[Funland] Lời không như đồn

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thông số kỹ thuật với xem ảnh sản phẩm thì cháu so sánh B86 với con Vsmart live của cháu đang dùng thế này:
Điểm B86 hơn Vsmart live: chụp khoảnh khắc, bộ nhớ trong, eSIM, giá hơn 2,5 lần
Điểm Vsmart live hơn B86: ngoại hình mặt trước lẫn mặt sau đều đẹp hơn, màn hình AMOLED, dung lượng pin, cụm camera sau

VoCan

Xe điện
Đọc thông số kỹ thuật với xem ảnh sản phẩm thì cháu so sánh B86 với con Vsmart live của cháu đang dùng thế này:
Điểm Vsmart live hơn B86: ngoại hình mặt trước lẫn mặt sau đều đẹp hơn, màn hình AMOLED, dung lượng pin, cụm camera sau
B hơn V cái chống nước nữa

Gió biển

Xe tải
Chuẩn cụ.Có quyết tâm và thực sự thấy đc điều đó qua 1 quá trình dài.Mặc dù em ko ưa chú này vì nổ nhiều.Nhưng đánh giá còn hơn hãng gì đó của 1 tập đoàn siêu khủng,đặt nguyên bộ lòng mề của Tàu và thay logo,đổi tiếng việt,bán kèm với lòng yêu nước...
Ấy thế mà chỉ thấy toàn vào khen mới lạ chứ....
Nó bán rẻ hơn hàng tầu thì e vẫn mua nó.

Tú Nguyễn HK

Xe hơi
Em nhìn hình thức thấy đẹp. Hóng ri viu của các cụ

jany

Xe tăng
Em lại nghe 1 câu chuyên khác ,là hàng B bị trả lại nhiều quá nên nv tgdd không hào hứng mời , sau đó tgdd ngưng hợp tác , không biết cái nào đúng nữa
Nhân viên bán đt chỉ hào hứng bán đt Tàu thôi cụ ơi, vì chiết khấu trực tiếp cho sale cao.
Em đi lấy đt đã đặt hàng từ trước, mà còn bị nì nèo ngồi nghe giới thiệu oppo, xiaomi, zte mất 30p. Còn bảo cấu hình con oppo neo khỉ gió gì đó cao hơn con em đặt mà giá rẻ hơn. Hừ. Rẻ hơn thật, nhưng cấu hình cũng thua cả kilomet mà chém như đúng rồi.
Bực m quá em bảo: m đặt mua đt rồi mà, m đến lấy đt của m, ko có nhu cầu tìm hiểu đt khác.

aloeveravn

Xe tăng
Em nhìn hình thức thấy đẹp. Hóng ri viu của các cụ
Vâng ấn tượng đầu tiên là chất lượng hoàn thiện máy tốt, cầm chắc chắn, nhưng nếu cụ nào dùng quen các dòng máy khác rồi thì có cảm giác máy hơi nhẹ một chút, Pin em sạc đầy lúc 22h30 hôm qua cho đến giờ vãn còn hơn 60%, tuy nhiên em sử dụng không nhiều.

Escave

Xe buýt
Khoái nhất nhìn con vẹt làm hình ảnh đại diện.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái khiến 2 cái khác biệt nhất về giá: một con là sản phẩm mì ăn liền, một là có đầu tư chất xám thực sự.
Gia công em chưa rõ lắm.

Lambatda

Xe điện
Ủng hộ tinh thần trải nghiệm của thớt.
Em cầm xem vài con đời trước B phone, máy gia công chắc chắn độ hoàn thiện cao.
So với mấy ông mì ăn liền Vsmart là hơi khập khiễng dù em đang dùng con Joy2+ được cho.
Tuy nhiên giá vẫn khá chát, giá 10tr đúng ra nên dùng chip đời 8x, thấp hơn 1 đời flagship cũng dc.
Cụ dùng con Joy2+ cùi bắp thì chả vậy, thử cầm Active 1 plus xem có chê đc nó chút j về gia công ko. Trơn tru như li như lai luôn. Con Active 1 cũng đẹp nhưng ko =.
Còn mấy con sau này kể cả như Live toàn dùng vỏ nhựa để giảm giá thành thì tính làm j.

taplai2012

Xe trâu
Cụ dùng con Joy2+ cùi bắp thì chả vậy, thử cầm Active 1 plus xem có chê đc nó chút j về gia công ko. Trơn tru như li như lai luôn. Con Active 1 cũng đẹp nhưng ko =.
Còn mấy con sau này kể cả như Live toàn dùng vỏ nhựa để giảm giá thành thì tính làm j.
Active 1+ em mua cho con bé nhà em dùng. Cũng ổn, nhưng nó chơi game nên hơi đuối.
Nói gì thì nói nó vẫn là sp dạng mì ăn liền.

