[Funland] Lỗi dừng đỗ ở cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình

edc

Xe lăn
Cái đường cao tốc PVCR chạy xe ở làn khẩn cấp không bị phạt. Dừng đỗ giờ bị phạt. :D

muadem

Xe cút kít

RÈM PARAMA

Xe hơi
Website
parama.vn

Quagia21

Xe máy
Hôm trước em có đi trên đương cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình hướng Ninh Bình về HN ( đoạn ở Hà Nam )
Em có buồn vs quá có tạt vào bên trong ( lối dừng khẩn cấp )
Xong thì em có lên xe ngồi chuẩn bị đi thì có 1 bác chạy xe máy, chắc bên quản lý cao tốc chụp ảnh em
và bảo em là sai phạm em có giải thích là em buồn vs quá
Bác ý bảo lỗi này phải lên đầu kia xử lý
Em muốn hỏi là lỗi này thì có bị dính phạt nguội ko ạ
Em xin cảm ơn !
Hết rượu ko vodka cụ được. Quí lắm cái tính của cụ, đàng hoàng sai thì nhận, nhưng lập tức học hỏi để rút kn (nhiều cụ khác thêm kiến thức), nhẹ nhàng ko nóng nảy nếu lỡ có bị lời nặng nhẹ.
Đoán cụ cũng chưa già, chúc cụ luôn vững tay lái, hạnh phúc trên đường đời.

Tookies

Xe điện
Trước khi vào cao tốc cần kiểm tra xe, xăng, vệ sinh cá nhân.
Chả hiểu các bố hồi xưa học lái kiểu gì nữa.
Lên vành đai 3 tắc cầu Thanh Trì thì tè vào đầu người ta à?
Mịa trước khi thoát cao tốc bao giờ em cũng phải dừng xả nước cứu thân! Tiếc gì mấy ngàn lẻ ở trạm dừng nghỉ.
Kỷ lục ~ 4h tắc đường vành đai cho 10 km em kinh lắm rồi. :))

AF6677

Xe buýt
Cụ ấy nói người khác ngu mà hỏi ngu chỗ nào thì ko chịu nói. Trên đường này em dừng mấy lần vì quá buồn ngủ, đội tuần tra chỉ gõ cửa bảo ko được dừng, di chuyển đến trạm dừng nghỉ rồi dừng chứ chưa nghe thấy nói sẽ phạt bao giờ cả. Cũng có lần xuống đi vệ sinh nhưng chưa gặp đội tuần tra lần nào hết.
Vâng cũng muốn biết để tránh cụ à, vì cái chỗ phình đó e cũng hay ghé vào vì thoáng, nói thật dịch dã vào vs Công cộng cũng ớn nên ghé đứng làm điếu thuốc xong đi, tất nhiên là tâm thế giữ an toàn cho mình và người khác luôn đặt lên trên hết cụ ạ
Cứ mỗi phát mấy củ thì cũng hơi ngại, e sợ phạt nguội thôi chứ ra khỏi cao tốc chả thấy ai nhắc nhở hay gì.
Dừng là bất đắc dĩ thôi, ai cũng thế phải ko cụ.

Azeglio

Xe điện
Mịa trước khi thoát cao tốc bao giờ em cũng phải dừng xả nước cứu thân! Tiếc gì mấy ngàn lẻ ở trạm dừng nghỉ.
Kỷ lục ~ 4h tắc đường vành đai cho 10 km em kinh lắm rồi. :))
Cụ phá kỷ lục của em rồi. Em khoảng 3 tiếng, tắt hết máy lạnh và các cái, chỉ nổ máy để bon vài cm. Em thậm chí còn nghĩ đến phương án sui thằng nhân viên vi phạm pháp luật phóng xe máy mang can xăng cho em.
Xăng để đổ cho xe, còn can để người đổ.
Sau quả ý thì em cũng kinh lắm rồi.

bimbim71

Xe điện
Em ủng hộ phạt nặng và làm nghiêm những hành vi ntn.Mọi va chạm trên đường cao tốc đều là thảm khốc.

niceshot

Xe container
Chỗ phình ra đó là dành cho trường hợp cần dừng xe khẩn cấp. Vấn đề là xác định trường hợp nào được gọi là khẩn cấp?

