[Funland] Lợi ích của việc học mỹ thuật đối với trẻ em

mrseven

Xe đạp
Mùa covid này thằng cu ở nhà hành bố nó lên bờ xuống ruộng mấy bác ạ, may mà mẹ nó tức là vợ mình đăng ký cho cu cậu học vẽ online của wow Art với mua mấy bộ KIT sáng tạo cho nó ngồi tỉ mẩn cả buổi nhờ vậy mà em mới có thêm thời gian lên gõ phím góp vui với mấy bác đây. Chứ vừa covid nó hành vừa vợ con nó hành chắc sau mùa dịch em bỏ nhậu ;)) , nói cho vui chứ em có chơi chung với cu cậu thì thấy mấy bộ KIT kèm học vẽ màu nước online của wow art này rất kích thích khả năng sáng tạo và rèn luyện sự khéo léo, ở nhà vừa chơi vừa học rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

tamock

Xe buýt
Học những thứ khác như thể thao, viết, toán, thì cần thiết và mang tính thực dụng rồi. Học Mỹ thuật là hướng tới cái đẹp. Em nghĩ là ít ra cũng tạo được phong cách cho bé: sự lãng mạn, trí tưởng tượng, tính sáng tạo... để hoàn thiện hơn sau này.

Có điều kiện thì nên khuyến khích, dù sao kết quả cũng làm bố mẹ hưởng thụ được: đi làm về nghe con đàn bản nhạc hoặc treo bức tranh của con lên tường cũng thích. Màn hình máy tính của em toàn hình nền của con vẽ :)

PnO

Xe tải
Có cụ nào hồi tiểu học đổ dầu thắp vào giấy để in hình như em k :))
Bài vẽ nộp cô giáo toàn mùi dầu =))
Sáng tạo không ngừng lại ở đấy. Các cháu bây giờ chụp ảnh, đưa vào hình nền trên ipad, đặt giấy a4 lên rồi tô.