[Thảo luận] lỗi k gương 2b xxx có đc dừng xe để bắt?

phi_long_8597

Đi bộ
Nếu cụ chủ thấy lắp gương mà kém an toàn hơn thì cưa cái lỗ bắt gương đi là xxx k bắt nữa.
Em đi xe ghét nhất nhìn thể loại k gương k mũ bh.đội để an toàn cho chính bản thân mình chứ cho ai.cứ để bọn xe khách với xe tải nó chửi cho,mạng k đắt bằng mạng con dog.nghĩ cũng đúng .ô tô nó mua bhbb có 830k/năm tính ra 1 ngày cũng mất 2 điếu vina cho bảo hiểm lõ có chết mạng ng thì chỉ bằng 2 điếu vina.ấy thế mà không đội mũ bh lại nghĩ mình ng hùng chứ
cụ này đọc hiểu có vấn đề chăng

RR Evoque

Xe tăng
Ông thớt hỏi có 1 câu mà các ông đọc xong câu hỏi lại tự biên, tự diễn ra vài câu chả đúng trọng tâm.

Xe mô tô không có đủ 2 gương là đã phạm luật rồi, nhưng nếu thiếu gương bên phải thì chỉ bị nhắc nhở, không có quy định xử phạt. Nhưng nếu thiếu gương bên trái, hoặc có gương nhưng gương không có tác dụng thì bị phạt từ 80k - 100k.
Xin lưu ý, là không có lỗi chính hay lỗi phụ. Cứ vi phạm quy định về giao thông là phạt! .

thach sung 142

Xe đạp
Ông thớt hỏi có 1 câu mà các ông đọc xong câu hỏi lại tự biên, tự diễn ra vài câu chả đúng trọng tâm.

Xe mô tô không có đủ 2 gương là đã phạm luật rồi, nhưng nếu thiếu gương bên phải thì chỉ bị nhắc nhở, không có quy định xử phạt. Nhưng nếu thiếu gương bên trái, hoặc có gương nhưng gương không có tác dụng thì bị phạt từ 80k - 100k.
Xin lưu ý, là không có lỗi chính hay lỗi phụ. Cứ vi phạm quy định về giao thông là phạt! .
chính xác thì không có gương trái mới phạm luật chứ cụ, nếu chỉ có 1 gương bên trái đủ tiêu chuẩn thì k tính là phạm luật đc

E tưởng lỗi không gương chỉ là hình phạt bổ sung chứ, giống như hết bảo hiểm chẳng hạn, xxx có quyền phạt khi đi kèm các lỗi chính như Không xi nhan, vượt đèn đỏ... chứ dừng lại mà chỉ bắt mỗi k gương là k đc mà. Cụ nào confirm giùm e phát.~X(~X(

Kara_men

Xe buýt
chính xác thì không có gương trái mới phạm luật chứ cụ, nếu chỉ có 1 gương bên trái đủ tiêu chuẩn thì k tính là phạm luật đc
Luật quy định thế nài cụ ơi:

Điều 53. Điều kiện tham gia giao thông của xe cơ giới
1. Xe ô tô đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải bảo đảm các quy định về chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường sau đây: ...

e) Có đủ gương chiếu hậu và các trang bị, thiết bị khác bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển;

2. Xe mô tô hai bánh, xe mô tô ba bánh, xe gắn máy đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải bảo đảm các quy định về chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường quy định tại các điểm a, b, d, đ, e, h, i và k khoản 1 Điều này.​

nên thiếu gương bên phải cũng đã phạm luật rồi. Căn bản chế tài xử phạt là

Điều 17. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông

1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Điều khiển xe không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;​

nên mọi người nhầm tưởng thiếu gương bên phải mới phạm luật.

"Phạm luật" khác với "bị phạt" cụ nhé.

X0000

Xe điện
Cụ lười tra cứu thế?

Lõi không gương phạt cũng nhẹ, mà em thấy các cụ anh hùng xa lộ ngoài Bắc toàn tháo hết gương đi thôi, kể cả các tỉnh lẻ
Nhưng em thấy lỗi lắp còi không đúng quy chuẩn, phạt nhẹ quá (100-200K), cái này phải phạt nặng vào cho chừa, không hiểu các cụ đi hai bánh có bao giờ bị giật mình vì tiếng còi hơi lắp ở xe máy không? Em bị vài lần. Và chắc có người nhất là các mợ dễ giật mình té vì vụ còi này lắm

timalove

Xe hơi
Theo em biết thì trật tự phường , CS 113 , cơ động mới không có quyền dừng còn picachu thì được quyền dừng tất cả các lỗi cụ nhé không gương cũng tính là lỗi rồi :D

timalove

Xe hơi
Mà thường từ không gương nó sẽ lòi ra một vài lỗi khác ( vd như không mang giấy tờ , bảo hiểm hết bạn ... vv ) nên tốt nhất làm cái gương thời trang lắp vào không quá quê mà lại an toàn :))

WHITE TIGER

Xe container
câu hỏi như tít ạ. các cụ cho em hỏi nó ở trong điều số bn luôn để đỡ cãi nhau?
Đến giờ cụ còn hỏi luật à,xe nào cũng cần có gương trừ xe không thiết kế.Còn đã có mà tháo là phạt là đúng người đúng tội rồi còn cự cãi gì nữa

RR Evoque

Xe tăng
Chẳng qua thiếu 1 gương phải không có chế tài xử phạt thôi. Giống như việc chở quá 1 người trên xe đến 9 chỗ ngồi, 4 người trên xe 45 chỗ ngồi ấy.

CLICK 400FI

Xe tải
nếu chỉ không gương mà đi trông nội đô thì các xxx cũng không vịn nhưng nếu cụ bị dính lỗi khác thì các xxx sẽ cộng lỗi nhé

TiểuNgố

Xe hơi
nếu chỉ không gương mà đi trông nội đô thì các xxx cũng không vịn nhưng nếu cụ bị dính lỗi khác thì các xxx sẽ cộng lỗi nhé
Thiếu chỉ tiêu thì vịn hết mà cụ cớ gì nội đô với ngoại đô đâu, nếu ko mắc lỗi nào nữa thì ra quyết định cho đủ chỉ tiêu. Thêm các lỗi khác cộng dồn thì gợi ý tàu nhanh

Bopbi_hsgs

Xe container
Theo em biết thì trật tự phường , CS 113 , cơ động mới không có quyền dừng còn picachu thì được quyền dừng tất cả các lỗi cụ nhé không gương cũng tính là lỗi rồi :D
Các lực lượng CS khác có quyền dừng xe nếu phát hiện vi phạm hành chính trong lĩnh vực GTĐB khi "Thực hiện việc tuần tra, kiểm soát theo Kế hoạch đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt" nhé.

Không Trí

Xe tải
Website
facebooko.com
tốt nhất khi tham gia giao thông nên chấp hành đầy đủ. là quyền và nghĩa vụ của mình mà. trước là lợi cho bản thân sau là tránh cho bọn ăn cướp có cơ hội móc túi. :D