Lỗi kiểm tra áp suất lốp C300

kusut8x

Xe hơi
tình hình là nhà em mới rước 1 em C300 sáng nay (xe cũ thôi ợ) nhận xe xong em ra nhìn thì thấy quả lốp hơi non nên đem đi vá ( xe chưa báo gì lỗi ấp suất lốp cho đến khi iem vá xe xong) vá xong ông anh ở gara bảo mấy ku thợ kiểm tra cẩn thận bơm 2,2 2,3kg....... xong xuôi em đuoc mấy chục mét thì xe báo lỗi kiểm tra áp suất lốp. em mang lại đó nó bơm và thử đủ kiểu mà thông báo lỗi ktra áp suất lốp vẫn hiện ra. bọn nó bảo em mang ra hãng nó reset lại.
nhà em mới lấy xe nên cũng chưa biết gì, mong các cụ chỉ bảo tận tình cho em phải làm ntn ợ. cảm ơn các cụ ợ!

PS: em cũng đã đọc 1 bài trên này rồi http://www.otofun.net/threads/94736-su-ly-hien-tuong-bao-ap-xuat-lop-tren-xe-mer
vad thấy có bác hướng dẫn là:
"Bấm nút mũi tên phải/trái ở bên trái vô lăng đến mục Service

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng đến mục Tyre pressure

Bấm nút OK 2 lần

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng để chọn Yes

Bấm nốt phím OK "
em ko hiểu hướng đẫn này là để reset lại hay là bỏ tính năng báo ktra áp suất lốp

bimbim1976

Xe điện
Một là reset lại hết theo cái factory reset,hai là kiểm tra từng lốp 1,căng qá nó cũng báo ,lệch cũng báo,em thường đi 2.2kg,có lần tự bơm lên gần 2.8kg mà cũng chả báo

kusut8x

Xe hơi
Cụ chỉ là reset lại thôi mà, Cụ đưa email lên em gửi Cụ HDSD tiếng Việt cho Cụ.
reset co fai lam ntn ko cụ?
"Bấm nút mũi tên phải/trái ở bên trái vô lăng đến mục Service

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng đến mục Tyre pressure

Bấm nút OK 2 lần

Bấm nút mũi tên lên/xuống ở bên trái vô lăng để chọn Yes

Bấm nốt phím OK "

email cua em la vutuanson@yahoo.com

thanks các cụ

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Hôm trước nhà em đi Cao Bằng lại có hiện tượng mới :D, 4 lốp xe em thường bơm khí nito, khi đi bị thủng lốp vá và lại bơm bằng khí thường ( Vì chỗ vá lốp ko có khí nito ). Khi lên Cao Bằng đường đèo liên tục thì lốp nóng, khí thường ở 01 lốp nở ra cao hơn 2,2kg, còn khí nito ở 3 lốp kia cho dù chạy nhiều cũng vẫn chỉ 2,2 kg, áp xuất lốp chênh nhau thì xe nó báo liên tục, nhà em phải dừng lại xả hết khí nito và bơm lại tất cả 4 lốp bằng khí thường thì xe hết báo lỗi \m/
Các Cụ đi đường dài và bơm lốp bằng khí nito thì nhớ kinh nghiệm của em nhá :P

ziao_gb

Xe đạp
Ồ, nhiều khi bơm lại mà ko reset lại thì nó vẫn báo lỗi đấy ạ.Non hơi cũng báo, căng quá cũng báo, dính đinh cũng báo... sau khi vá / cân hơi, em nghĩ các bác nên gọi điện " nhờ sự trợ giúp người thân" của trung tâm dịch vụ để an tâm nhất nhé.Đang đi mà nó cứ nhấp nháy cũng hãi lắm..Em thì hay gọi theo số hotline của Ngôi sao, chia sẻ với các bác nhé : 093 5383 999.( được cái họ ko phân biệt xe mình mới hay cũ nên cũng nhiệt tình :P )

kusut8x

Xe hơi
so nay của ai thế cụ?
chuyên tư vấn các vần đề của MER ah?

ziao_gb

Xe đạp
Tổ trưởng kỹ thuật của Mer Ngôi sao cụ ạ