[Cảnh báo] Lỗi tại bốt Hàng Đậu - Hàng Giấy

toechuoi

Xe tăng
Cái đoạn piagio vẫn là 1 chiều từ PDP đi HD, tuy nhiên cái làn sát bốt thì chỉ cho xe rẽ trái, cụ đi thẳng là xxx tóm, mà có đi đc thẳng mà k chuyển hướng dần vào bên phải là phi ngay vào làn ngược chiều (đường HĐ 2 chiều).
à thế cháu đi vẫn đúng. Cảm ơn cụ...:)

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vạch đấy đè thoải mái cụ nhé. Em bị vẫy ở đoạn BX Nước Ngầm một lần vì đè vạch đấy, xin biên bản gẫy lưỡi mà các anh í không cho.
Căn cứ vào quy định nào mà cụ nói cái vạch liền phân chia làn đường được đè thoải mái?

Thuy_CK

Xe điện
Căn cứ vào quy định nào mà cụ nói cái vạch liền phân chia làn đường được đè thoải mái?
Căn cứ quy định nào cụ nói vạch vàng 20cm giới hạn vành ngoài vạch mắt võng không được đè ?

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
em bị bắt ở đây một lần dơ ảnh qua zalo ra doạ em bảo biển phân làn cắm ở đâu để em quay lại xem lần sau đi cho đúng rồi hùng hổ bảo cẩm giấy tờ về chờ phạt nguội chờ 2 năm rồi mà ko thấy phạt
Cái đoạn piagio vẫn là 1 chiều từ PDP đi HD, tuy nhiên cái làn sát bốt thì chỉ cho xe rẽ trái, cụ đi thẳng là xxx tóm, mà có đi đc thẳng mà k chuyển hướng dần vào bên phải là phi ngay vào làn ngược chiều (đường HĐ 2 chiều).
Chuẩn luôn. Nó để cái vạch liền ở đấy chắc để chặn phi sang làn ngược chiều bên Hàng Đậu. Nhưng toàn bị tóm & dọa kiểu bị phạt nguội, hno e đi ra ktra thì đúng là trên cột đèn đỏ chỗ vườn hoa có quả camera với đèn chụp thật. Chắc giờ hnao mà có lỡ ko bị tóm thì cũng bị gửi giấy về thật =))

0935443558

Xe hơi
cháu cũng bị một lần, đoạn đi từ Phan Đình Phùng về Hàng Đậu. Thấy xe trước đi chậm cháu vượt qua, đến đoạn rẽ vào gầm cầu Long Biên bị mấy bạn CSGT vẫy vào chỉ cho xem Cam phạt nguội vì cái tội đè vạch lấn làn. Lần sau rút kinh nghiệm cháu đi chậm đúng làn đường của mình cho lành.

dencao

Xe buýt
E cũng bị bắt ở đây có hình ảnh rõ ràng là mình lấn sang bên làn ngược chiều lúc qua ngã tư bốt nc hàng Đậu, e bảo các trú xé biên lai phạt đi lỗi này là ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường cỡ 150k-200k chứ mấy thì xxx bảo lỗi này là lỗi ko tuần thủ lối đi bên phải phải theo rồi vác cả quyển luật ra chỉ vào mục đấy đâu 800-1,2tr, giữ bằng lx 30 ngày thì phải, e rút ví ra có nhõn 150k đưa bảo coi như xé biên lai thì xxx ko cầm e cất luôn, e bảo thế thì cứ lập biên bản đi lâu rồi chưa có cảm giác đc cầm cái biên bản nào, giữ bằng cũng đc vì xe có lái hnay hâm tự nhiên lx nên mới dính, thế là các chú chán quá bẩu thôi a đi đi hình ảnh sẽ được lưu để phạt nguội, e bẩu thế tốt quá vì e yêu công nghệ , mãi đến giờ cả năm rồi chả thấy nguội với lạnh gì cả, check mạng cũng chửa thấy, e nghĩ chỗ này chắc lại bắt bố láo nên xin biên bản có cho đâu :(

ơ thế cái đoạn Piagio đối diện bốt hàng đậu là 2 chiều ạ...hay như nào, em hay đi đoạn đấy, tuyền đi từ Phùng Hưng, quay qua bốt hàng đậu để vào lý nam đế, em toàn đỗ làn sát bốt hàng đậu. hay đoạn đấy là hai chiều thật nhỉ, vì chiều nay em đỗ mà chả có ma nào đỗ sau lưng em, chui hết vào làn bên cạnh...:(
Chỗ cụ đỗ không phải 2 chiều đâu, nhưng nó chỗ cho xe rẽ trái thì phải.
Ở dưới đường đang kẻ đường nét đứt , chứ không phải liền

Em cũng đang thắc mắc chỗ này đi thế nào cho đúng???

