lỗi đèn xi nhan ?

mazdabx

Xe đạp
chào các bác,tôi dùng xe mazda 323 chìa khóa có điều khiển mở cửa tự động từ xa, khi cắm chìa vào ổ khóa bật đến nấc sáng đèn táp lô thì đèn xinhan cả 2 bên đều sáng nhấp nháy liên tục,tôi ấn vào nút khóa cửa trên chìa khóa thì xinhan tắt.cũng có những lúc tôi thao tác như trên thì xe hoạt động bình thường đèn xi nhan không sáng.tôi không hiểu vì sao? làm thế nào để khắc phục ? bác nào biết chỉ giáo vài đường tôi xin tặng vốtka.

2trung

Xe hơi
Cụ mở khóa cửa bằng chìa hay bằng điều khiển ợ.

Nục

Xe tăng
Bác thử thế này nhé: mở nắp capo ra, bỏ hẳn cái dây mát còi báo động của bác đi (nghĩa là không dùng còi báo động nữa ấy) --> hết. Không hết thì bác phải xem lại dây mát của hệ thống điều khiển từ xa (có thể bị chạm mát rồi). Em thề.

bagiahuhu

Xe buýt
Xe hay bị nháy 4 đèn khẩn cấp trong các trường hợp:
- Khi rời xe chốt cửa bằng điều khiển, khi vào xe mở cửa bằng chìa .
- Hoặc ngược lại khi rời xe chốt cửa bằng tay hoặc bằng chìa, khi vào xe mở bằng điều khiển.

Cách xử lý khi bị nháy 4 đèn như vậy đơn giản là: Bấm điều khiển để chốt cửa xe sau đó bấm mở trở lại (cũng dùng điều khiến) sẽ hết.

Bác thử lại xem sao và report kết quả cho ace biết nhé.

mazdabx

Xe đạp
Xe hay bị nháy 4 đèn khẩn cấp trong các trường hợp:
- Khi rời xe chốt cửa bằng điều khiển, khi vào xe mở cửa bằng chìa .
- Hoặc ngược lại khi rời xe chốt cửa bằng tay hoặc bằng chìa, khi vào xe mở bằng điều khiển.

Cách xử lý khi bị nháy 4 đèn như vậy đơn giản là: Bấm điều khiển để chốt cửa xe sau đó bấm mở trở lại (cũng dùng điều khiến) sẽ hết.

Bác thử lại xem sao và report kết quả cho ace biết nhé.
cảm ơn bác,mỗi lần bị như vậy tôi bấm vào nút khóa cửa thì đèn xi nhan sáng lên 2 lần rồi tắt,xe trở lại hoạt động bình thường.vấn đề bây giờ là chữa khỏi bệnh này nếu không thì mếu. hôm vừa rồi cho cậu em mượn đi hưng yên,đèn cứ nháy loạn nó chẳng biết đi thế nào, vào một ga ra thợ cũng bó tay, điện về tôi bảo mới chạy được. hu hu..

mazdabx

Xe đạp
Bác thử thế này nhé: mở nắp capo ra, bỏ hẳn cái dây mát còi báo động của bác đi (nghĩa là không dùng còi báo động nữa ấy) --> hết. Không hết thì bác phải xem lại dây mát của hệ thống điều khiển từ xa (có thể bị chạm mát rồi). Em thề.
chào người anh em họ( mazda) không thể bỏ còi báo động, nếu vậy thì tạo điều kiện cho hậu duệ nhà thời thiêm làm ăn đấy, phải thử cách thứ 2 thôi cảm ơn nhé.

Nục

Xe tăng
Hà hà, bác nói thế thôi chứ em nói với bác là em phải bỏ nó từ lâu rồi. Khi em đi tắm cho em nó, nguyên cả xe ướt mà bật điện lên thì ôi thôi, hú cả ngày. Cái này là chính xác đấy bác ạ. Còn cách bác sử dụng thì chắc là nháy suốt thôi, chán lắm ạ.

bagiahuhu

Xe buýt
cảm ơn bác,mỗi lần bị như vậy tôi bấm vào nút khóa cửa thì đèn xi nhan sáng lên 2 lần rồi tắt,xe trở lại hoạt động bình thường.vấn đề bây giờ là chữa khỏi bệnh này nếu không thì mếu. hôm vừa rồi cho cậu em mượn đi hưng yên,đèn cứ nháy loạn nó chẳng biết đi thế nào, vào một ga ra thợ cũng bó tay, điện về tôi bảo mới chạy được. hu hu..
Cái này là cái ngớ ngẩn của hệ thống, vì phần mềm đơn giản không mô tả được hết mọi tình huống cho nên gặp kịch bản không được lập trình sẵn thì nó ngớ ngẩn và cho là xe bị lỗi và bật 4 đèn nháy thôi.

Vấn đề là biết cách xử lý đơn giản như trên là được, khi nào cụ cho mượn xe thì nhớ nhắc người mượn 1 câu là ổn thôi mà.

Xe em hồi mới đi cũng bị thế, hơi hoảng nhưng rồi tìm ra cách trị ngay cho nên thấy cũng không phiền hà lắm.

Đôi khi cũng phải sống chung với lũ giống như kiểu ta hàng ngày sống chung với Gấu, sống chung với Sư tử Hà Nội thôi cụ ợ :)):)):))

dungc3hs

Đi bộ
Đèn xi nhan xe em nháy liên tục nhưng đề kg nổ là do đâu vậy các bác? Trước đó khoảng 10 phút vẫn chạy bình thường nhung khi em dừng lại và khóa cửa đi ra ngoài sau đó quay lại thì bị như thế. Các bác giúp em tí

Đạt Sơn

Xe máy
chào các bác,tôi dùng xe mazda 323 chìa khóa có điều khiển mở cửa tự động từ xa, khi cắm chìa vào ổ khóa bật đến nấc sáng đèn táp lô thì đèn xinhan cả 2 bên đều sáng nhấp nháy liên tục,tôi ấn vào nút khóa cửa trên chìa khóa thì xinhan tắt.cũng có những lúc tôi thao tác như trên thì xe hoạt động bình thường đèn xi nhan không sáng.tôi không hiểu vì sao? làm thế nào để khắc phục ? bác nào biết chỉ giáo vài đường tôi xin tặng vốtka.
Cụ đã sử lý dk chưa ?e hóng với

hung294tdt

Xe buýt
E nghĩ cái này là do d ínhcái nút có hình tia sét trên đk vì của e ấn vào nút đó là 4 đèn cảnh báo cứ nhấp nháy liên tục, bấm thêm phát nữa thì tắt