Thảo luận Lỗi số lùi Vios 2016

vu_jozo

Xe đạp
Mình cũng có 1 con Vios đời 2016 mới chạy được 16.000 km. Khi vào số lùi nhả côn ra cho xe de thì cứ có tiếng e e.........e mở côn càng nhiều kêu càng to. Có phải ai cũng bị như vậy ko? Có ai đã khắc phục được lỗi này chưa? Giúp em với.
Xe em là xe mới bác ạ. Lúc mua về là bị như vậy luôn. Cứ nhả côn ra càng nhiều là kêu càng to. Nhả ra vào lại số cũng thế.

adng

Xe điện
Mấy cụ mô tả sơ sài thế chỉ có cụ nào dính bệnh hệt thế mới phán được, còn kể cả chuyên gia hãng cũng bó tay. Bệnh này không phải là bệnh phổ biến như cảm cúm mà nói được ngay.
Cụ phải mô tả từ đầu tới cuối, nếu không biết mô tả thế nào thì quay video có âm thanh.

vu_jozo

Xe đạp
Mấy cụ mô tả sơ sài thế chỉ có cụ nào dính bệnh hệt thế mới phán được, còn kể cả chuyên gia hãng cũng bó tay. Bệnh này không phải là bệnh phổ biến như cảm cúm mà nói được ngay.
Cụ phải mô tả từ đầu tới cuối, nếu không biết mô tả thế nào thì quay video có âm thanh.
nó kêu như là cụ lấy cái chai nước suối ko chà vào cái bánh xe đang quay á

adng

Xe điện
nó kêu như là cụ lấy cái chai nước suối ko chà vào cái bánh xe đang quay á
Nếu cụ là bác sỹ mà chỉ nghe bệnh lạ với bấy nhiêu thông tin thôi thì cụ đoán được không? Cụ phải cung cấp thêm nhiều thông tin, chứ gặp bác sỹ đểu thì đè hết cái nọ tới cái kia tháo ra xem đấy.
Tiếng kêu rè rè của cụ bắt đầu có từ lúc nào, kết thúc vào lúc nào, khi lùi có khoẻ không, ra vào số có nhẹ không, chân côn đang đạp nặng hay nhẹ, khi đạp côn có cắt hoàn toàn được không?

vu_jozo

Xe đạp
Nếu cụ là bác sỹ mà chỉ nghe bệnh lạ với bấy nhiêu thông tin thôi thì cụ đoán được không? Cụ phải cung cấp thêm nhiều thông tin, chứ gặp bác sỹ đểu thì đè hết cái nọ tới cái kia tháo ra xem đấy.
Tiếng kêu rè rè của cụ bắt đầu có từ lúc nào, kết thúc vào lúc nào, khi lùi có khoẻ không, ra vào số có nhẹ không, chân côn đang đạp nặng hay nhẹ, khi đạp côn có cắt hoàn toàn được không?
Tiếng kêu rè rè từ lúc mới mua, xe mới tinh. (Lúc trước mình có 1 chiếc đời 2008 cũng bị tương tự nên nghĩ dòng Vios số de bị thế) mới đây mới chạy xe của thằng bạn thì ko kêu nên mới lên hỏi xem có phải dòng này như thế.
Tiếng kêu phát ra khi lùi mở khoảng 1/3 chân côn đến mở hết côn, mở càng nhiều kêu càng to, số lùi khỏe. Còn mở một ít cho xe vừa đủ bò bò thì ko kêu.
Côn đạp nhẹ, côn cắt hoàn toàn vào số nhẹ, só tiến thì ko hề kêu, êm và khỏe.
Chắc phải mang ra hãng rồi :(

adng

Xe điện
Tiếng kêu rè rè từ lúc mới mua, xe mới tinh. (Lúc trước mình có 1 chiếc đời 2008 cũng bị tương tự nên nghĩ dòng Vios số de bị thế) mới đây mới chạy xe của thằng bạn thì ko kêu nên mới lên hỏi xem có phải dòng này như thế.
Tiếng kêu phát ra khi lùi mở khoảng 1/3 chân côn đến mở hết côn, mở càng nhiều kêu càng to, số lùi khỏe. Còn mở một ít cho xe vừa đủ bò bò thì ko kêu.
Côn đạp nhẹ, côn cắt hoàn toàn vào số nhẹ, só tiến thì ko hề kêu, êm và khỏe.
Chắc phải mang ra hãng rồi :(
Bác nên mang ra hãng, yêu cầu kiểm tra xử lý tiếng kêu. Em cho rằng bộ côn không vấn đề gì mà có thể bị lỗi ở bánh răng số lùi hoặc ổ bi trục bánh răng lùi.

Big korando

Xe tải
Em cũng từng lái 1 con Hilux 2013,vào số lùi và lùi thì nghe tiếng rè rè,xe hoạt động bình thường

spam.fun

Xe hơi
Cụ thử chỉnh lại chân côn xem, khả năng cụ đạp chưa hết côn mà vào số nó bị như thế, thi thoảng em đánh xe mới cũng bị ạ.

vu_jozo

Xe đạp
Cụ thử chỉnh lại chân côn xem, khả năng cụ đạp chưa hết côn mà vào số nó bị như thế, thi thoảng em đánh xe mới cũng bị ạ.
âm hết côn rồi vẫn bị, vào đi vào lại vẫn bị

vu_jozo

Xe đạp
Bác nên mang ra hãng, yêu cầu kiểm tra xử lý tiếng kêu. Em cho rằng bộ côn không vấn đề gì mà có thể bị lỗi ở bánh răng số lùi hoặc ổ bi trục bánh răng lùi.
chắc là như bác nói rồi, chứ xe số tới và côn rất tốt mỗi tội số lùi là rè rè :(

dungtheu

Xe hơi
nếu không biết mô tả thế nào thì quay video có âm thanh để mọi người nghiên cứu cụ nhé

chitom

Xe tăng
Hôm qua có một bạn grab car khi thấy e có ý định lấy vios e thì bảo rằng nên đi thử. Cậu ta nói rằng có bạn cũng chạy grab con vios e 2016 khi đi tốc độ cao đường trường thì có tiếng kêu ở hộp số. Cụ nào đang sở hữu con này đời 2016 cho e cảm nhận với, hay đây chỉ là tin đồn!!!

vu_jozo

Xe đạp
Hôm qua có một bạn grab car khi thấy e có ý định lấy vios e thì bảo rằng nên đi thử. Cậu ta nói rằng có bạn cũng chạy grab con vios e 2016 khi đi tốc độ cao đường trường thì có tiếng kêu ở hộp số. Cụ nào đang sở hữu con này đời 2016 cho e cảm nhận với, hay đây chỉ là tin đồn!!!
Có thể 1 số rất ít xe bị lỗi hộp số như vậy do hãng còn hầu hết do người sử dụng. Chứ Vios mình thấy ổn. Vì xe chẳng có gì để mà hư :)))

dung37c1

Xe tăng
E dự là có thể cụ vào số chưa hết nên nó có tiếng kêu ạ

theksp230

Đi bộ
Xe mình 2019 khi lùi cũng phát tiếng kêu vè vè như vậy, không hiểu sao ta ?