ducbui85

Xe hơi
Chiều T7 vừa rồi e có thấy bóng áo vàng nào chỗ đó đâu nhỉ
Dù sao e vẫn đi chuẩn chỉnh, chắc các chú ko nhao ra :D

toechuoi

Xe tăng
Chỗ cụ đỗ không phải 2 chiều đâu, nhưng nó chỗ cho xe rẽ trái thì phải.
Ở dưới đường đang kẻ đường nét đứt , chứ không phải liền

Em cũng đang thắc mắc chỗ này đi thế nào cho đúng???
Có cụ ở trên thông não cho cháu rồi cụ ạ. Cụ tham khảo ạ
"Cái đoạn piagio vẫn là 1 chiều từ PDP đi HD, tuy nhiên cái làn sát bốt thì chỉ cho xe rẽ trái, cụ đi thẳng là xxx tóm, mà có đi đc thẳng mà k chuyển hướng dần vào bên phải là phi ngay vào làn ngược chiều (đường HĐ 2 chiều)".

Có cụ ở trên thông não cho cháu rồi cụ ạ. Cụ tham khảo ạ
"Cái đoạn piagio vẫn là 1 chiều từ PDP đi HD, tuy nhiên cái làn sát bốt thì chỉ cho xe rẽ trái, cụ đi thẳng là xxx tóm, mà có đi đc thẳng mà k chuyển hướng dần vào bên phải là phi ngay vào làn ngược chiều (đường HĐ 2 chiều)".
Đi qua đoạn đấy lên HĐ, có 1 đoạn kẻ liền, rồi đến kẻ đứt thì 4b có được lấn sang ở đoạn này ko cụ?

ducbinh94

Xe tăng
Chuẩn luôn. Nó để cái vạch liền ở đấy chắc để chặn phi sang làn ngược chiều bên Hàng Đậu. Nhưng toàn bị tóm & dọa kiểu bị phạt nguội, hno e đi ra ktra thì đúng là trên cột đèn đỏ chỗ vườn hoa có quả camera với đèn chụp thật. Chắc giờ hnao mà có lỡ ko bị tóm thì cũng bị gửi giấy về thật =))
Em đảm bảo nếu các cụ chưa đi cung đường này sẽ dính 100%

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
Đi qua đoạn đấy lên HĐ, có 1 đoạn kẻ liền, rồi đến kẻ đứt thì 4b có được lấn sang ở đoạn này ko cụ?
Nếu đi thẳng thì đứng bên phải vạch liền, nếu rẽ trái thì đi sang làn trái.
Cụ mà đứng ở làn bên trái xong đi thẳng lên Hàng Đậu thì kiểu gì cũng bị tóm chỗ gầm cầu Long Biên :D

Em đảm bảo nếu các cụ chưa đi cung đường này sẽ dính 100%
Chuẩn luôn :D

toechuoi

Xe tăng
nói chung là cụ phải vào đúng làn trước khi vào phố hàng đậu, còn đi hết đoạn liền rồi cụ vào thì xxx lại thịt cụ lỗi đi lấn sang làn ngược chiều ấy ợ..:)

ubisapro

Xe trâu
E cũng vẫn đi làn bên trái rẽ nếu có thể và cũng chưa bị gọi vào bao giờ. Ông a e thì ngày nào chả qua đó, tự nhiên mát giời qua tết chú xxx gọi lại tán chuyện :))

Làn mắt võng toàn ông bon chen nên em cũng hay đi như ông anh cụ mà chưa bị gọi lại bao giờ.

ubisapro

Xe trâu
Hình như cụ mặc nhiên thừa nhận cứ vạch liền là cấm đè thì phải?:D Cụ bob trích cả tên vạch trong quy chuẩn ra mà cụ còn hỏi căn cứ vào đâu. Chẳng nhẽ căn cứ vào ... lời cụ nói?;))

gấu_nâu

Xe hơi
Đúng là thiên la địa võng rồi

Em hay đi qua đoạn này nên chia sẻ cùng các cụ.
các cụ đi từ PĐP về cầu Long Biên. đi qua Bốt hàng đâu. Nếu đi sang làn trái phía camera kia thì sẽ bị chụp lại và đương nhiên sẽ bị bắt ở đoạn đội 1.
Nên là các cụ phải đi ở phần lề bên phải của vạch vàng
Em vẽ hơi xấu các cụ thông cảm :D

Thuy_CK

Xe điện
Em hay đi qua đoạn này nên chia sẻ cùng các cụ.
các cụ đi từ PĐP về cầu Long Biên. đi qua Bốt hàng đâu. Nếu đi sang làn trái phía camera kia thì sẽ bị chụp lại và đương nhiên sẽ bị bắt ở đoạn đội 1.
Nên là các cụ phải đi ở phần lề bên phải của vạch vàng
Em vẽ hơi xấu các cụ thông cảm :D

Cụ vẽ vừa xấu vừa sai !