện
Hướng nghiệp bên RMIT ổn không bạn? Mình cũng tính cho heo vàng nhà mình học bên đó nhưng còn đắn đo học phí và ngành học
Em thấy tư vấn bên đó họ chuyên nghiệp và trình độ hơn của các trường công nhiều- nhà em đã tham gia hoạt động hướng nghiệp rất nhiều trường , chị dâu em cũng làm tư vấn hướng nghiệp của BK. Họ chỉ đưa ra lời khuyên cho mình về ngành học có thể hợp với mình trên cơ sở bài Test và các câu chuyện mình nói về con mình với họ. Còn bác có chọn RMIT hay không là tuỳ bác.

thaihavt

Đi bộ
Em thấy tư vấn bên đó họ chuyên nghiệp và trình độ hơn của các trường công nhiều- nhà em đã tham gia hoạt động hướng nghiệp rất nhiều trường , chị dâu em cũng làm tư vấn hướng nghiệp của BK. Họ chỉ đưa ra lời khuyên cho mình về ngành học có thể hợp với mình trên cơ sở bài Test và các câu chuyện mình nói về con mình với họ. Còn bác có chọn RMIT hay không là tuỳ bác.
Cám ơn cụ. Chắc mình đăng ký tư vấn xem sao.

thaihavt

Đi bộ
Có F1 nhà cụ nào thích ngành ngôn ngữ k ạ? Em tham khảo ý kiến với. Bé nhà em đang kêu chon ngôn ngữ.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng có thằng út 2007 đây ạ, bố mẹ lo lắm luôn mà nó bảo con có 4 bộ đang chờ đón rồi. Bộ Quốc phòng đi bộ đội nghĩa vụ, bộ Giao thông đi grap, bộ Tài nguyên môi trường đi quét rác, bộ Xây dựng đi phụ hồ. 🤣

timeout

Xe điện
Lợn vàng nhà em hè rồi làm cho em mất một quẹt luyện và thi Ielts và Sat mà kết quả ko ổn lắm. Qua 2/9 thi nốt Topik nữa hoàn thành nhiệm vụ, an tâm cả 2 học kỳ tới lo ôn thi tốt nghiệp. Lứa lợn này dính đổi mới giáo dục đủ thứ, do vậy tính điểm thi tốt nghiệp để xét tuyển đại học sẽ cực vất vả và hên xui. Đến giờ em vẫn còn mù mờ chưa biết hướng nghiệp cho con thế nào, tính toán cho học RMIT nhưng tài chính còn đang cân nhắc lên xuống. 😔

huongdo03

Xe tăng
Lợn vàng nhà em hè rồi làm cho em mất một quẹt luyện và thi Ielts và Sat mà kết quả ko ổn lắm. Qua 2/9 thi nốt Topik nữa hoàn thành nhiệm vụ, an tâm cả 2 học kỳ tới lo ôn thi tốt nghiệp. Lứa lợn này dính đổi mới giáo dục đủ thứ, do vậy tính điểm thi tốt nghiệp để xét tuyển đại học sẽ cực vất vả và hên xui. Đến giờ em vẫn còn mù mờ chưa biết hướng nghiệp cho con thế nào, tính toán cho học RMIT nhưng tài chính còn đang cân nhắc lên xuống. 😔
Ko ổn lắm mà ko định thi lại à cụ? Lợn vàng nhà em tháng 10 thi sat lần 1. Còn món hsa thấy bảo lúc đăng ký tranh nhau bẹp ruột.

Joker Tiger

Xe tăng
CN tuần này con nhà em cũng thi IELTS để yên tâm chơi nốt năm học cuối. Kế hoạch là hè tự ôn mà toàn thấy đi ăn, cf, bi-a, clb vẽ, ... hỏi đến thì bảo chỉ ôn đc lúc ko có ai ở nhà thôi nên sẽ ko ai nhìn thấy con học đâu, đành kệ vậy :D
Để em bảo anh Sơn quyết tâm bỏ các hình thức XTS để các cháu nó toàn tâm cho việc học, không chơi bời nữa :D. Hôm trước anh ấy phát biểu rồi đấy