Lambatda

Xe điện
Cái khiến 2 cái khác biệt nhất về giá: một con là sản phẩm mì ăn liền, một là có đầu tư chất xám thực sự.
Gia công em chưa rõ lắm.
Mỗi tội cái "chất xám" ấy lại chả cao và bị đa số ntd đánh giá là "ko xứng đáng, ảo tưởng giá" nên ít người mua.
Nói chung trong kd mà cứ ca bài ca: "máy tôi tốt thế mà sao ko chịu mua, khách chả biết j!" là chết mịa rồi. Bởi vì anh đang bán thứ mà người mua méo cần (chức năng ko thiết thực hoặc ở tầm giá của anh ngta mua đc thứ # cần thiết và tốt hơn).

taplai2012

Xe trâu
Mỗi tội cái "chất xám" ấy lại chả cao và bị đa số ntd đánh giá là "ko xứng đáng, ảo tưởng giá" nên ít người mua.
Nói chung trong kd mà cứ ca bài ca: "máy tôi tốt thế mà sao ko chịu mua, khách chả biết j!" là chết mịa rồi. Bởi vì anh đang bán thứ mà người mua méo cần (chức năng ko thiết thực hoặc ở tầm giá của anh ngta mua đc thứ # cần thiết và tốt hơn).
Cụ mà chịu khó xem lại lịch sử phát triển điện thoại nói chung và đt Samsung nói riêng sẽ thấy vô số các chức năng được nghĩ ra, số ít sẽ dc chắt lọc còn lại đến bây giờ.
Những cái khác biệt nó mới ngốn tiền đấy cụ. Nghiên cứu phát triển điện thoại, tính năng nó ngốn nguồn lực các hãng kinh khủng.

Lambatda

Xe điện
Active 1+ em mua cho con bé nhà em dùng. Cũng ổn, nhưng nó chơi game nên hơi đuối.
Nói gì thì nói nó vẫn là sp dạng mì ăn liền.
Mì công nghiệp sx hàng loạt mà giá rẻ thì dân ít tiền vẫn mua chống đói mùa lũ đc.
Chứ tỷ làm mỳ "hand made", bản chất vẫn chỉ là mỳ chứ ko phải phở. Rồi bán giá gấp 2-3 lần mỳ công nghiệp là tèo em rồi.

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

Lambatda

Xe điện
Cụ mà chịu khó xem lại lịch sử phát triển điện thoại nói chung và đt Samsung nói riêng sẽ thấy vô số các chức năng được nghĩ ra, số ít sẽ dc chắt lọc còn lại đến bây giờ.
Những cái khác biệt nó mới ngốn tiền đấy cụ. Nghiên cứu phát triển điện thoại, tính năng nó ngốn nguồn lực các hãng kinh khủng.
Cụ lấy thời "hồng hoang" của đtdđ để so với h/tại là chết rồi. Bởi ngày xưa nó chưa bị bó buộc bởi thiết kế tối ưu thực dụng hình chữ nhật như h/tại. Các hãng thỏa sức chế cháo phần cứng và h/dạng để tạo ra phong cách riêng của mình.
Đối với đt h/tại có thể chế đc cái j vô cái "tấm chữ nhật" đó đc ko. Ko thể! Bỏ logo đi việc nhận diện nhiều hãng với nhau là vô cùng khó khăn. Các cấu hình về phần cứng cũng đều đc chuẩn mực hóa theo các nhà sx chip, camera, âm thanh. Dựa trên quá trình update của Boss là các hệ điều hành.
Cứ nhìn vô các sp flagship sẽ thấy dù là đt hãng nào thì cũng đều phải quy về chất lượng/giá (p/p) hết.
Bphone muốn tìm đc thị phần thì p/p phải cao hoặc phải thể hiện đc chất xám đặc biệt tỷ du như 1 con đt gập màn hình đẳng cấp như Sam, Huaw đang làm.

