[Thảo luận] Lỗi sai làn

Bopbi_hsgs

Xe container
Ô hay cụ chưa hiểu đoạn đi nộp phạt à, em đã bảo ko việc gì phải đi nộp cho mất công là vì thế, thằng nào sai thằng í đi mà nộp nhé.
Đoạn "có gì gọi anh/em" thì đúng rồi, anh bạn em có quan hệ với 1 tay đội mấy em ko rõ ở đoạn Hòa Lạc đúng tình huống này luôn, nhưng tay xxx này có nick of nhé, chỉ bảo anh bạn em là các anh ô tô phun là cãi ghê lắm :D
Cụ ko thấy chữ "hộ" e để trong "ngoặc kép" ah?

Tóm tắt nội dung ntn:
Khi có QĐ r thì người vi phạm (tên trong QĐ) vẫn phải nộp tiền phạt. Nếu xxx biết mình ra QĐ sai thì xxx cũng ko ra QĐ khác để hủy QĐ đã ký (Ko thừa nhận mình sai). Về tiền phải nộp phạt theo QĐ thì xxx tự bỏ tiền ra nộp (r lấy khoản khác bù vào sau), nếu lx mà đã nộp r thì xxx đưa số tiền đấy cho lx. Xxx tổ chức buổi thương thảo làm sao cho các bên dễ thông cảm cho nhau (cũng tốn kém chứ bộ!?).

Về pháp lý thì người vi phạm vẫn là người vi phạm, xxx xử lý đúng quy định. Lx thì ko mất tiền nộp phạt, tuy có mất thời gian nhưng bù lại đc "dụ" có một mối quan hệ tốt hơn để xử lý đến các tình huống vi phạm GT.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ ko thấy chữ "hộ" e để trong "ngoặc kép" ah?

Tóm tắt nội dung ntn:
Khi có QĐ r thì người vi pham (tên trong QĐ) vẫn phải nộp tiền phạt. Nếu xxx biết mình ra QĐ sai thì xxx cũng ko r QĐ khác để hủy QĐ đã ký (Ko thừa nhận mình sai). Về tiền phải nộp phạt theo QĐ thì xxx tự bỏ tiền ra nộp (r lấy khoản khác bù vào sau), nếu lx mà đã nộp r thì xxx đưa số tiền đấy cho lx. Xxx tổ chức buổi thương thảo làm sao cho các bên dễ thông cảm cho nhau (cũng tốn kém chứ bộ!?).

Về pháp lý thì người vi phạm vẫn là người vi phạm, xxx xử lý đúng quy định. Lx thì ko mất tiền nộp phạt, tuy có mất thời gian nhưng bù lại đc "dụ" có một mối quan hệ tốt hơn để xử lý đến các tình huống vi phạm GT.
Hehe quan hệ kiểu dao 2 lưỡi, nó ko bắt mà ới đồng đội nó xơi mình, nhà em lại chuột bạch quả đấy, ông già oánh tá lả phòng ngoài, đội nó gần chục thằng đi gắt bạc nhà bên, nó bảo các bác chơi thoải mái bọn cháu đi nhờ để sang hàng xóm thịt bọn kia, mấy ông già nghe hạp lí nên vưỡn iên vị, độ hơn tiếng sau 1 nhóm khác ùa vào hót luôn cả ổ các ông già về hưu :D

Bigbaby

Xe tải
Phần đường có thể được chia làm nhiều làn. Chẳng hạn phần đường dành cho xe cơ giới có thể chia làm nhiều làn, mỗi làn đó có thể dành riêng cho mỗi loại xe hoặc dùng chung. Khi phần đường hẹp chỉ bố trí được 1 làn xe thì gọi là phần đường hay làn đường thì có gì sai đâu. Ở đây e muốn trao đổi với CCCM về bản chất thôi chứ cụ cứ bắt câu chữ (tội e)? Mà hình như lỗi sai phần đường và sai làn đường đều giống nhau?

gunner_hp

Xe tăng
Em nhớ là đã từng có vụ ký biên bản rồi vẫn khiếu nại.
Còn việc ra quyết định, em chưa tham khảo nhưng chả lẽ ko được khiếu nại chính cái quyết định đó ?

Bopbi_hsgs

Xe container
Phần đường có thể được chia làm nhiều làn. Chẳng hạn phần đường dành cho xe cơ giới có thể chia làm nhiều làn, mỗi làn đó có thể dành riêng cho mỗi loại xe hoặc dùng chung. Khi phần đường hẹp chỉ bố trí được 1 làn xe thì gọi là phần đường hay làn đường thì có gì sai đâu. Ở đây e muốn trao đổi với CCCM về bản chất thôi chứ cụ cứ bắt câu chữ (tội e)? Mà hình như lỗi sai phần đường và sai làn đường đều giống nhau?
Chỉ có đường/phần đường dành riêng cho xe cơ giới mới chia thành nhiều làn đường (ngược chiều và cùng chiều) thôi, đường/phần đường của xe thô sơ thì có chia thành nhiều làn đường đâu cụ!?

