[Funland] Lời không như đồn

Ken Hạ Long

Xe điện
Em đợi cái ngày mà mình ra mắt thương hiệu L phone. B phone và L phone kết hợp hẳn rất tuyệt vời.

logdn

Xe hơi
Có thấy ai dùng đâu.

Vãi cả sướng các cụ.

E ở miền Trung nhé.

Bemagauvn

Xe điện
Thôi thế này đi,
Nói trước là em xin lỗi cụ vì là thớt của cụ, cụ có thể trả lời là cụ muốn làm gì thì làm không phải việc của em. Ok, nhưng thớt mở ra nhẽ cấm cả comment. Em xin có vài ý kiến sau ạ.
1. Em không bênh Vsmart và em cũng không so sánh nhé cụ có thể xem lại các thớt để kiểm chứng, ý là em nhận xét khách quan theo những gì thông tin B phone qc và em được biết ok. Vsmart nó không nổ nên em không có thông tin nhé.
2. Anh Quảng nổ vì anh ý giỏi ư, nực cười. Anh ý giỏi sao không đứng top thị phần đi động mà anh ấy loay hoay cả chục năm rồi, hay em phải gọi là cố chấp. Còn thực tế bao nhiêu người dùng tất cả đều rõ cả. Anh ý giỏi hơn tất cả OF members đồng ý nhé ( Có ai ở đây sản xuất đt đâu , nhỉ :)) khó bm), dưng cách hành động của anh ý cứ như anh ý ngang mâm với CEO apple hay Samsung ý, nên anh ấy mới để giá bằng họ, phỏng ạ!?
Còn nổ như thế nào á, nhúng vào bể cá toi luôn kia kìa, chả nổ, đấy còn là chưa thèm dây vào nước biển nhé, vậy ai nghe anh ấy qc cứ vô tư thì làm sao!?
Những tính năng B phone quảng cáo và cố nhồi nhét cho khác bọt, các hãng đt khác nó không làm được à!? Hay nó không thèm làm vì nó nghiên cứu thị trường quá kỹ và nó theo hướng khác nhé. Kết quả như nào tự thấy!
Rồi còn tỷ tỷ những thứ lố bịch khác em lười liệt kê, nói nhiều rồi.
3. Cụ chụp cái đt lên rồi buông vài câu nguy hiểm, rồi sao!? Có cái gì xứng đáng với chục triệu để em chống mắt lên xem. Kinh thiên động địa mà hơn đứt những đt hãng khác cũng giá. ĐT xấu VCD nhìn như đồ chơi hàng mã .
Còn cụ mua cả seri thế để làm gì chắc trong này biết cả. Còn úp mở các thứ như không liên quan, kính cụ người tiêu dùng thông minh.
Cụ dùng số tiền đấy hỏi vợ, bồ rằng em thích 3 cái B phone hay iphone, ss hay Oppo đi rồi nghe comment nhé. Không cần lên đây cho mệt nhỉ.Tụi em chê đều có lý do cả chứ không ăn không nói có nhé cụ.
Giỏi nhưng nghĩ cái gì mình làm cũng sẽ giỏi thì....
Giỏi như các anh tung hô không thèm nghe NTD chửi gì nên mới...

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Làm em lướt đến gần cuối mới hiểu chuyện

aloeveravn

Xe tăng
Thôi thế này đi,
Nói trước là em xin lỗi cụ vì là thớt của cụ, cụ có thể trả lời là cụ muốn làm gì thì làm không phải việc của em. Ok, nhưng thớt mở ra nhẽ cấm cả comment. Em xin có vài ý kiến sau ạ.
1. Em không bênh Vsmart và em cũng không so sánh nhé cụ có thể xem lại các thớt để kiểm chứng, ý là em nhận xét khách quan theo những gì thông tin B phone qc và em được biết ok. Vsmart nó không nổ nên em không có thông tin nhé.
2. Anh Quảng nổ vì anh ý giỏi ư, nực cười. Anh ý giỏi sao không dùng top thị phần đi động mà anh ấy loay hoay cả chục năm rồi, hay em phải gọi là cố chấp. Còn thực tế bao nhiêu người dùng tất cả đều rõ cả. Anh ý giỏi hơn tất cả OF members đồng ý nhé, dưng khó hành động của anh ý cứ như anh ý ngang mâm với CEO apple hay Samsung ý, nên anh ấy mới để gia hạn họ, phỏng ạ!?
Còn nổ như thế nào á, nhúng vào bể cá toi luôn kia kìa, chả nổ, đấy con là chưa thèm dây vào nước biển nhé, vậy ai nghe anh ấy qc cứ vô tư thì làm sao!?
Nhưng tính năng B phone quảng cáo và cố nhồi nhét cho khác bọt, các hãng đt khác nó không làm được à. Hay nó không thèm làm vì nó nghiên cứu thị trường quá kỹ và nó theo hướng khác nhé.
Rồi còn tỷ tỷ nhưng thứ lố bịch khác em lười liệt kê, nói nhiều rồi.
3. Cụ chụp cái đt lên rồi buông vài câu nguy hiểm rồi sao!? Có cái gì xứng đáng với chục triệu để em chống mắt lên xem. Kinh thiên động địa mà hơn đứt những đt hàng khác cũng giá. ĐT xấu VCD nhìn như đồ chơi hàng mã .
Còn cụ mua cả seri thế để làm gì chắc trong này biết cả. Còn úp mở các thứ như không liên quan, kính cụ người tiêu dùng thông minh.
Cụ dùng số tiền đấy hỏi vợ, bồ em thích 3 cái B phone hay iphone rồi nghe comment nhé. Không cần lên đây cho mệt nhỉ.Tụi em chê đều có lý do cả chứ không ăn không nói có nhé cứ.
Giỏi nhưng nghĩ cái gì mình làm cũng sẽ giỏi thì....
Chả liên quan, lôi Vin vào đây làm gì? Tôi thích thì tôi mua, nói rõ ròi thích thì tôi ủng hộ, còn có dùng thì mới biết nó hay dở thế nào, nó dở thì góp ý cho họ cải tiến nó tốt hơn thôi.

