[Thảo luận] Lỗi vượt phải khi đi ở làn bên phải trên đường có 2 làn

trungctu

Xe đạp
Sao cụ lại có thể thốt ra câu như vậy nhỉ? Các bác bên OS biết rất rõ XXX bắt chỗ này nhưng vẫn cố tình đi vào để XXX lập biên bản, khiếu nại và có ý định làm rõ đến cùng. Như thế mà cụ lại bảo "chẳng chiu đấu tranh cho lẽ phải"? Em thật sự không hiểu cụ lấy đâu ra cái suy nghĩ đó. Lũ xxx hiểu biết có hạn đâu. Chỉ 1 bộ phận thôi. Cái chính là chúng nó thông đồng, bao che cho nhau và ngồi lên trên luật.
Chắc em cho cờ líp xe cơ giới không có động cơ lên để biết tầm xxx cỡ nào.

aku

Đi bộ
Website
dashcameraportal.com
Vì các cụ chẳng chịu đấu tranh cho lẽ phải, xxx cũng là con người nên sự hiểu biết cũng có hạn nếu không tự tìm tòi nghiên cứu học hỏi.
người thi hành luật mà không có đủ sự hiểu biết về luật để thực thi thì không nên làm cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
người thi hành luật mà không có đủ sự hiểu biết về luật để thực thi thì không nên làm cụ ạ.
Chuẩn men. CSGT mà ko hiểu luật rõ ràng thì về vườn nhé. Bắt sai rùi bảo tôi chưa hiểu hết ah. Mỗi người 1 ngành, 1 nghề. Có mấy quyển luật là cái đinh j so với các ngành khác. Ko làm được về vườn đi, nhường chỗ cho e. 1 tháng sau mời các cụ kiểm tra, e đọc thuộc luôn:))

alibaba1514

Xe buýt
Em nghĩ cụ nào có biên bản này cứ gửi thằng cho đại biểu quốc hội tỉnh đó, kiểu gì cũng có lúc họp quốc hội sẽ có người phải giải trình. Em là em vẫn tin vào đa số các đại biểu của chúng ta

mamia77

Đi bộ
Chuẩn men. CSGT mà ko hiểu luật rõ ràng thì về vườn nhé. Bắt sai rùi bảo tôi chưa hiểu hết ah. Mỗi người 1 ngành, 1 nghề. Có mấy quyển luật là cái đinh j so với các ngành khác. Ko làm được về vườn đi, nhường chỗ cho e. 1 tháng sau mời các cụ kiểm tra, e đọc thuộc luôn:))
Làm gì có chuyện về vườn đơn giản thế cụ, có cụ nào nói tới 1.7 tỏi mới ra đường đc đấy

congtuan89hp

Xe tải
Vụ này so với vụ ngã ba không phải ngã ba ngoài Hà Nội càng làm cho em thấy độ khốn nạn công khai của cái lũ đáng nhẽ phải bảo đảm trật tự an toàn cho xã hội.
Nhưng trường hợp này em thấy ảnh hưởng nghiêm trọng hơn nhiều vì quốc lộ 1A là huyết mạch của cả nước. Lãng phí không biết bao nhiều tiền làm đường để rồi lại càng lãng phí hơn nữa khi sử dụng đường như thế này.
Hình ảnh em lấy bên OS. Đều là các bác đã biết có XXX bắt nhưng vẫn lao vào để làm chuột bạch cho mọi người.
Cụ có link bài này không cho em xin với! Em nghe nói cũng lâu rồi mà chưa được đọc :)

chinhatm

Xe container
Chào các cụ,
Các cụ OFer nghiên cứu luật và nghị định lâu năm thì đều biết và cho rằng sẽ không có lỗi vượt phải khi trên đường có nhiều làn, xe đi ở làn bên phải đi nhanh hơn xe đi ở làn bên trái. Điều này được quy định ở điều 5, khoản C, nghị định 171:

Ấy vậy mà XXX ở Đồng Nai vẫn bắt lỗi này trên đoạn đường quốc lộ 1A mới làm xong từ Đồng Nai đến Phan Thiết. Trên đường không có biển 411 hay 412, thi thoảng có vạch kẻ chỉ hướng đi. Việc này khiến cho giao thông sau khi cải tạo lại quốc lộ ngày càng trở nên khó khăn hơn, gây lãng phí trước hết là hàng nghìn tỷ đồng xây quốc lộ, tiếp đến là lãng phí khi xe chỉ có thể di chuyển trên 1 làn, chỉ cần có 1 xe đi chậm là cả đoàn nối đuôi nhau.
Đây là vài hình ảnh ở QL1A đoạn qua tỉnh Đồng Nai:

XXX Đồng Nai lập biên bản, khi bị khiếu nại thì ra 1 cái văn bản trả lời mà theo em thấy là hết sức trớt quớt. Theo như các anh ấy thì cả cái làn to đùng bên phải chỉ dành cho xe thô sơ (các cụ xế độp chắc thích điều này). Chạy sai làn nhưng lại bắt lỗi vượt phải.