Buồn ngủ, buồn tè ... xét cho cùng cũng là trường hợp khẩn cấp, nếu xét đến mức độ ảnh hưởng đến khả năng tập trung lái xe.

Các cụ thánh chém là trước khi vào đường cao tốc phải đảm bảo ko buồn ngủ, ko buồn tè ... thì em né, ko dám tranh luận!

bomcoi1402

Xe hơi
Ặc ặc may em chưa bị vẫy lần nào huhu

Hieumos

Xe container
Ặc ặc may em chưa bị vẫy lần nào huhu
Cụ nên thấy mình may mắn khi chưa bị thông muýt lần nào thì hơn.

Với tình trạng xe con, xe khách 16 chỗ phi âm ầm ở làn khẩn cấp của PV - CG mà cụ vẫn dừng đi tè được thì hơi liều.

Cụ nên thấy mình may mắn khi chưa bị thông muýt lần nào thì hơn.

Với tình trạng xe con, xe khách 16 chỗ phi âm ầm ở làn khẩn cấp của PV - CG mà cụ vẫn dừng đi tè được thì hơi liều.
Em đi nhiều thì thấy đông nhất đoạn Hà Nội - Liêm Tuyền, sau đoạn đấy đường vắng kinh lên được.Nhiều lần chạy mãi không thấy bóng dáng một xe nào luôn. Chủ yếu dừng xe được đoạn qua cầu Giẽ rồi, chứ từ Pháp Vân đến cầu Giẽ thì ít người dừng lắm cụ ạ, toàn xe gặp trục trặc mới dám dừng thôi.

RÈM PARAMA

Xe hơi
Website
parama.vn
Hết rượu ko vodka cụ được. Quí lắm cái tính của cụ, đàng hoàng sai thì nhận, nhưng lập tức học hỏi để rút kn (nhiều cụ khác thêm kiến thức), nhẹ nhàng ko nóng nảy nếu lỡ có bị lời nặng nhẹ.
Đoán cụ cũng chưa già, chúc cụ luôn vững tay lái, hạnh phúc trên đường đời.
Em cảm ơn cụ ,em cũng thế hệ 8x thôi
Biết nhận cái sai và thay đổi để tốt hơn cụ ơi

Đá Ốp Lát

Xe điện
Chỗ phình to trên cao tốc là để dừng khi trường hợp khẩn cấp nhé các cụ. Ai bảo không được dừng?
Các cụ đang lái mà buồn ngủ mắt díp lại thì phải vào đấy dừng cho tỉnh táo hoặc đổi lái chứ sao nữa.
Hoặc đang lái các cụ thấy xe có hiện tượng gì đó cảm giác không bình thường thì cũng cần dừng kiểm tra.
Khi dừng thì cần bật đèn khẩn cấp lên để báo hiệu.
Không phải ngẫu nhiên mà đường cao tốc người ta làm các cái phình to ra vậy đâu.

alexandra

Xe điện
Điểm dừng khẩn cấp cụ bật đèn khẩn cấp
Bật nắp capo lên
Vs xong đóng nắp capo đi tiếp
Lưu ý đứng đầu xe nhé.vs đuôi xe rất nguy hiểm
Xe thì báo quá nhiệt và... bàng quang thì quá đầy. Hợp lý cụ nhỉ? :))

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Vâng lúc đó căng quá cụ à, bình thường em dừng ko có sao lần này dừng bị chụp ảnh nên mới lo
Bác nên từ bỏ thói quen buồn là táp lề đi vs đi ạ. Cao tốc thì nên vào trạm dừng nghỉ mà giải quyết. Ko phải tự nhiên mà nó sinh ra cái lane nhập làn cả trăm m đâu ạ

7years

Xe điện
Sáng nào dậy em cũng phải ỉa đái tử tế. Vì nhỡ bất chợt đi đâu o ỉa kịp rất mệt. Còn đái thì cố dặn trước khi lên xe. Phận đẩy tớ nó khổ, nhẽ đang đi đường lại xin xếp đỗ cho em... tý