[Thảo luận] Lỗi không chấp hành vạch kẻ đường

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi của cụ là phạt trực tiếp, xxx ra QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB và xé biên lai nộp phạt tại chỗ mà ko phải lập bb. Họ mà làm đúng thì cụ có dọa "Tôi khiếu nại sau" cũng chẳng làm đc j họ đâu.
Em sẽ ghi vào quyết định xử phạt vi phạm hành chính là: Tôi vi phạm do sự kiện bất ngờ. Trong tình huống đó, sau khi em giải thích thế nào là sự kiện bất ngờ, xxx mời em đi, dặn đi dặn lại " lần sau anh đi cẩn thận nhé". Em cảm ơn, bắt tay và lên đường.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này thì làm sao mà gọi là "Sự kiện bất ngờ" đc, lx phải giữ khoảng cách nhất định với xe khác và phải quan sát chú ý Biển báo hiệu và Vạch kẻ đường chứ?
Em đã trình bày với các bác ở trên rồi: Em bật cam hành trình cho xxx xem. Trong đó thể hiện rằng em đi chậm không nhìn thấy vạch cơ mà. Tác dụng của cam hành trình là như vậy đó. Các bác nên mua!

Bopbi_hsgs

Xe container
Em sẽ ghi vào quyết định xử phạt vi phạm hành chính là: Tôi vi phạm do sự kiện bất ngờ. Trong tình huống đó, sau khi em giải thích thế nào là sự kiện bất ngờ, xxx mời em đi, dặn đi dặn lại " lần sau anh đi cẩn thận nhé". Em cảm ơn, bắt tay và lên đường.
QĐ xử phạt HC, cụ ko đc ghi ý kiến vào (chỉ có bb thì cụ mới có thể ghi ý kiến vào thôi). Nếu cụ ko đồng ý thì cụ có thể khởi kiện ra Tòa án.

Đấy là xxx bỏ qua cho cụ thôi vì lỗi cũng nhỏ (khi cụ trình bày thì họ cũng thông cảm), chứ ko phải vì câu "tôi ghi ý kiến" của cụ đâu ;))

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
QĐ xử phạt HC, cụ ko đc ghi ý kiến vào. Nếu cụ ko đồng ý thì cụ có thể khởi kiện ra Tòa án.

Đấy là xxx bỏ qua cho cụ thôi vì lỗi cũng nhỏ (khi cụ trình bày thì họ cũng thông cảm), chứ ko phải vì câu "tôi ghi ý kiến" của cụ đâu ;))
Ghi mặt sau bác ạ - em được nghe kể như vậy. Nói thật với các bác; từ ngày ôm vô lăng, rất nhiều lần bị xxx vẫy nhưng em cũng chưa có điều kiện được nhìn cái biên bản, cái biên lai hay cái quyết định xử phạt ngang dọc như thế nào!

Matizcoi

Xe cút kít
em chỉ bật đèn cos mà không bật đèn pha cụ ạ, em sợ lóa mắt người đi đường nên không bật :( về nhà em mới thấu quả phạt của em nặng quá, lái mới nên cứ gặp xxx là hơi tâm lý, lần sau em tự tin bật lại rồi :(
1. Đèn cos chưa bao giờ làm chói mắt, trừ khi bác đi chỉnh cho nó bắn cao lên như pha.
2. Lỗi sai làn đường luôn đc các anh xxx mang ra dùng trong trường hợp này để thay cho lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường đơn giản chỉ vì mệnh giá của nó quá cao :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Em đã trình bày với các bác ở trên rồi: Em bật cam hành trình cho xxx xem. Trong đó thể hiện rằng em đi chậm không nhìn thấy vạch cơ mà. Tác dụng của cam hành trình là như vậy đó. Các bác nên mua!
Nếu vạch kẻ đường rõ ràng, việc ko nhìn thấy thì đấy là việc của cụ. Nếu cụ ko chấp hành thì là cụ đã vi phạm luật GT r. Trường hợp của cụ mà xxx muốn xử lý dạng "Trường hợp sự kiện bất ngờ" cũng ko đc. Thà cứ cho cụ đi (coi như là ko phạm lỗi) còn hơn.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ghi mặt sau bác ạ - em được nghe kể như vậy. Nói thật với các bác; từ ngày ôm vô lăng, rất nhiều lần bị xxx vẫy nhưng em cũng chưa có điều kiện được nhìn cái biên bản, cái biên lai hay cái quyết định xử phạt ngang dọc như thế nào!
Quy định là ko đc ghi thì là ko đc ghi, mặt sau cũng thế thôi. Cụ đc giữ 1 QĐ, cụ muốn ghi thế nào vào QĐ đấy (hoặc con cụ muốn vẽ j vào đấy) cũng đc.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vạch kẻ đường rõ ràng, việc ko nhìn thấy thì đấy là việc của cụ. Nếu cụ ko chấp hành thì là cụ đã vi phạm luật GT r. Trường hợp của cụ mà xxx muốn xử lý dạng "Trường hợp sự kiện bất ngờ" cũng ko đc. Thà cứ cho cụ đi (coi như là ko phạm lỗi) còn hơn.
Em là người tuân thủ pháp luật. Đi xe máy có 100m, em cũng đội mũ BH. Ai đi nhờ xe em, em yêu cầu phải đội mũ BH em mới chở, không thì thôi. Nếu từ xa em nhìn thấy vạch, em đã chuyển làn rồi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em là người tuân thủ pháp luật. Đi xe máy có 100m, em cũng đội mũ BH. Ai đi nhờ xe em, em yêu cầu phải đội mũ BH em mới chở, không thì thôi. Nếu từ xa em nhìn thấy vạch, em đã chuyển làn rồi.
Thì cụ trình bày, xxx đã chấp nhận và ko "cố tình" phạt cụ còn j.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Trong mọi lỗi vi phạm thì lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường là 1 trong số mà khi lập biên bản chuẩn làm cho các cụ nhà ta vi phạm thật là vui vẻ nhất :D
Em xin chia buồn với cụ chủ, thôi thì đi 1 ngày đàng và cũng là kinh nghiệm cụ nên ngâm cứ lướt qua NĐ 171 và các nội dung bổ sung

