[Thảo luận] Lỗi đỗ xe dưới lòng đừong sau biển cấm đỗ ở đầu đường Vũ Trọng Phụng

luyenok

Xe điện
không biết cụ đỗ đoạn nào nhưng Em nhớ là Vũ Trọng Phụng có 3 ngã 3 lớn, 1 cái giao với Quan Nhân, 1 cái giao với Nguyễn Huy Tưởng và 1 cái giao với Nhân Hòa, Cụ nói là từ 1 trong các ngã 3 đó đi ra còn ok, chứ nói quay đầu thì hơi buồn cười.

Zune.Ngô

Xe buýt
Nói chung là lỗi hệ thống! Luật chưa sát với đời sống! :>

manhvpcp

Xe buýt
Thế cụ đỗ xe vào Sen, xe cụ bị xxx lập biên bản mà Sen ko có ý kiến gì với xxx ạ? Quan hệ kém nhỉ? kinh doanh thế thì chít.

pnew

Xe điện
Me vodka cụ rồi, cứ không cấm là chiến thôi.
Cấm đây này cụ:

"3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe." Điều 15 Luật GTĐB

anh GLK300

Xe đạp
Em lấy ví dụ đường Nguyễn Trãi, có những chỗ ko có giải phân cách , ko có biển cấm quay đầu, đường hai chiều rất rộng thì các cụ quay đầu ở đó là đúng hay sai ạ?

Tribute

Xe container
Em lấy ví dụ đường Nguyễn Trãi, có những chỗ ko có giải phân cách , ko có biển cấm quay đầu, đường hai chiều rất rộng thì các cụ quay đầu ở đó là đúng hay sai ạ?
Ví dụ này thì phải chờ QH sửa luật đã mới đúng được, còn hiện tại thì lỗi do thằng GTCC ko chịu cắm biển cho dân đi :D

SummerHill

Xe máy
Heheh... cụ chủ cứ chuẩn bị 700k mà nộp đi (ko bị giam bằng đâu), thắc mắc gì thì hỏi em Thiếu tá tiếp dân ấy, sẽ được giải thích tận tình ;) (em cũng mới nộp học phí cho lỗi đỗ xe "ko cách vỉa hè 25cm" - heheh thực tế là cách chắc phải 520cm ấy).

Theo em hiểu thì đường Nguyễn Trãi to đùng, nhưng quay đầu tại những chỗ ko có biển cũng là sai luật. Thực tế là quay đầu cũng làm ảnh hưởng nhiều người cả 2 chiều đi, và khi áp dụng bịt ngã 3, ngã 4 thì dịch lên 1 chút đều có biển Nơi quay đầu để mọi người quay đầu cả. Các cụ cứ thích quay đầu giữa đường cho tiện mình, nhưng có thể gây bất tiện cho nhiều người đấy.

anh GLK300

Xe đạp
Heheh... cụ chủ cứ chuẩn bị 700k mà nộp đi (ko bị giam bằng đâu), thắc mắc gì thì hỏi em Thiếu tá tiếp dân ấy, sẽ được giải thích tận tình ;) (em cũng mới nộp học phí cho lỗi đỗ xe "ko cách vỉa hè 25cm" - heheh thực tế là cách chắc phải 520cm ấy).

Theo em hiểu thì đường Nguyễn Trãi to đùng, nhưng quay đầu tại những chỗ ko có biển cũng là sai luật. Thực tế là quay đầu cũng làm ảnh hưởng nhiều người cả 2 chiều đi, và khi áp dụng bịt ngã 3, ngã 4 thì dịch lên 1 chút đều có biển Nơi quay đầu để mọi người quay đầu cả. Các cụ cứ thích quay đầu giữa đường cho tiện mình, nhưng có thể gây bất tiện cho nhiều người đấy.
cụ cũng làm việc với em thiếu tá tiếp dân ở Thanh Xuân rồi ạ ? :-D

TVPL

Xe container
Theo như phần lớn các cụ thì e đỗ ở đấy là sai, em cảm ơn các cụ. Đợi 5 ngày nữa e lên làm việc sẽ trình bày theo ý của e xem các cdd/c ấy nói như nào. Nếu phải nộp phạt thì e cũng vui lòng thoi ạ, để rút kinh nghiệm cho các tình huống tương tự.
- Đoạn sang đường ấy không có biển cho quay đầu, trong nội thị thì cụ sai roài nên không thể cãi được là từ chỗ nào chui sang :).
- Đường đồng cấp thì xxx đúng, rẽ vào mấy chỗ ở Hapulico không phải là cái ... ngã tam.
Cái chỗ rẽ chui sang đường ấy có quán bún cá HP ngon lắm, nhiều lần em đi và đỗ xe y như cụ để vào chén :D. Nhưng toàn phải dặn chủ quán thấy bóng là phải báo ngay để còn dọt lẹ, ngồi ăn cũng nơm nớp vì các anh ý hay đi tuần sớm lắm. Sau em oánh thẳng vào để trong Hapu, mất công tí nhưng ngồi chén cho nó thoải mái.

Antilope

Xe buýt
Tuần trước em cũng đưa người nhà vào Hapu mua thuốc cũng đỗ ở đây khoảng 1h may mà không bị vợt :)
Theo luật thì không có biển cho phép quay đầu thì không được phép quay đầu thế thì các biển cấm quay đầu trong khu dân cư là thừa các cụ nhỉ.

A.R.M

Xe hơi
đường ko có ngã ba, giao cắt em dự cụ vẫn bị phạt ko cãi đc đâu. Biển cấm chỉ nhắc lại ở ngã ba, tư giao cắt thôi cụ, ko mặc định vẫn là tuyến dù có chỗ quay đầu. Em nghĩ lần sau cụ đỗ đâu vào đâu nên hỏi nhân viên trong quán trước khi đỗ ko dễ bị xxx hỏi lắm. đường hà nội kiếm chỗ đỗ xe mệt lắm ạ.

xe than

Xe tăng
Chắc quán cafe không bao luật cho xxx rồi,tẩy chay quán này đê.

buidinhphuoc

Xe điện
Cấm đây này cụ:

"3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe." Điều 15 Luật GTĐB
Em nhớ là không được phép quay đầu trên chỗ dành cho người đi bộ sang đường (Cho dù trên đó ko có người nào đi bộ cả)... chắc mục đích của luật nó bắt cụ nhô lên để quan sát biển báo sau khi quay đầu. Nộp thôi cụ ợ #:-s

vihali

Xe container
Cụ nào bảo vào Hapulico đỗ xe miễn phí nhở, mách cho em cách với? Em đi qua, họ đưa cho cái thẻ, đi ra quẹt phát nữa mất 25K/lượt. Em mỗi tuần bơi ở đó 2 lần, bể xanh sạch đẹp và vắng.