Lỗi khắc phục tiếng ồn của xe sh

vuthien86

Xe buýt
sh150i nhập của em lúc đầu gào to, sau đó ra chỗ bác Sơn shark khoan bố, thay lò xo côn, thay bi côn tăng nặng. Kết quả là xe hết gào...lúc đầu cũng không hiểu vì sao, nhưng sau khi đi 1 tg mới hiểu rằng xe sh bị gào là do bắt côn kém. Khi làm lại chỉ nhích nhẹ ga là xe đã chạy rồi nên cùng 1 tốc độ vòng tua luôn nhỏ nên k có cảm giác gào như trước khi làm các cụ ạ.
Chuẩn. Bắt côn kém ngoài gào thì còn bị giật giật nữa

levanbinh

Xe đạp
Lổi ở xe shvn 2012

Tiếng ồn như vậy khả năng liên quan đến hệ thống lọc gió có thể bị thiếu gió vào buồng đốt
Trời ơi, bác này chả hiểu gì về xe, xe phát ra tiếng ồn, xe mới mà lọc gió gì ông?
Xe tôi cũng mới mua đi chừng 1,5km là cũng bị thế, mới nhích ga lên là nghe e e và hơi giựt giựt, thình thoảng thì không giựt mà e e thì kêu rất lớn.

Khả năng thì do bộ nồi (bố 3 càng+chuông) và nghe các comment trên mạng nói là thế, nhưng mang tới hãng bảo hành thì tụi nó nói xe này là thế, chứng tỏ nó cũng công nhận xe của nó (HONDA) là dở, mới mua mà bị hư, giờ tôi cũng hoang mang, k biết phải làm sao, mua xe tốn tiền nhiều quá mà giờ không biết phải làm sao, lo lắng quá, mang đi bảo hành thì nó k bảo hành mà nói tại nó thế, xe bình thường, nhưng xe người ta, hãng khác thì không có. Hoặc mới mua thì không có, đi 1 thời gian ngắn thì lại bị? Tốt nhất các bạn, anh chị em đừng mua sh vn nữa.

Tôi giờ hối hận quá, nếu biết nó tệ vậy thà tôi mua xe SH cũ của Ý thì đâu có hoang mang như thế này.

Tôi khuyên các anh chị hãy tìm hiểu, suy nghĩ thật kỹ để sai lầm như tôi.
Đó là lời khuyên chân thành đó. Ai ngu thì mua thử đi. Tôi thì đã ngu rồi, tôi không muốn các anh chị ngu như tôi.

levanbinh

Xe đạp
Khoan bố là sao hả bác? Bộ bố nồi nó có mấy thứ cơ bản: bi nồi, bố ba càng, lò xo bố 3 càng và chuông. Bố 3 càng mà khoan hả bác? Tôi thấy khoan chuông thôi, độ chuông là khoan chuông. Thay bố hoặc thay lò xo hoặc thay bi nồi.

Xe tôi cũng bị dính lổi này nè. Tiếng kêu lớn lắm, nghe kì lắm, xe tay ga khác cũng cấu trúc y chang nhưng không hề bị lổ thế này. Dòng SHVN này là bị thế, chứng tỏ bộ nồi có vấn đề, kém chất lượng, nó kêu nghe kinh lắm, nghe kì lắm, đi xe mang tiếng SH mà thấy quê, thấy nhục làm sao, thua xe AB, Lead, Click, Novo...

Chỉnh sửa cuối:

vinhtroc

Xe tải
Cụ cứ mang xe ra bác Sơn Shark check xem ntn sẽ có phương án xử lý ngay!

vuthien86

Xe buýt
Trời ơi, bác này chả hiểu gì về xe, xe phát ra tiếng ồn, xe mới mà lọc gió gì ông?
Xe tôi cũng mới mua đi chừng 1,5km là cũng bị thế, mới nhích ga lên là nghe e e và hơi giựt giựt, thình thoảng thì không giựt mà e e thì kêu rất lớn.

Khả năng thì do bộ nồi (bố 3 càng+chuông) và nghe các comment trên mạng nói là thế, nhưng mang tới hãng bảo hành thì tụi nó nói xe này là thế, chứng tỏ nó cũng công nhận xe của nó (HONDA) là dở, mới mua mà bị hư, giờ tôi cũng hoang mang, k biết phải làm sao, mua xe tốn tiền nhiều quá mà giờ không biết phải làm sao, lo lắng quá, mang đi bảo hành thì nó k bảo hành mà nói tại nó thế, xe bình thường, nhưng xe người ta, hãng khác thì không có. Hoặc mới mua thì không có, đi 1 thời gian ngắn thì lại bị? Tốt nhất các bạn, anh chị em đừng mua sh vn nữa.