Phần đường xe cơ giới có thể có một hoặc nhiều làn đường, bao gồm các làn đường cho cả 2 chiều xe chạy.

Nếu đường một chiều chỉ có 1 làn đường thì phần đường chính là làn đường, đường một chiều mà có nhiều làn đường thì lại khác. Đường 2 chiều thì phần đường bao gồm làn đường (các làn đường) của chiều bên này + làn đường (các làn đường) của chiều bên kia.

Lỗi "đi sai làn đường" và lỗi "đi sai phần đường" có mức phạt như nhau, thường đc viết chung là: "Điều khiển xe đi ko đúng phần đường hoặc làn đường quy định". Nhưng nếu vi phạm đi sai làn đường mà xxx viết "Điều khiển xe đi ko đúng phần đường quy định" thì lại thành sai, người vi phạm đang sai lại thành ko sai. Trường hợp đi sai phần đường mà xxx ghi thành lỗi "đi sai làn đường" cũng tương tự.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

thuyduongna

Xe điện
E update tình hình đây ạ
E lên nạp bản tường trình chỗ đội csgt rồi và người ra QĐ xử phạt nói với e như này:
- cái bb là mẫu của Bộ gửi xuống nên ở dưới thực hiện như vậy đó. Còn theo tt nào thì Ch k biết.
- chị chỉ là Ng ở nhà và ra qđ theo bb. Còn thực tế ntn thì Ng lập bb và Ng bắt e mới rõ. Bảo e chiều làm việc với Ng bắt lỗi e.
Chiều e đối phó ntn đc ạ. Mn cho e ít tình huống có thể xảy ra và cách giải quyết cho e với ạ. Thân mình là cgai mà đi vào mấy chỗ đó bị họ bao vây nên lúc đầu e nghĩ CẦN nói chi mà sau cũng quên béng đi.

Thuy_CK

Xe điện
E update tình hình đây ạ
E lên nạp bản tường trình chỗ đội csgt rồi và người ra QĐ xử phạt nói với e như này:
- cái bb là mẫu của Bộ gửi xuống nên ở dưới thực hiện như vậy đó. Còn theo tt nào thì Ch k biết.
- chị chỉ là Ng ở nhà và ra qđ theo bb. Còn thực tế ntn thì Ng lập bb và Ng bắt e mới rõ. Bảo e chiều làm việc với Ng bắt lỗi e.
Chiều e đối phó ntn đc ạ. Mn cho e ít tình huống có thể xảy ra và cách giải quyết cho e với ạ. Thân mình là cgai mà đi vào mấy chỗ đó bị họ bao vây nên lúc đầu e nghĩ CẦN nói chi mà sau cũng quên béng đi.
Chiều cứ gặp ông nào lập bb nói ngắn gọn luôn là tôi không nắm rõ luật nên đã thuê tư vấn pháp lý, anh lập bb vậy là sai rồi. Nếu anh không giải quyết cho ổn thoả tôi sẽ tiến hành khiếu kiện theo trình tự !

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Thôi coi như là cụ rút kinh nghiệm. Chứ cụ mà cứ đòi đi khiếu nại thì cái tiền và thời gian bỏ ra chắc sẽ gấp mây lần tiền phạt không bõ cụ ạ

dạ. Ý e làm đơn vì họ Kết luận sai tội đó ạ.
- Thực tế e vi phạm lỗi Không chấp hành hiệu lệnh của vạch kẻ đường" - phạt 60-80k.
- Trong Quyết định chỉ ra e phạm lỗi "đi sai làn" - phạt 350k

redTop

Xe điện
E update tình hình đây ạ
Mợ mở thớt này cho đọc:))

Thuy_CK

Xe điện
Thôi coi như là cụ rút kinh nghiệm. Chứ cụ mà cứ đòi đi khiếu nại thì cái tiền và thời gian bỏ ra chắc sẽ gấp mây lần tiền phạt không bõ cụ ạ
Phạt thì đơn giản thôi, thí hẳn cho ngân sách 500k cũng được, nhưng treo bằng 2 tháng lại là chuyện khác hoàn toàn cụ ạ !