kienvinh

Xe lăn
Vâng ấn tượng đầu tiên là chất lượng hoàn thiện máy tốt, cầm chắc chắn, nhưng nếu cụ nào dùng quen các dòng máy khác rồi thì có cảm giác máy hơi nhẹ một chút, Pin em sạc đầy lúc 22h30 hôm qua cho đến giờ vãn còn hơn 60%, tuy nhiên em sử dụng không nhiều.
Pin thế chán quá bác nhể. Không dùng nhiều cũng tự hết pin luôn là vấn đề chung của mọi điện thoại Android. Tôi có cái điện thoại hệ khác, nếu không dùng nhiều thì pin xài được 5 ngày cơ.

(Nghe gọi ngày chục cuộc, đọc "báo mới" trong khi đi vệ sinh nặng mỗi sáng, ứng dụng chạy ngầm có Viber và Skype, wifi và 4G, GPS (location service) lúc nào cũng bật).

taplai2012

Xe trâu
Cụ lấy thời "hồng hoang" của đtdđ để so với h/tại là chết rồi. Bởi ngày xưa nó chưa bị bó buộc bởi thiết kế tối ưu thực dụng hình chữ nhật như h/tại. Các hãng thỏa sức chế cháo phần cứng và h/dạng để tạo ra phong cách riêng của mình.
Đối với đt h/tại có thể chế đc cái j vô cái "tấm chữ nhật" đó đc ko. Ko thể! Bỏ logo đi việc nhận diện nhiều hãng với nhau là vô cùng khó khăn. Các cấu hình về phần cứng cũng đều đc chuẩn mực hóa theo các nhà sx chip, camera, âm thanh. Dựa trên quá trình update của Boss là các hệ điều hành.
Cứ nhìn vô các sp flagship sẽ thấy dù là đt hãng nào thì cũng đều phải quy về chất lượng/giá (p/p) hết.
Bphone muốn tìm đc thị phần thì p/p phải cao hoặc phải thể hiện đc chất xám đặc biệt tỷ du như 1 con đt gập màn hình đẳng cấp như Sam, Huaw đang làm.
Thời nào cũng có thử nghiệm cả cụ ạ. Chỉ là bây giờ họ làm tinh hơn và có trọng tâm hơn. Ngay mấy con gập cũng là mạo hiểm đấy cụ. Mấy ông sau hợp lý thì theo.

Lambatda

Xe điện
Thời nào cũng có thử nghiệm cả cụ ạ. Chỉ là bây giờ họ làm tinh hơn và có trọng tâm hơn. Ngay mấy con gập cũng là mạo hiểm đấy cụ. Mấy ông sau hợp lý thì theo.
Nói chung thì em kết lại chừng nào p/p vẫn thấp thì muôn đời Bphone cũng chẳng ngóc đầu nổi. Trc trên web Cellphone cìn để 1 con Bphone 3. Thấy nhiều người vào chửi kinh thật, còn dở vờ ghi sđt đặt mua xong quay ra troll các kiểu. Chưa từng có 1 hãng đt nào thì ntd đối xử như vậy ở VN.
Bphone nên tự hỏi chính mình, bọn Vsmart cũng từng suýt bị vậy nhưng nó cứ giảm giá để có p/p cao là ntd lập tức đón nhận ngay.
Nếu vốn là khó khăn của Bphone thì họ mãi mãi ko thể t/đổi t/hình. Có thể Bphone vẫn ra đt mới sau mỗi chu kỳ 3 năm theo kiểu "làm để chơi" thôi. Còn về mặt k.doanh thì họ đã thất bại.

vutranhung

Xe tăng
Pin thế chán quá bác nhể. Không dùng nhiều cũng tự hết pin luôn là vấn đề chung của mọi điện thoại Android. Tôi có cái điện thoại hệ khác, nếu không dùng nhiều thì pin xài được 5 ngày cơ.

(Nghe gọi ngày chục cuộc, đọc "báo mới" trong khi đi vệ sinh nặng mỗi sáng, ứng dụng chạy ngầm có Viber và Skype, wifi và 4G, GPS (location service) lúc nào cũng bật).

View attachment 4619961
NOKIA LUMIA huyền thoại là đây