Vụ này so với vụ ngã ba không phải ngã ba ngoài Hà Nội càng làm cho em thấy độ khốn nạn công khai của cái lũ đáng nhẽ phải bảo đảm trật tự an toàn cho xã hội.
Nhưng trường hợp này em thấy ảnh hưởng nghiêm trọng hơn nhiều vì quốc lộ 1A là huyết mạch của cả nước. Lãng phí không biết bao nhiều tiền làm đường để rồi lại càng lãng phí hơn nữa khi sử dụng đường như thế này.
Hình ảnh em lấy bên OS. Đều là các bác đã biết có XXX bắt nhưng vẫn lao vào để làm chuột bạch cho mọi người.
Đây là do xxx quá dốt, không hiểu được những khái niệm cơ bản. Đúng là luật GTĐB bắt buộc xe thô sơ phải đi ở làn sát bên phải khi tham gia giao thông trên đường có nhiều làn, nhưng hề không bắt buộc xe cơ giới chỉ được đi ở làn bên trái.
Đã đến nước này thì còn khiếu nại làm gì nữa, phải kiện ra tòa thôi.

bongbien56

Xe hơi
Em nhìn qua thì công văn trả lời của cụ không có dấu chức danh của người ký, em là em cầm luôn cái này lên đội làm việc và tranh luận với XXX luôn cho nó nhanh.

hgb

Xe container
KO có biển 411 và 412 thì đi làn nào chả dc. Mở luật GTDB ra cho chúng đọc.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Công nhận XXX mà dám phát hành ra cái văn bản này thì cũng hơi liều lĩnh, nếu mà đấu đến cùng khả năng XXX ký văn bản này dễ toi lắm :-?

hieutransaigon

Xe hơi
Quán Vòng Xoay (58/27 Nguyễn Bình Khiêm, phường Đa
Đm ! đọc cáí công văn là biết cái trình độ dốt nát của bọn xxx ĐN, đúng là chỉ giỏi rình **** với ăn cướp thôi. Em ko phải người rành soạn văn bản nhưng em cũng chỉ được mấy cái biểu hiện cho cái sự dốt nát lẫn coi thường dân của chúng nó :
1/ Viện dẫn sai luật, không có căn cứ cụ thể
2/ Công văn thông báo mà dưới số văn bản ghi /02BC-PC67 (đúng ra phải 02/TB-PC67 mới đúng theo qui định về soạn thảo văn bản hành chính)
4/ Tên thằng trẻ trâu : lúc thì Đỗ Viết Quân, lúc thì Đỗ Quyết Quân (2 thằng này là 1 hay 2 ???)
3/ Công văn không đóng dấu tên thằng ký (éo biết thèng nào luôn)
===> Trình độ của bọn này có hạn còn thủ đoạn có thừa.

Chỉnh sửa cuối:

dau_troc

Xe đạp
Cụ lập đi, nhưng vẫn như thớt bên sao đỏ, e ko chứng minh được mình vô tội. Lập luận của e như sau: tôi ko đi vào làn xe thô sơ mà chỉ mượn làn để vượt??? Có từ vượt thì ăn ngay lỗi vượt phải. Còn nếu ko, ông chui vào làn thô sơ làm cái j:)) ko đỡ được đâu cụ suzu ợ=))
Bác nên lý giải là tôi mượn làn xe bên trong để cho xe đi sau vượt, như vậy xe bác không bị bắt lỗi vượt phải.

vietsunboy

Xe tải
Dự văn bản không có hiệu lực thi hành vì không có đầy đủ nội dung, hình thức trình bày theo quy định.

ubisapro

Xe trâu
Bác nên lý giải là tôi mượn làn xe bên trong để cho xe đi sau vượt, như vậy xe bác không bị bắt lỗi vượt phải.
Dạ bẩm cụ. Cụ suzu đang nêu trường hợp mình mượn làn thô sơ để vượt xe khác, chứ ko phải mình nhường xe khác vượt ợ:D

hbh74925

Xe hơi
Em hóng cao nhân!

suzu37

Xe container
Dạ bẩm cụ. Cụ suzu đang nêu trường hợp mình mượn làn thô sơ để vượt xe khác, chứ ko phải mình nhường xe khác vượt ợ:D
Ở đường hai chiều, mỗi chiều một làn còn được "mượn" phần đường ngược chiều để vượt. Ở đây, một chiều có hai làn. Cứ cho là có làn thô sơ đi thì luật không cấm xe cơ giới đi vào làn này.