aloeveravn

Xe tăng
Nhẩn nha dùng đến đâu em review tiếp ạ, mấy cụ nào muốn gây war với Vinsmart thì sang cái thớt đó mà chửi nhau, em chỉ lập thớt trên thực tế một người dùng và ủng hộ sự kiên trì của Quảng nổ.

Cụ viết tiếng Việt mà em đọc em chả hiểu cụ nói gì nữa? Ai bắt cụ mua? cụ dùng chưa? chém thoải mái đi cụ, Bphone 4 sắp bán rồi ....
Các cụ cứ cãi nhau tiếp nhưng em đồng ý là cụ ấy viết gì em đọc cũng không hiểu, chỉ mỗi câu cuối vì có 3,4 từ nên hiểu.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ Bphone bán rộng rãi đến tay người tiêu dùng. Người Việt dùng hàng Việt, ủng hộ, ủng hộ.
Nhưng sao em vào tgdđ ko thấy giá của sp này, xem các thông số kĩ thuật còn rất nhiều mục chờ công bố, lạ. Vào trang chủ thì có mỗi giá mà ko bấm vài xem thông số kĩ thuật được, dị. Mức giá thì tầm gần 10 triệu. Không thấy mức bình dân, với mức giá này lại kiểu sp dành cho người có tiền mất rồi. Như em mới đang dùng cái hơn 6tr của Samsung thôi.
Có khi hôm nào rảnh đi Store sờ nắn vuốt vuốt xem thế nào.
Ủng hộ Bphone bán được cho người Việt, thậm chí vươn xa bán ra thế giới.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em có cái hay là thấy cụ nào không hợp là em block luôn. Khỏi phải nhìn khỏi phải đọc cho đỡ ngứa đít! Hố hố

Bemagauvn

Xe điện
Chả liên quan, lôi Vin vào đây làm gì? Tôi thích thì tôi mua, nói rõ ròi thích thì tôi ủng hộ, còn có dùng thì mới biết nó hay dở thế nào, nó dở thì góp ý cho họ cải tiến nó tốt hơn thôi.
Ối em xin lỗi cụ, em tưởng trải nghiệm thì cũng cùng cái gì đó để nó rõ ràng khách quan, là ở VN thì có mỗi 02 hãng.
Vâng, em vẫn chờ nhận xét trải nghiệm của cụ ( máy lag quá hay bận đang đút 13 cái sim vào khoe hay sao lâu thế ). Tại cụ up cái ảnh rồi buông vài lời mát mẻ với những góp ý nên em mới còm, kêu cái gì ở đâu có B là thấy ném đá kiểu oan ức lắm. ,😏😏😏

Chỉnh sửa cuối:

TU160M2

Xe tăng
SS nó làm màn hình kiểu lưới toạ độ màu sắc, Apple nó làm con cá màu sắc huyền ảo, Bphone là con vẹt, chả nhẽ cứ nhại mãi, cứ nói khoác mãi. Ấn tượng của hình nền em nghĩ nó quan trọng chả kém gì logo với slogan.

Bemagauvn

Xe điện
Cụ chất thật. Em nể.

Mua con đt rác 10 củ trong khi vẫn dùng con đt mấy trăm nghìn để chụp hình.
Xong lại còn giả vờ chụp mờ mờ mịt mịt rồi lấy con đt nhà quê kia chụp kêu ào ào đấy mà ghê chưa.
Công nhận ...ghê! Đùa chứ Bkav vẫn cứ dung túng tụi marketing nửa mùa này thì quả thật không còn gì để nói!
Khả năng cao cụ này bạn thân con bé cầm Bphone khóc nghẹn vì tự hào quá.( Vớ vỉu lại còn yêu nhau ý chứ :@)).

Chỉnh sửa cuối:

Thanhz

Xe tăng
Ủng hộ tinh thần Việt.
Sản xuất ra sản phẩm để không cần có mặt trên kệ bán hàng, thật không thể tin được :D

aloeveravn

Xe tăng
Xong lại còn giả vờ chụp mờ mờ mịt mịt rồi lấy con đt nhà quê kia chụp kêu ào ào đấy mà ghê chưa.
Công nhận ...ghê! Đùa chứ Bkav vẫn cứ dung túng tụi marketing nửa mùa này thì quả thật không còn gì để nói!
Khả năng cao cụ này bạn thân con bé cầm Bphone khóc nghẹn vì tự hào quá.( Vớ vỉu lại còn yêu nhau ý chứ :@)).
Tự nhục đi là vừa, mình thích thì mình mua thôi chứ bình thường vẫn còn dùng cục gạch để liên lạc là chính, bảo sao phía trên có cụ nói ếch ngồi đáy giếng