[Funland] Lợn Nga, lợn Mỹ sắp tràn ngập Việt Nam.

cunhoang

Xe tăng
E thấy đây bán nhiều cả cục to đùng này

hairyscary

Xe điện
Mỹ là cái nước vẫn cho dùng kháng sinh kích thích tăng trưởng và hooc-môn tăng trưởng, chất kích thích tăng trưởng trong chăn nuôi. Brasil lần e nghe đầu năm ngoái thì vẫn dùng kháng sính kích thích tăng trưởng. Nga thì nằm ngoài ra-đa, e ko rõ. Các cụ dùng đồ ngoại đồ nội gì thì dùng nhưng cũng nên tìm hiểu sâu. Chứ tưởng ăn lợn Mẽo là ổn, có khi lại ăn lon thật

oldfashion

Xe tăng
Sao phải dìm hàng lợn Mỹ vậy cụ?
Chừng nào điện thoại Vsmart tốt hơn iPhone thì các cụ of mới tin là lợn Việt Nam ngon và an toàn hơn lợn Mỹ cụ nhé.
Tàu khựa đang xin được mua mà Mẽo nó không thèm bán.

le nhu tung

Đi bộ
Mỹ là cái nước vẫn cho dùng kháng sinh kích thích tăng trưởng và hooc-môn tăng trưởng, chất kích thích tăng trưởng trong chăn nuôi. Brasil lần e nghe đầu năm ngoái thì vẫn dùng kháng sính kích thích tăng trưởng. Nga thì nằm ngoài ra-đa, e ko rõ. Các cụ dùng đồ ngoại đồ nội gì thì dùng nhưng cũng nên tìm hiểu sâu. Chứ tưởng ăn lợn Mẽo là ổn, có khi lại ăn lon thật
E nghĩ cũng phải có kiểm đếm mới dc nhập chứ ạ.

hairyscary

Xe điện
Chừng nào điện thoại Vsmart tốt hơn iPhone thì các cụ of mới tin là lợn Việt Nam ngon và an toàn hơn lợn Mỹ cụ nhé.
E nghĩ cũng phải có kiểm đếm mới dc nhập chứ ạ.
Kiểm đếm như thế nào em ko rõ. (Kiểm đếm $$$) thì chắc ai cũng rành)
Đấy là hiện trạng thực tế về ngành chăn nuôi của họ để các cụ tham khảo, chứ em không nói là sản phẩm thịt nhập có vấn đề gì. Em không nghĩ là cứ cái gì của Mẽo cũng là thơm. Nhưng nếu có cụ lo thịt nội toàn thuốc tăng trọng với thuốc nọ thuốc kia thì cụ ấy cũng nên tìm hiểu thịt của Mẽo được sản xuất thế nào.
Còn nếu tin vào kiểm đếm thì thế này: nếu kiểm đếm của Đông Lào làm chuẩn chỉ thì các cụ các mợ đíu phải lo thịt cá Đông Lào toàn thuốc rồi phải lo đi kiếm hàng nhập, vì luật của Đông Lào qui định gắt hơn Mẽo về kháng sinh, chất kích thích tăng trọng.

oldfashion

Xe tăng
Kiểm đếm như thế nào em ko rõ. (Kiểm đếm $$$) thì chắc ai cũng rành)
Đấy là hiện trạng thực tế về ngành chăn nuôi của họ để các cụ tham khảo, chứ em không nói là sản phẩm thịt nhập có vấn đề gì. Em không nghĩ là cứ cái gì của Mẽo cũng là thơm. Nhưng nếu có cụ lo thịt nội toàn thuốc tăng trọng với thuốc nọ thuốc kia thì cụ ấy cũng nên tìm hiểu thịt của Mẽo được sản xuất thế nào.
Còn nếu tin vào kiểm đếm thì thế này: nếu kiểm đếm của Đông Lào làm chuẩn chỉ thì các cụ các mợ đíu phải lo thịt cá Đông Lào toàn thuốc rồi phải lo đi kiếm hàng nhập, vì luật của Đông Lào qui định gắt hơn Mẽo về kháng sinh, chất kích thích tăng trọng.
Ok. Cụ có thể cho một đường link, một con số cụ thể về quy định tiêu chuẩn chất lượng giữa lợn Mẽo và lợn Việt Nam được không?
Chứ cứ nói xưng xưng "tôi hơn, tôi hơn" mà chả có tài liệu làm bằng chứng thì e rằng trẻ con lớp 3 nó cũng phán được về thịt heo Mỹ, gia cầm Mỹ, đồ công nghệ Mỹ không bằng Việt Nam.

XSim

Xe container
Cụ so sánh như ngẫn, nông nghiệp với sx điện thoại liên quan gì đến nhau. Em từng ở Mỹ và Úc rồi, bò thì công nhận ngon nhưng lợn gà thì đúng là ăn như lol nhé, kém xa lợn quê Việt Nam (lợn VN giờ cũng hôi phết, không giống ngày xưa chắc do nhiễm phong cách nuôi tư bản)