Có một điều không gọi là vượt mà gọi là đi nhanh hơn từ làn bên phải thôi.

ubisapro

Xe trâu
Ở đường hai chiều, mỗi chiều một làn còn được "mượn" phần đường ngược chiều để vượt. Ở đây, một chiều có hai làn. Cứ cho là có làn thô sơ đi thì luật không cấm xe cơ giới đi vào làn này.

Có một điều không gọi là vượt mà gọi là đi nhanh hơn từ làn bên phải thôi.
ngay trong câu mượn làn của cụ đã có từ vượt rùi kìa:D lý luận với xxx về lỗi bắt láo vượt phải thường là: tôi chuyển làn, và đi đúng tốc độ làn đó, tôi đi qua xe khác bên trái hay ko tôi ko biết, tôi chỉ biết đi làn của tôi và đi đúng tốc độ. Nhưng nếu chui vào làn thô sơ thì ăn ngay cái sai làn với lý luận đó, còn mượn để vượt thì vượt phải cụ ợ:))

suzu37

Xe container
ngay trong câu mượn làn của cụ đã có từ vượt rùi kìa:D lý luận với xxx về lỗi bắt láo vượt phải thường là: tôi chuyển làn, và đi đúng tốc độ làn đó, tôi đi qua xe khác bên trái hay ko tôi ko biết, tôi chỉ biết đi làn của tôi và đi đúng tốc độ. Nhưng nếu chui vào làn thô sơ thì ăn ngay cái sai làn với lý luận đó, còn mượn để vượt thì vượt phải cụ ợ:))
Oài. Cụ nầy thật là. Cụ chú ý là em đã dùng "trạng từ" để chỉ điều kiện rồi nhé.

Thôi, trở lại câu chuyện của thớt. Trong VB không nói chuyện đi sai phần đường, làn đường mà chỉ nói vượt phải ở đường có nhiều làn. Vậy xử phạt thế nào nhỉ lão ubi :D.

ubisapro

Xe trâu
Oài. Cụ nầy thật là. Cụ chú ý là em đã dùng "trạng từ" để chỉ điều kiện rồi nhé.

Thôi, trở lại câu chuyện của thớt. Trong VB không nói chuyện đi sai phần đường, làn đường mà chỉ nói vượt phải ở đường có nhiều làn. Vậy xử phạt thế nào nhỉ lão ubi :D.
Nếu đúng ở trong video là vạch đứt thì chẳng có lí do j để phạt cả. Các xxx ở đây chỉ vin vào lỗi đi vào phần đường xe thô sơ để vượt -> móc ra lỗi vượt phải. Nhưng như có cụ đi Hải duơng bị tóm, theo em chuẩn lỗi này là đi sai phần đường (vì đi vào phần đường xe thô sơ) nếu có. Trong luật cũng quy định rõ,đường có nhiều làn, xe làn phải đi nhanh hơn làn trái thì ko tính là vượt phải. Mà trong đó ko ghi nhiều làn là làn nào, có loại trừ làn xe thô sơ ko... => có nghĩa tất cả các làn (cơ giới và thô sơ). Nên ko thể bắt lỗi vượt phải, vì rõ ràng đi làn khác, chứ ko cùng làn xe kia.

XXX Đồng nai trả lời văn bản cũng rất chung chung, ko viện dẫn 1 cái luật nào ở đây và chứng minh bằng luật , phần cuối chỉ có chữ ký, ko có tên, cấp bậc người ký, dấu thì nhìn chẳng ra cái j, ko rõ ràng??? Em nghi ngờ cái văn bản này + cụ đưa lên trên otosaigon nick mới toanh nên em cũng nghi ngờ quăng bom. Trừ khi có j xác thực hơn. Như e đã từng còm, xã hội bây h, đấu đá nhau, tìm cách dìm nhau,tìm vết để mình ngoi lên diễn ra ở bất cứ ngành, nghề nào. Em ko tin ở Đồng nai, xxx đều đồng lòng phò trợ mấy ông làm láo. Có cơ hội dìm nhau chết ngay nên sai có thể sai, nhưng láo công khai thì em nghĩ chẳng có đâu. Giống như ăn bẩn, ăn hối lộ có thể ăn, nhưng ko thể công khai. Em nghĩ vậy:D