[Funland] Lỗi trên Ford Everest

HI_CLASS

Xe điện
Thế mà Ford nó vẫn bán tốt vác dòng xe máy dầu ở nước mình nhỉ, chắc tại hình thức đẹp, ngầu nên nhiều ng thích, bỏ qua lỗi.

langtoilangtoi

Xe điện
Thế mà Ford nó vẫn bán tốt vác dòng xe máy dầu ở nước mình nhỉ, chắc tại hình thức đẹp, ngầu nên nhiều ng thích, bỏ qua lỗi.
E thấy nó cũng thay đổi, trang bị khá nhiều công nghệ nên nhiều người ưa chuộng. Thực ra Ford cũng ở mình khá lâu rồi nên mọi người tin tưởng.
Nhưng các vụ phốt Ford (kể cả các hãng khác) về lỗi như hộp số, chảy dầu... các thứ thì e thấy khách hàng luôn thua thiệt.

saphia2008

Xe tải
liên quan đến khí thải thì nó là chu trình tự động mà cụ, ko phải tính năng có thể bật tắt đc đâu.
Của em khi đầy nó tự báo và mình ấn ok là nó là sẽ sạch tự động, thường 10 ngày nó báo em 1 lần và em ấn OK xử lý sau 30 phút là hết

caisua

Xe lăn
Nó có chế độ làm sạch tự động mà cụ, ah hay phải đi bật tính năng ẩn mới có hay sao ý. Em chạy một thời gian là bị sau đó tính năng làm sạch kích hoạt đi 30 phút là hết mà
thế xe em bật tính năng ẩn ngay từ đầu rồi, chạy gần 3 vạn chưa thấy báo như này lần nào, bỏ qua "lỗi" này vì chả phải là lỗi

langtoilangtoi

Xe điện
Của em khi đầy nó tự báo và mình ấn ok là nó là sẽ sạch tự động, thường 10 ngày nó báo em 1 lần và em ấn OK xử lý sau 30 phút là hết
E ko đi xe dầu nên ko rõ thế nào, nhưng ko hiểu nó có làm sạch đc hết ko nhỉ. Bên CCMFast e thấy có clip này (và nhiều clip làm sạch tương tự với máy dầu) :

Trungpv

Xe tăng
ah, xe cụ hoạt động như trên xe tải ý nhỉ. một số xe nó có cái đèn báo này và lái xe tự ấn nút để làm sạch thủ công. em ko hiểu sao hãng ko làm cái cảm biến đo muội than khí thải rồi kích hoạt tự động mà lại để lái xe ấn nút thủ công cho bất tiện.

saphia2008

Xe tải
ah, xe cụ hoạt động như trên xe tải ý nhỉ. một số xe nó có cái đèn báo này và lái xe tự ấn nút để làm sạch thủ công. em ko hiểu sao hãng ko làm cái cảm biến đo muội than khí thải rồi kích hoạt tự động mà lại để lái xe ấn nút thủ công cho bất tiện.
Em đi bán tải mà cụ, Wildtrack đời mới. Đời cũ thì định kỳ mấy vạn em phải cho vào hãng làm sạch, còn đời này nó tính năng đó nhưng chưa biết hiệu quả tới đâu, để sau 1-2 năm nữa mới đánh giá được cụ ah

locdx

Xe buýt
Em ko biết ở VN tỷ lệ lỗi thế nào, chỉ nghe gọi "Ford nỗi lo của bạn", còn ngay tại chính quê hương của Ford thì hình như có bài báo đăng là tỷ lệ lỗi được thống kê là 26% cho số lượng xe bán ra.

sontung89

Xe tăng
Em ko biết ở VN tỷ lệ lỗi thế nào, chỉ nghe gọi "Ford nỗi lo của bạn", còn ngay tại chính quê hương của Ford thì hình như có bài báo đăng là tỷ lệ lỗi được thống kê là 26% cho số lượng xe bán ra.
Trong thời gian bao lâu từ lúc bán ra chứ mà tỷ lệ kia thì cứ 4 xe bán ra >1 xe lỗi ai dám mua