RubynamitnA

Xe điện
Gặp cụ chủ thế này bảo sao xxx thích ra đứng đường.

zzluudiecphi

Xe hơi
Học phí của cụ đắt quá :|

matitz3979

Xe buýt
Em lái mới nên hỏi các cụ lỗi này ô tô bị phạt bao nhiêu? Chả là tối qua em đang đi trên đường nguyễn khoái, em đang đi làn trong cùng thì gần đến đoạn đèn xanh đèn đỏ, do tối với cả không quen đường nên em vẫn phi thẳng mặc dù chỗ đó có vạch kẻ đường chỉ cho rẽ trái, cuối cùng vừa phi lên pikachu đã vẫy gọi em vào và nói luôn lỗi này cộng thêm lỗi không bật đủ đèn chiếu sáng, em sau khi vượt thì cũng biết lỗi luôn nên không cãi được, em ngoan ngoãn làm đủ thủ tục cuối cùng xxx bảo lỗi này của em phạt 1tr4 lỗi sai vạch, 500k lỗi đèn xe, chốt quả 1tr9+ dữ bằng 30 ngày, loanh quanh em nói chuyện một lúc thì xxx bảo nộp phạt luôn rồi đi, em đưa ông 1tr9 rồi loằng ngoằng nào ông hỏi em nhà ở đâu các thứ em bảo ở xa nên ông đưa lại 500k :( xxx tốt quá cơ! Sau khi xong thủ tục thì em lên xe và vít về nhà dưới trời mưa tầm tã, các cụ tư vẫn cho em nhé, em lái mới nên các cụ chém nhẹ tay ạ!

Sent from my iPhone using Tapatalk
chia buồn với cụ,thôi là bài học,chịu khó lên đây thì sẽ ko mất tiền oan cụ à.

orion101

Xe tải
Em lái mới nên hỏi các cụ lỗi này ô tô bị phạt bao nhiêu? Chả là tối qua em đang đi trên đường nguyễn khoái, em đang đi làn trong cùng thì gần đến đoạn đèn xanh đèn đỏ, do tối với cả không quen đường nên em vẫn phi thẳng mặc dù chỗ đó có vạch kẻ đường chỉ cho rẽ trái, cuối cùng vừa phi lên pikachu đã vẫy gọi em vào và nói luôn lỗi này cộng thêm lỗi không bật đủ đèn chiếu sáng, em sau khi vượt thì cũng biết lỗi luôn nên không cãi được, em ngoan ngoãn làm đủ thủ tục cuối cùng xxx bảo lỗi này của em phạt 1tr4 lỗi sai vạch, 500k lỗi đèn xe, chốt quả 1tr9+ dữ bằng 30 ngày, loanh quanh em nói chuyện một lúc thì xxx bảo nộp phạt luôn rồi đi, em đưa ông 1tr9 rồi loằng ngoằng nào ông hỏi em nhà ở đâu các thứ em bảo ở xa nên ông đưa lại 500k :( xxx tốt quá cơ! Sau khi xong thủ tục thì em lên xe và vít về nhà dưới trời mưa tầm tã, các cụ tư vẫn cho em nhé, em lái mới nên các cụ chém nhẹ tay ạ!

Sent from my iPhone using Tapatalk
Vầng xxx tốt với cụ quá ạ. =)).
Lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" 150k thì báo thành "sai làn" 1tr4 (lỗi này cũng chả đến 1tr4 cụ nhé). =)). Còn lỗi "không bật đủ đèn chiếu sáng" là thế nào ạ? Cụ có bật đèn hay không?