[Funland] Loicu Café - Những điều mắt thấy tai nghe ...

Lexus fan

Xe điện
Có khi em phải theo chân anh HC mua Lexus :))(b)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bây h mình mới nhớ hồi đầu mình có ở lại vài hôm thấy UAZ có vẻ ghét mình ăẳn
sau ấy bận không ra nữa thfi lại thấy UAZ làm thân
đợt rồi lại tháy HC mấy lần nhắn tin bảo mời CF loicu
chẹp chẹp
hóa ra là thế ...
phù
bắt đầu từ 1/1/2009 em quyết ở đến cùng

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com

safenoodles

Xe cút kít
Thớt này toàn các quan hiện hình nhỉ? hi hi hi...Em xin có nhời kính chào các bác!

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Thảm nào ông Qunag Dũng phổ biến là : ông nào càng ở sau càng không phải trả tiền .

Giờ mới hiểu .

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Nọ em qua lòi cu ngồi chưa kịp nóng ghế , cafe vừa nhấp môi , thì đã bị gọi đi làm xe ôm tiếp , đành ngậm quả đắng xì ra 20 k chạy đi trong tiếng cười hỉ hả của các đại nhân :)):)):)):))

kenu97

Xe container
Thôi, chào các cụ. e đi đổi tiền 20k đây. từ mai nghỉ việc cq mang bị tiền 20k ra loicu chờ mấy ông kia uống cafe xong thì đổi tiền.
1 tờ 20k đổi lấy 22k, chả mấy chốc mà mua đc UAZ đi offroad :)):))

bes

Xe lăn

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Không hẳn thế, điều này khẳng định lại 1 câu : Hà Nội dễ kiếm tiền
Cụ cứ đùa ,em 2 hôm thi gan với ca sĩ HC,ngồi đến 12h trưa hoa hết cả mắt,kết quả -( âm ) 8 xịch.
Xem ra vụ này khoai lắm các cụ ạ:102:

bes

Xe lăn
Cụ cứ đùa ,em 2 hôm thi gan với ca sĩ HC,ngồi đến 12h trưa hoa hết cả mắt,kết quả -( âm ) 8 xịch.
Xem ra vụ này khoai lắm các cụ ạ:102:
Nó còn ăn nhau ở kinh nghiệm nữa chứ, nếu hôm đó thực sự kiếm được liệu HC ca sĩ có để yên cho cụ ngồi đến 12h trưa không ? :21::21::21:

MayMan

Xe tăng
mai e mang 20k qua làm cốc sinh tố và cốc cacao chắc là hoà vốn.

chauchau

Xe điện
ơ, có vẻ các cụ vẫn không chịu tin vụ MINMOD kiếm xiền nhể?

cứ nhìn cái kiểu SB mời cả nhà DÉP (lại còn lôi theo 1 đống thuộc hạ nữa) đi TN miễn phí 1 tuần thì không phải hay sao? :21::21::21::21:

Bọn em bị cái luật Bát Nhị nó đè nên vất vả lắm....

cứ nhìn cái kiểu SB mời cả nhà DÉP (lại còn lôi theo 1 đống thuộc hạ nữa) đi TN miễn phí 1 tuần thì không phải hay sao? :21::21::21::21:

Hôm nay ngồi dọn 42 thớt, vừa check tài khoản đã thấy có xiền rồi, dạo này Admin chi nhanh gớm :21:

@Cá chọi: Chia kiểu khác rồi, định mức mỗi thớt 1T, nộp lên trên 500k, còn lại em với lão cào cào chia đôi :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Mấy hôm đi TN, mạn phép HC & UAZ, em đã làm cò cho SB mua chức mod rồi, lý do đơn giản lắm "mod có miễn lệnh bài, không bao giờ bị ban nick". Chắc đợt tới về HN là SB sẽ làm đồng quản lý box nào nhiều bài, nghe nói cafe thì phải. Tự nhiên đi TN mình lại ăn ra được 13 củ, thế là thành ra có thưởng tết.

Bây giờ mới phát hiện luật Bát Nhị nó không áp dụng cho tiền cò, thảo nảo HC với UAZ cứ im ỉm ăn một mình.

saigonvw

Xe tăng
Lày, lày các Chú !
Cửn thựn không Anh ban lich hết bi giừ ! ở đó mà vạch áo cho người xem lưng !:)):)):))

Kỳ 2: Cò...