Tôi giờ hối hận quá, nếu biết nó tệ vậy thà tôi mua xe SH cũ của Ý thì đâu có hoang mang như thế này.

Tôi khuyên các anh chị hãy tìm hiểu, suy nghĩ thật kỹ để sai lầm như tôi.
Đó là lời khuyên chân thành đó. Ai ngu thì mua thử đi. Tôi thì đã ngu rồi, tôi không muốn các anh chị ngu như tôi.
Đi 1 thời gian ngon ngay. Xe mình mới cũng bị nhưng bây giờ 8000km rồi. Đi muột vãi, êm ru.
Còn đâu xe nhập cũng gào, cũng giật đầy, tùy con bác nhé.còn đâu chất lượng vậy là ok rồi.ngày trc e có con dylan đi cũng giật đùng đùng ah.xe ga thì ko tránh dc. Số đỏ vớ phải con ngon thì ko bị thôi

ngocphandang

Xe tăng
Làm con iphone + tai nghe beat cụ ơi

tranhaivp56

Xe máy
SHVN bị thế bác à, xe cũng bị mà k biết sửa kiểu gì. ra HEAD thì nó bảo bình thường, xe ga nào cũng thế. Cứ giảm gà cái là o o dù đi nhanh hay chậm. Nản./.

akitokiss

Xe tải
Kệ các cụ ý phán, cụ chăm bảo dưỡng dầu mỡ vệ sinh máy móc lọc gió rồi đi khác quen, chữa mãi chả được, xe cháu hôm nọ còn bị phán đi kêu như Vespa rồi ạ

trungcan84

Xe hơi
xe em thì khi nào thốc ga nó mới kêu.. em thì hoàn toàn mù tịt về cơ khí nên toàn vứt cho bọn HEAD làm gì thì làm vứt cho nó 100k trước là xe mình đi nhẹ hẳn :))
Có chắc không bác? em cũng đang có ý định như thế.

Whiskey_man

Xe tải
Bệnh chung ShVN hiện nay rồi cụ ạ. Hú lap. Nhẹ thì vu vu còn nặng thì kêu như máy kéo. Khắc phục thì hình như chỉ có thay cả cụm côn chuông hay sao ấy

Keep

Xe điện
Kệ nó thôi cụ ơi e thấy ồn ào các cụ cũng kêu lúc nó êm quá các cụ cũng kêu =)) cụ thay dầu lâu chưa chuẩn bị làm hộp nữa đi chạy tà tà mới hết roda mà. nếu Cụ đổ A95 nó cũng gằn hơn thì phải e cảm giác thế
SHVN bị thế bác à, xe cũng bị mà k biết sửa kiểu gì. ra HEAD thì nó bảo bình thường, xe ga nào cũng thế. Cứ giảm gà cái là o o dù đi nhanh hay chậm. Nản./.
Bệnh chung ShVN hiện nay rồi cụ ạ. Hú lap. Nhẹ thì vu vu còn nặng thì kêu như máy kéo. Khắc phục thì hình như chỉ có thay cả cụm côn chuông hay sao ấy
Nói chung là chuận 1 phần ạ, nhưng lưu ý bác chủ là xe SH hay AB125 đời mới của Honda nên thay dầu sau 500km đầu ạ,

minhchau2501

Xe tải
Bác có gì thì cứ nhờ Bác Hồ chỉ đường cho là ok mà.. bệnh này không khó chứa đâu.

anhld86

Xe hơi
Ồn như nào cụ ? Ồn phát ra từ đâu, từ máy hay từ lap của xe thì mình mới biết cụ thể chứ cụ :( mà sh của cụ là nhập hay việt ?

Thử mà xem

Xe hơi
Xe nào cũng bị mà cụ. Đi khoảng 2v thay bộ côn độ là ngon ngay

Whiskey_man

Xe tải
Bệnh muôn thuở của SHVN rối. Hú lap

net80ttn

Xe hơi
SH em thấy con nào đi 1 thời gian cũng kêu ồn hết ạ, cứ bảo dưỡng đầy đủ thôi chả bik làm sao :D

hiepch

Xe đạp
Con AB125 của e cũng bị bệnh như này, kêu cứ lọc cọc lọc cọc. Tránh tiếng kêu là chỉ dám đi đều đều, chả dám tăng ga nhiều :(

Banhbao80

Xe hơi
Xe em thì không kêu láp nhưng toàn bị kêu két két ở phanh trước, khắc phục 2 đến 3 lần rồi mà không hết kêu, cứ phanh là kêu như xe đạp ấy các cụ ạh

ngoviliem

Đi bộ
Cái cơ bản là mình phải biết head nó làm gì,không em thấy cũng chẳng ăn thua gì..các cụ xem như nào....