oldfashion

Xe tăng
Cụ so sánh như ngẫn, nông nghiệp với sx điện thoại liên quan gì đến nhau. Em từng ở Mỹ và Úc rồi, bò thì công nhận ngon nhưng lợn gà thì đúng là ăn như lol nhé, kém xa lợn quê Việt Nam (lợn VN giờ cũng hôi phết, không giống ngày xưa chắc do nhiễm phong cách nuôi tư bản)
Cụ mới là ngẫn.
Ngon hay không tùy mồm. Cụ bảo không ngon nhưng con gà Tây to đùng đấy nhập về Việt Nam vẫn bán ầm ầm.
Cụ bảo thực phẩm chăn nuôi Mỹ tiêu chuẩn kém Việt Nam hay nó dùng nhiều chất độc hại thì cụ phải có con số.
Còn cứ xưng xưng nói linh tinh thì dựa vào kinh nghiệm đi máy bay Mỹ, dùng điện thoại Mỹ, ăn thịt bò Mỹ thì em khẳng định là thịt lợn của nó cũng phải chuẩn chỉ.
Quan trọng là nó nhiều và rẻ và nó sẽ được giảm thuế nhập khẩu.
Sẽ đến ngày em dí kk vào bọn buôn thịt Đông Lào hút máu người và chuyển sang thịt nhập dù thịt lợn Mỹ nó có dùng bao nhiêu thuốc tăng trọng đi nữa.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác ấy nói đúng đấy!
Ở Mỹ vẫn được phép sử dụng chất kích thích tăng trưởng cho ngành chăn nuôi. Điều này là công khai rồi.
Với thói quen của người Việt và rất nhiều món ăn chế biến theo kiểu truyền thống thì không thể sử dụng thịt đông lạnh được.
Nhưng em vẫn ủng hộ nhập thịt lợn để bình ổn thị trường.
Người nuôi lợn Việt đang mắc 1 cái sai lầm là đẩy rất nhiều người dùng Việt sang chấp nhận thịt đông lạnh. Họ sẽ mất một thị phần rất lớn!

Binh Nguyen

Xe buýt
Thế sao không bảo vệ người tiêu dùng, quảng đại dân chúng đang phải mua thịt lợn đắt hơn cả dân Mỹ.
Ngành chăn nuôi mà để dân phải mua tới 150 nghìn một cân thì nên dẹp, chuyển sang nuôi cái khác. Chuyển sang nhập ngoại.
Cũng là người tiêu dùng, em kính cụ 1 ly!

vjtcon

Xe điện
Cụ mới là ngẫn.
Ngon hay không tùy mồm. Cụ bảo không ngon nhưng con gà Tây to đùng đấy nhập về Việt Nam vẫn bán ầm ầm.
Cụ bảo thực phẩm chăn nuôi Mỹ tiêu chuẩn kém Việt Nam hay nó dùng nhiều chất độc hại thì cụ phải có con số.
Còn cứ xưng xưng nói linh tinh thì dựa vào kinh nghiệm đi máy bay Mỹ, dùng điện thoại Mỹ, ăn thịt bò Mỹ thì em khẳng định là thịt lợn của nó cũng phải chuẩn chỉ.
Sẽ đến ngày em dí kk vào bọn buôn thịt Đông Lào hút máu người và chuyển sang thịt nhập dù thịt lợn Mỹ nó có dùng bao nhiêu thuốc tăng trọng đi nữa.
Hơi gắt nhưng e thấy có phần đúng. Tới heo Đông lào giải cứu e đấm thêm vào mồm.
- Ngay gà ta vs gà cn khẩu vị Tây lại thik ăn gà cn hơn. Do mồm thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng là do mồm, do thói quen!
Nhưng người Việt quen ăn sống, nuốt tươi. Cứ phải vừa thịt xong mới thấy ngon, mà còn phải hơn rắn, hơi dai, không được nát như thịt nuôi nhanh, đồ ăn chế biến chủ yếu là tái.
Tụi mũi lõ quen ăn đồ hầm, thịt, rau,... đông lạnh chóng nhừ hợp với chúng.
Nhưng người nuôi + kinh doanh thịt lợn lạm dụng cả thời gian vừa rồi mặc dù Nhà nước cũng đã cố gắng để họ tự cân đối, nhưng họ đã bỏ qua, nên chính họ đang đẩy rất nhiều người tiêu dùng phải làm quen dần với thịt đông lạnh!

Lá me xanh

Xe tải
Nhập lợn nga về giá đắt hơn tí nhưng ăn vẫn yên tâm hơn lợn ngoài chợ

vjtcon

Xe điện
Đúng là do mồm, do thói quen!
Nhưng người Việt quen ăn sống, nuốt tươi. Cứ phải vừa thịt xong mới thấy ngon, mà còn phải hơn rắn, hơi dai, không được nát như thịt nuôi nhanh, đồ ăn chế biến chủ yếu là tái.
Tụi mũi lõ quen ăn đồ hầm, thịt, rau,... đông lạnh chóng nhừ hợp với chúng.
Nhưng người nuôi + kinh doanh thịt lợn lạm dụng cả thời gian vừa rồi mặc dù Nhà nước cũng đã cố gắng để họ tự cân đối, nhưng họ đã bỏ qua, nên chính họ đang đẩy rất nhiều người tiêu dùng phải làm quen dần với thịt đông lạnh!
trc e đọc đâu ae phân tích do khâu trung gian làm đội giá....tìm mãi k thấy để các cụ thẩm :(

XSim

Xe container
Cụ mới là ngẫn.
Tôi nói có gì sai, tôi chỉ bảo cá nhân tôi thấy lợn Mỹ không ngon thôi, liên quan gì đến độc hại đâu mà phải gân cổ lên cãi thế. Nhắc lại cho cụ biết mà tranh luận cho đúng này, những cái sau không liên quan đến nhau, đừng lẫn lộn:
+ Lợn Mỹ ăn không ngon
+ Lợn Mỹ có chất kích thích tăng trưởng, hay độc hại gì đó (vì ăn bình thường chắc khó biết)
+ Lợn Mỹ vẫn (sẽ) được tiêu thụ ầm ầm ở VN, do giá thấp thôi, chứ giá ngang lợn Việt éo ai ăn đâu.
+ iPhone Mỹ ngon hơn đt Tàu