Thật ra cái sự làm cò của H.C nó cũng rất đỗi bất ngờ, ngày này năm trước, có nằm mơ, H.C cũng chả tin rằng mình lại bỏ bê cả cái nghiệp đàn ca sáo nhị mà dấn thân vào con đường kiếm tiền bằng buôn nước bọt. Cũng phải nhắc thêm rằng, trong hội rách việc mà sáng sáng ngồi Loicu café đấy, thì cũng có đến 3/4 là Min, mod của OF, ngồi mãi thành quen, quen rồi thành thân, gì cũng có thể nhờ nhau được. Ban đầu thì cũng chỉ một vài ông, sau những cuộc nhậu, về phát ngôn bừa bãi trên OF, bị khóa nick... thế là lọ mọ dò hỏi, lân la đến Locu café, những mong gặp Min để mà trình bày, xin xỏ... người may mắn thì gặp Min này Mod nọ, trình bày một hồi, hứa nọ hứa kia, thế là xong; người không may thì đến chả gặp min mod nào, thế là ngồi chuyện trò với H.C, cũng trình bày này nọ, ban đầu thì H.C giúp thật, cùng lắm là nhận câu cảm ơn, cái bắt tay...

Càng ngày, việc 1 buổi sáng có cỡ chục ông qua xin xỏ, nhờ vả ... thành thường lệ, cộng với việc giá cả đắt đỏ, kiếm tiền từ cafe khó khăn thì H.C ra giá thật, cũng có lẽ là do 1 ông nào đó, dám cả gan thay việc bắt tay, cảm ơn... bằng phong bì :))

Thế là H.C thành cò thật...

Tôi đã từng ngồi đó 1 buổi với H.C, thật, nếu không ở đấy thì có lẽ chả ai tin, trong 1 buổi sáng hôm ấy, tôi đã đếm được 27 người đến gặp, thận trọng hỏi rõ ràng đâu là H.C, rồi thì kéo ra 1 góc, thì thầm to nhỏ, dấm dúi với nhau, rồi thấy H.C cầm ĐT nói chuyện 1 lúc.... đại khái, rất chi là chuyên nghiệp.

Mới đầu, H.C chỉ nhận giúp những người bị khóa nick, bị trừ điểm... do phọt bài lung tung trên OF, quen biết thì độ 4-5T, cũng tùy theo từng vụ. Nghe bảo có bác S.B nào đấy, chả biết như thế nào, có tháng mất đến 40T nguyên tiền chạy để khôi phục nick :))

Sau này, hội đồng Admin mới ra định mức cho xóa bài, xóa thớt, mỗi bài xóa là 50k, mỗi thớt 1T thì H.C kiêm luôn việc nhận khôi phục bài đã xóa, đảm bảo bài không bị xóa... thấy bảo cũng kiếm tốt :D

Có hôm tôi đến Loicu Café, như thường lệ, H.C vẫn tất bật, tiếp hết người này đến người khác, người thì đến hỏi thủ tục cấp logo, người thì mới bị khóa nick, người thì lại bị xóa bài trong chợ giời... Đến lúc gần trưa, khách đã vãn, H.C mới nhìn tôi hỏi:

- Chú có thích làm mod không? Anh có cửa đấy, đừng nghĩ ngợi gì cả, vụ này anh lo được.

Quả thật tôi cũng nghĩ H.C đùa, gì chứ chạy mấy cái kia thì còn dễ, chắc chỉ cần chia chác với mấy Min, mod là xong, chứ cái việc chạy chức này có khi còn khó hơn cả việc đưa VN vào WTO. Thấy tôi ngồi đăm chiêu, H.C tiếp:

- Chú yên tâm, không phải gì đâu, anh em với nhau, anh giúp chú.

hachi

Xe tăng
:)):)):)):)):)):)):)):))
Bố khỉ! Đang ăn trứng gà luộc tí sặc

o0_hjnzo_0o

Đi bộ
ơ... thế kiếm đc xiền như thế thật ý ạ .... hay các bác đang viết tiểu thuyết ạ....:ohmy::ohmy::ohmy: cháu còn bé chưa hiểu hết:mad::mad::mad::mad:

hachi

Xe tăng
ơ... thế kiếm đc xiền như thế thật ý ạ .... hay các bác đang viết tiểu thuyết ạ....:ohmy::ohmy::ohmy: cháu còn bé chưa hiểu hết:mad::mad::mad::mad:
Bài này rất nghiêm túc, vấn đề nhậy cảm, bác ko nên thắc mắc linh tinh!