The Silent

Xe tăng
Không rõ cụ chủ fb này có lần nào đổ dầu ẩu không phải là loại 0,001s hay không. Em hơi nghi ngờ vụ này. Em chạy Ev bản wildtrak 2023 gần năm nay. Nếu chạy trong phố nhiều thì trung bình 07-10 ngày, xe sẽ thông báo mình cần kích hoạt đốt muội ống xả khí thải. Còn nếu em đi tỉnh, đạp toàn cao tốc, thì cả tháng xe không cần kích hoạt chức năng này. Ford thì giang hồ có nhiều fan và anti fan. Lỗi là có, đặc biệt dòng sản phẩm từ 2019-2021. Nhưng xét khách quan em thấy hãng nào cũng có lỗi. Em chưa biết mấy tháng sau hay vài năm sau thế nào. Nhưng em chăm đưa về hãng bảo dưỡng thì thấy khá hài lòng với dòng xe này. Lỗi của xe cũng do phần nhiều là do cách người sử dụng, vận hành nữa các cụ ạ. Cụ nào chê cứ chê thôi, khen cứ khen thôi. :D

The Silent

Xe tăng
Nó có chức năng tự động nhưng hãng ẩn đi, nếu cụ muốn vẫn kích hoạt bình thường. Tuy nhiên chức năng này, hãng không khuyến khích sử dụng chế độ auto cụ ạ.

The Silent

Xe tăng
Bắc Mỹ, Úc, Đông Nam Á đặc biệt Thái, Malay. Dòng sản phẩm Nextgen nó vẫn thuộc top bán chạy và được đánh giá khá cao trong tầm tiền. Mà giá bán không có nhiều chênh lệch với Prado đó cụ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có liên quan gì đến vụ dầu 0,001 k nhỉ?
Cái dầu đó chỉ là tiêu chuẩn khí thải cao hơn thôi cụ, nhiên liệu sẽ đốt hiệu quả hơn dẫn đến khí thải ít đi. Còn bảo là chạy dầu 0.005 mà lỗi động cơ vs không bảo hành thì vớ vẩn thật sự vì không phải cây xăng nào cũng có dầu 0.001 để mà đổ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nó có chế độ làm sạch tự động mà cụ, ah hay phải đi bật tính năng ẩn mới có hay sao ý. Em chạy một thời gian là bị sau đó tính năng làm sạch kích hoạt đi 30 phút là hết mà
Ford e verest mới thì e không rõ nhưng chắc nguyên lý thì vẫn thế với các động cơ dầu để đạt tiêu chuẩn khí thải thì nó sẽ hồi lại một phần khí thải về buồng đốt để đốt lại lần nữa. Vì cái dầu hồi này dẫn đến làm giảm hiệu suất đốt của nhiên liệu dẫn đến hiệu suất động cơ giảm, ngoài ra tạo lớp muội than bám ở họng nạp dẫn đến việc cản chở cả việc nạp không khí sạch vào.
E thì không nghĩ có thể tự làm sạch được, vs cả e thấy everest mới có cái dung dịch gì phải đổ vào chỗ đổ dầu chắc là mấy dung dịch vệ sinh buồng đốt.

Trungpv

Xe tăng
Ford e verest mới thì e không rõ nhưng chắc nguyên lý thì vẫn thế với các động cơ dầu để đạt tiêu chuẩn khí thải thì nó sẽ hồi lại một phần khí thải về buồng đốt để đốt lại lần nữa. Vì cái dầu hồi này dẫn đến làm giảm hiệu suất đốt của nhiên liệu dẫn đến hiệu suất động cơ giảm, ngoài ra tạo lớp muội than bám ở họng nạp dẫn đến việc cản chở cả việc nạp không khí sạch vào.
E thì không nghĩ có thể tự làm sạch được, vs cả e thấy everest mới có cái dung dịch gì phải đổ vào chỗ đổ dầu chắc là mấy dung dịch vệ sinh buồng đốt.
tự làm sạch này là làm sạch bầu khí xả cụ ah, ko phải làm sạch họng hút với buồng đốt đâu. lên Euro5 yêu cầu đc thải ra ít bụi hạt hơn nên cái bầu khí xả cũng phải xịn hơn + yêu cầu chất lượng dầu cũng tốt hơn.

tienaka

Xe điện
các cụ định mua xe này vì đẹp, vì hầm hố, vì doanh số bán nhiều mà vào nhóm phò lỗi chắc đổi ý đấy. con này lắm bệnh kinh niên