[Thảo luận] Lỗi này thì phạt bao nhiêu và xử lý như nào ạ?

nobitaditeana

Xe đạp

Em cug lái xe ô tô đc 1 thời gian nhưng chỉ đi quanh khu vực chỗ e, hnay có việc e đi từ Bà Triệu ra Bạch Mai, xem bản đồ thì nó chỉ đường như này, nhưng khi đến đoạn (e khoanh hình tròn màu đỏ ở trên, XXX ra bảo e đi sai đường cho xe vào lề rồi kiểm tra giấy tờ. Kiểm tra xong giấy tờ, bảo lỗi của em phạt 1triệu7 và tịch thu bằng lái 30 ngày, XXX định viết biên bản, nhưng qua 1 hồi vòng vò này nọ lọ chai, cuối cùng đưa anh ý 1 triệu rồi anh ý cho đi b-(b-(b-(.
Hỏi:
- E đi thế đúng hay sai đường? (nghe a XXX bảo phải đi từ CAO ĐẠT ra mới chuẩn) .
- Nếu phạm lỗi thì lỗi e bị xử lý như nào, có đúng như anh XXX nói ko ạ?

:(:(:( các cụ trả lời cho e đc mở mang đầu óc ạ

nguyenhuuvan

Xe hơi
Cụ sai rồi ạ. Phải rẽ ra Cao Đạt vì đoạn qua Viện KSND cấm ô tô hướng cụ đi.

Em toàn thọc thẳng từ Bà Triệu qua Đại Cồ Việt mới đi vào Bạch Mai để "tránh bão".

Thôi thì cũng chia buồn cụ, chắc cụ Google tắc trách quá :)

Hạng_B0

Xe đạp
Cụ sai rồi ạ. Phố Lê Đại Hành cấm ô tô một chiều đoạn từ Cao Đạt đến Mai Hắc Đế.
Nó nói vụ phải đi từ Cao Đạt ra là đúng.
Cũng có thể đi như cụ được nhưng phải rẽ từ Mai Hắc Đế ra cơ.
Chỗ này nhiều cụ dính lắm ợ.
Xử lý thế nào thì em không biết, nhưng cụ chắc chắn bị lỗi đi vào đường cấm rồi.

kienxoan

Xe buýt
Cụ sai rồi ạ. Phố Lê Đại Hành cấm ô tô một chiều đoạn từ Cao Đạt đến Mai Hắc Đế.
Nó nói vụ phải đi từ Cao Đạt ra là đúng.
Cũng có thể đi như cụ được nhưng phải rẽ từ Mai Hắc Đế ra cơ.
Chỗ này nhiều cụ dính lắm ợ.
Xử lý thế nào thì em không biết, nhưng cụ chắc chắn bị lỗi đi vào đường cấm rồi.
Cụ này nói chuẩn này. Cái biển này nhiều cụ không để ý vì đang đi thẳng tự dưng có cái biển cấm.

phamhungcuong

Xe đạp
cái chỗ này nhiều cụ dính lắm, nhưng mấy thằng này bị mình chửi 1 trận đã đời rồi, cái tội bắt láo
mình đi từ ĐCV rẽ lên phố Huế nhưng không cắt rẽ mà lên dến chân chúng nó mới rẽ.

HanhTu811

Xe buýt
CỤ giống em, lần đầu tiên vào cái đường đó em ko để ý cái biển cấm ôtô đặt cách Đại Cồ Việt khoảng hơn chục m, công an đợi sẵn bên ngoài rồi, quả thực ai chưa từng qua đây rất dễ dính vì ko ai nghĩ khi gần hết đường thì có biển cấm.

SPL

Xe container
cái chỗ này nhiều cụ dính lắm, nhưng mấy thằng này bị mình chửi 1 trận đã đời rồi, cái tội bắt láo
mình đi từ ĐCV rẽ lên phố Huế nhưng không cắt rẽ mà lên dến chân chúng nó mới rẽ.
Cụ cứ đến giữa ngã 4 hãy rẽ là chuẩn nhất, lúc nó cho rẽ đi 1 đoạn ngược chiều, lúc nó không cho, chả biết thế nào mà lần, vớ vẩn lại ăn cái BB giá 2tr với giam bằng 1 tháng vì hôm đó nó không cho rẽ đấy. Còn cụ chủ thì đi vào đường cấm rồi, cụ mất 50/50 với nó tức 1tr cũng đúng luôn :( Em hôm nọ mắt nhắm mắt mở cũng chỉ nhìn thấy cái biển cho rẽ phải mà không ngó thấy cái biển cấm lù lù trước mặt ở chỗ Lê Duẩn rẽ vào Nguyễn Thượng Hiền nên cũng phải lựa chọn phương án như cụ, hiz.

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
hình như lỗi đường cấm là 1tr7 thì phải nhưng phải là 1tr thì mới đi nhanh đc, cụ nên để ý hơn vì hôm trước e qua đó thấy nhiều biển cấm lắm, toàn cấm oto một chiều thôi còn xe máy đi vô tư cả 2 chiều, nhìn sơ đồ cụ vẽ e thấy nếu chỗ đó ko phạt thì ra khỏi đó khéo lại có lỗi tiếp. chỗ khoanh tròn đại đa số đường đi đều bắt người tham gia giao thông phải rẽ phải theo cùng chiều rồi mới quay lại chứ ko đc phi thẳng đâu cụ ạ, cụ nộp tiền như vậy là xử lý nhanh rồi, lần sau cụ nên giấu tiền và xin lâu hơn tý kiểu gì cũng giảm thêm 3 trăm nữa

heroesdaubu

Xe điện
Cụ đi vào đường cấm ô tô 1 chiều rồi. Xin chia bùn.

nobitaditeana

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, xin mời các cụ chén rượu ạ *-:)

BoomDs.

Xe máy
Trước em cũng vô tình mắc lỗi này nhưng may quá hôm đấy em đi buổi tối nên cũng chả để ý biển với XXX. Đến lúc đi qua rồi thằng bạn ngồi bên cạnh mới bảo mày đi liều nhỉ, không sợ XXX à, em mới chột dạ hỏi sao mày không nhắc. Nó thản nhiên bảo tao tưởng mày không sợ XXX... Sau lần đấy em chừa luôn, may mà bình an vô sự!

hoathanhque

Xe buýt
Mai em có việc đi về hướng này. Đọc xong chắc không mất tiền roài