Lỗi honda CRv 2024 sản xuất 12/2023.

Tuongtien1977

Xe điện
ơ thế xe lắp ráp ra không chạy thử trong nhat máy à các cụ? hay chỉ chạy thử mấy xe demo thôi?

Tuongtien1977

Xe điện
vụ này kiện ra toà được không? em thấy bọn tây lông mấy cái lỗi này nó hay kiện ra toà, nhiều khi được bồi thường hơn cả mấy cái xe

Leanh65

Xe container
Có thể lỗi không phải ở những chỗ cụ liệt kê.
Việc xác định đúng lỗi rất quan trọng. Nếu không biết chính xác lỗi mà cứ thay đại phụ tùng là chúng ta đang chữa lợn lành thành lợn què.
Em vừa đi xuyên Việt lúc qua Đà Lạt xe có tiếng động lạ đều đặn, chạy đường càng êm nghe càng rõ. Em đưa xe vào Honda Đà Lạt, kỹ thuật cùng em chạy mấy vòng đều nhận ra hiện tượng đó nhưng không thể xác định được ở đâu. Kỹ thuật lúc đó còn nhận định cửa xe em bị rách và tiếng động bên ngoài lọt vào.
Cuối cùng các bạn kỹ thuật cũng phát hiện ra nguyên nhân là một con vít 6mm bị chèn nằm vào giữa rãnh lốp, gỡ ra phát êm ru ngay.
Kinh nghiệm của em là nếu bị cái gì đó chưa nghiêm trọng lắm thì cứ từ từ tìm hiểu. Đưa vào đại lý có nhiều bạn kỹ thuật tốt, cẩn thận, nhưng cũng có những bạn ngáo lắm, phá hỏng xe như chơi
Xe em thì bị hiện tượng sáng ra leo dốc- ga cao- có tiếng kêu rè rè. Đi đường bằng hoặc nóng máy rồi thì hết. Vào đl trưởng xưởng đi cùng kiểm tra thì kết luận bình thường- vì từ nhà ra đl nóng máy rồi và không có dốc mà leo😅. Tạm thời phán đoán do dây cu roa mòn. Đến khi em kt dây curoa lão hóa nứt thay cả cùng bi tỳ rồi vẫn bị. Bd cấp 9v ktv báo 2 piton phanh gỉ không đẩy hết hành trình phải thay cả cụm cùng cupen. Lạ kỳ thay là thay xong tiếng è è buổi sớm kia cũng mất luôn. Em tạm kết luận do piton phanh không vào hết, khi chạy ga đến mức nào đó nó cộng hưởng gây ra tiêng rung è è ở gầm máy, nóng lên nó chặt lại hết tiếng kêu. Nếu lại đi thay hệ curao bi tăng bì tỳ hay cao su chân máy, càng A...thì đúng lợn lành hóa lợn què vì không đúng bệnh.😅

Leanh65

Xe container
Xử lí dàn gầm với treo để giải quyết tình trạng bồng bềnh, rung lắc thôi.
Chứ giật giật thường do thiếu xăng hoặc thiếu lửa thôi.
Cụ chuẩn. Có lần ở cấp 4v xe em vào cua leo dốc- không có đà máy có hiện tượng dựt dựt. Em đoán ngay bị bỏ máy. Đi bd yc đại lý kt thay buji thì hết.

Leanh65

Xe container
Xe ông bạn tôi đời 2016, lắp trong nước, đi chưa nổi 10v mà hơn năm nay đằng sau cứ kêu cọt kẹt. Đi hết đại lý nọ kia mà vẫn chịu. Giờ đi vẫn cọt kẹt thế.
Cái này hồi ra thế hệ thứ 4 hồi 2013-2014 hội nhóm hd đã bàn chán rồi. Xử lý đơn giản: quấn 1 lớp băng cách điện vào lẫy ghế, lẫy cốp là im re thôi😅

Leanh65

Xe container
Sao cụ không vào box Honda kể khổ, trong đấy em toàn thấy khen, tung hô lên trời, CRV là nhất quả đất, best trong tầm giá.
Thì nó ngon mà. Lỗi thì do đen và chữa hoài không đúng bệnh thì nó nát cũng chả có gì lạ. Xe nào chả vậy.