buicongchuc

Xe ba gác
Lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh vạch kẻ đường', cụ thể ở đây là vạch 1.18. Mợ chủ hoàn toàn có thể làm đơn khiếu nại về hành vi lập biên bản không đúng với thực tế. Tất nhiên mợ phải trình bày: tôi là dân đen, do sơ ý vi phạm nên về nhà tự hối lỗi mới phát hiện ra là mình không mắc lỗi như trong BB đã lập. Mợ phải mô tả chi tiết về biển, vạch kẻ đường khu vực đó cũng như vị trí mợ dừng và hướng tiếp theo mợ đi.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nhầm, khi có đơn khiếu nại đích danh ai đó (trường hợp này là 2 chú xxx lập biên bản chị chủ) thì ko cần rõ đúng sai, 2 chú này cứ tinh thần là ngồi nhà làm báo cáo giải trình, đồng thời nơi ra quyết định xử phạt sẽ có công văn trả lời người khiếu nại về việc đó. Nhọ hơn mà 1 trong 2 chú đang diện được bổ nhiệm thì tạm dừng để hehehe giải quyết khiếu nại, có khi giải quyết xong thì qua cmn đợt bổ nhiệm. Ví dụ anh gì đấy thứ trưởng Bộ GTVT - Bí thơ Đ ủy khối GTVT, tương lai sáng láng lên ghế BT ngồi trong ít tháng nữa, vậy mà phải tạm dừng để điều tra vì liên quan tới mấy anh ở PMU18, xong xuôi thì anh ảnh vô tội, nhưng đậu xanh rau má nhỡ nhàng hết cả :D

NNS

Xe ngựa
Cụ nhầm, khi có đơn khiếu nại đích danh ai đó (trường hợp này là 2 chú xxx lập biên bản chị chủ) thì ko cần rõ đúng sai, 2 chú này cứ tinh thần là ngồi nhà làm báo cáo giải trình, đồng thời nơi ra quyết định xử phạt sẽ có công văn trả lời người khiếu nại về việc đó. Nhọ hơn mà 1 trong 2 chú đang diện được bổ nhiệm thì tạm dừng để hehehe giải quyết khiếu nại, có khi giải quyết xong thì qua cmn đợt bổ nhiệm. Ví dụ anh gì đấy thứ trưởng Bộ GTVT - Bí thơ Đ ủy khối GTVT, tương lai sáng láng lên ghế BT ngồi trong ít tháng nữa, vậy mà phải tạm dừng để điều tra vì liên quan tới mấy anh ở PMU18, xong xuôi thì anh ảnh vô tội, nhưng đậu xanh rau má nhỡ nhàng hết cả :D
ô hay, thế cụ tưởng vụ PMu đó tình cờ xảy ra để bắt bạc á? chính là để delay chuyến tàu anh Tiến đó thôi, đạt đc mục đích dồi là dừng=))

NNS

Xe ngựa
sai.
Phần đường (carriageway) sẽ gồm nhiều làn (lane) hoặc 1 làn cũng đc, nhưng danh định nó hoàn toàn khác sau
có lỗi "đi sai phần đường quy định": khác hẳn lỗi sai làn, và cũng hoàn toàn ko phải là cái lỗi chạy sang bên trái đường, kể cả khi có gpc cứng. gần như éo bao giờ mắc đc lỗi sai phần đường, trừ khi phi xe dọc hè phố, taluy và đi vào "phần đường dành cho xe thô sơ với biển 304.
vì phần đường là cả cái mặt đường ạ

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
ô hay, thế cụ tưởng vụ PMu đó tình cờ xảy ra để bắt bạc á? chính là để delay chuyến tàu anh Tiến đó thôi, đạt đc mục đích dồi là dừng=))
Vầng em biết chứ, nên mới nói là 1 trong 2 chú chẳng may đúng lúc chuẩn bị được đề bạt thì xin lỗi đời quá đen :))
Do đó nếu biết suy nghĩ thiệt hơn, xxx sẽ mở ví xuống tiền để đổi lấy yên ổn.

NNS

Xe ngựa
Vầng em biết chứ, nên mới nói là 1 trong 2 chú chẳng may đúng lúc chuẩn bị được đề bạt thì xin lỗi đời quá đen :))
Do đó nếu biết suy nghĩ thiệt hơn, xxx sẽ mở ví xuống tiền để đổi lấy yên ổn.
đại hội éo nầu chả có chú đen, dất ... tình cờ thôi=))=))

thuyduongna

Xe điện
Chiều cứ gặp ông nào lập bb nói ngắn gọn luôn là tôi không nắm rõ luật nên đã thuê tư vấn pháp lý, anh lập bb vậy là sai rồi. Nếu anh không giải quyết cho ổn thoả tôi sẽ tiến hành khiếu kiện theo trình tự !
Xxx nói rằng đã ký bb thì dồng ý tội rồi và e đc học luật rồi mới cấp gplx nên e k phải thắc mắc lỗi :(

Thuy_CK

Xe điện
Xxx nói rằng đã ký bb thì dồng ý tội rồi và e đc học luật rồi mới cấp gplx nên e k phải thắc mắc lỗi :(
Nộp đơn thôi mợ !
Mợ có rảnh thì chụp lại đoạn đường mợ đi có vạch gì, biển gì, nơi mợ bị dừng xe có vạch gì, biển gì em sẽ giúp mợ cái đơn !

Mợ chả mất thêm gì nữa còn anh ấy sẽ mất nhiều đấy ;))