TieuFu

Xe container
Xe của em là bản VN lắp, phương châm bảo hành của hãng hư đâu sửa đó là lỗi thường, khi đụng đến lỗi do nhà sản xuất và đụng đến lỗi khung gầm hộp số máy thì theo luật bảo vệ người tiêu dùng là người tiêu dùng được yc đổi trả. Hiện nay em đang dính là Honda nó lì chai mặt ra ko đổi
KK ! Nhẽ lại có vụ Toy - Tạch nữa tại Honda ! :)) :)) :))

Mansion.68

Xe tải
Cụ chuẩn. Có lần ở cấp 4v xe em vào cua leo dốc- không có đà máy có hiện tượng dựt dựt. Em đoán ngay bị bỏ máy. Đi bd yc đại lý kt thay buji thì hết.
Cái này ai đi xe nhiều sẽ biết thôi cụ.
Bồng bềnh thì 90% do thụt và lò xo. 1 nguyên nhân không loại trừ nữa là lốp méo. Càng A hoặc thanh giằng bị rơ, lỏng chỉ gây lộc cộc.
Còn giật giật chỉ có bugi, mobin có bị tổn hao không hoặc bơm xăng yếu, tắc lọc xăng hoặc kim phun..

vinhtroc

Xe tải
Nhà cháu trước chạy xe Innova cũng bị lỗi này, sau ra chỗ ông anh chuyên xe Toyota check thì ra lỗi của bơm xăng. Nhà cháu thay xong thì hết hiện tượng hụt hơi và cà giật khi tăng tốc!

tieunhupha

Xe điện
Sao cụ không vào box Honda kể khổ, trong đấy em toàn thấy khen, tung hô lên trời, CRV là nhất quả đất, best trong tầm giá.
Kêu trong đấy khéo bị liệt vào thành phần sales hãng khác vào chơi xấu cụ ạ. :))

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
CRV là xe 5+2, phù hợp cho nhà 4 người đổ lại. Dựng thêm hàng ghế 3 thì nó chật như cái chuồng gà.

Option thì cơ bản, sale toàn gạ lắp, tặng phụ kiện với giá trên trời.

Thì nó ngon mà. Lỗi thì do đen và chữa hoài không đúng bệnh thì nó nát cũng chả có gì lạ. Xe nào chả vậy.

thongnv

Xe điện
em nhắc lại lần 2 là ko hãng nào ngáo giá hơn honda

alongcamepolly

Xe lăn
Kêu trong đấy khéo bị liệt vào thành phần sales hãng khác vào chơi xấu cụ ạ. :))
Cũng ko đến nỗi ấy đâu ạ, chỗ nào chả có this hay that cụ! Châu cũng đang đi crv 2020 và hóng tiếp vụ này thế nào ạ

tytum

Xe tăng
CRV là xe 5+2, phù hợp cho nhà 4 người đổ lại. Dựng thêm hàng ghế 3 thì nó chật như cái chuồng gà.

Option thì cơ bản, sale toàn gạ lắp, tặng phụ kiện với giá trên trời.
Không phải giá trên trời, mà giá trên sao hỏa, trên sao kim, sao thổ cụ ạ, em trực tiếp lv rồi, kinh hoàng :))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cháo suýt đi làm dv hài mờ cụ
Khoảng cách bn thì cháo ...chịu
Thế cụ đã bị sỏi nó kẹt vào đĩa phanh bao giờ chưa
Em bị rồi cụ, có lần viên sỏi nó kẹt vào má phanh xe đạp của em làm xe đi bị giật giật.:))

vkthang

Xe container
Chắc cụ toàn đọc mấy còm đấy nên thấy thế, chứ đầy người đi CRV vẫn chê lỗi bình thường mà, ví dụ như ồn, đi xa với tốc độ cao liên tục về ong sủ này :)) . Xe thiết kế thì già, nên mấy cụ <35 tuổi hầu như không ai mua :D