Lỗi đèn pha xenon độ của em này thuộc loại gì ?

fansbmw

Xe tải
Tình hình là sau khi em post lên đây thế là em cứ nghĩ đến cái đền nên em đã mang xe trở lại cửa hàng đã lắp, sau khi bác chủ đích thân ra sửa chữa đến 6 giờ tối và em đi về (vì phải đi thì mới biết nó có ổn không?). Về đến nhà em nháy thử mấy cái thì lúc thì mất bên phải, lúc thì mất bên trái. Chắc phải trả về Halogen quá !
Tiện thể em trả lời mấy câu hỏi của các bác luôn:
- Em đã nói rõ là đèn xeon Philips lại lắp của 1 bác rất uy tín trên otofun thì tất nhiên là khó mà nó là đèn đểu được, và em đã lắp của bác này tổng cộng 4 cái đèn này cho 4 xe khác nhau rồi.
- Xe của em là Lexus ES 350 SX 2007.
- Đèn pha và cốt thì đương nhiên là 2 cái khác nhau và đã cấp điện trực tiếp từ acqui ra ballast.
- Vấn đề lớn nhất có thể là: Do xe của em có chế độ Daylight tức là khi không bật đèn (ban ngày chẳng hạn) thì cái đèn pha ấy nó sáng nhè nhẹ (hình như điện áp cấp vào khoảng 8-9 vôn). Bởi thế khi lắp xeon vào thì lúc tắt đèn tức là chế độ daylight ấy hoạt động khiến cho cái đèn xeon nó chớp liên tục. Và các bác ấy đã độ lại để nó không chớp. Em nghĩ khả năng lớn vấn đề nằm ở đó.
- Và tất nhiên là không thể nào tắt được cái chế độ daylight ấy đi !

Cảm ơn các bác đã theo dõi, xin lỗi vì em không có chuyên môn nên diễn đạt hơi khó hiểu !
Kụ nên vào thớt âm thanh hình ảnh đọc bài kiểm tra Philips hịn hay đểu nhé, hàng đểu bán giá gần bằng hàng hịn nên dễ bị lừa, thà rằng nó rẻ = 1/2 lại dễ phân biệt. ES 2007 thì kụ phải xem lại nhé, em TRỘM nghĩ Lexus đẳng cấp khác TOY nên phần điện của nó có lẽ cũng phức tạp rồi, Kụ lên Khôi còi 1A Trần Thánh Tông xử lý cho

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Kụ nên vào thớt âm thanh hình ảnh đọc bài kiểm tra Philips hịn hay đểu nhé, hàng đểu bán giá gần bằng hàng hịn nên dễ bị lừa, thà rằng nó rẻ = 1/2 lại dễ phân biệt. ES 2007 thì kụ phải xem lại nhé, em TRỘM nghĩ Lexus đẳng cấp khác TOY nên phần điện của nó có lẽ cũng phức tạp rồi, Kụ lên Khôi còi 1A Trần Thánh Tông xử lý cho
Em lắp cho cụ ấy đấy,em chịu rồi,cụ nào trên này giỏi điện thì vào giúp cụ ấy lắp 1 đôi xenon vào pha ,hiện em đã undo về halogen rồi ạ

nemo_0501

Xe buýt
Em lắp cho cụ ấy đấy,em chịu rồi,cụ nào trên này giỏi điện thì vào giúp cụ ấy lắp 1 đôi xenon vào pha ,hiện em đã undo về halogen rồi ạ
em cũng đã lắp qua 1 số dòng xe cao cấp .VD như audi A4 đấu đá đủ kiểu nháy pha cũng xịt 1 bên noi chung cũng bó bột vào tay luôn xin hàng luôn. Cho nên e thấy con này của cụ chủ thớt chắc cũng vậy.( chứ còn thêm rơle với nguồn riêng mà được thi đơn giản quá)

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
em cũng đã lắp qua 1 số dòng xe cao cấp .VD như audi A4 đấu đá đủ kiểu nháy pha cũng xịt 1 bên noi chung cũng bó bột vào tay luôn xin hàng luôn. Cho nên e thấy con này của cụ chủ thớt chắc cũng vậy.( chứ còn thêm rơle với nguồn riêng mà được thi đơn giản quá)
A4 khó qua không nhằn được thi anh để em đi ạ.

fansbmw

Xe tải
Ôi giời, thảo nào camera kụ lắp xe mình cứ có con gái xinh qua thì nhìn rất nét, còn lại chả thấy gì, bực lém....hahhahaha, vụ này nghe phức tạp nhẩy, xe của mình cả fa/cos đều là xenon hết. Thôi thôi ES cứ dùng như origin vậy

nemo_0501

Xe buýt
A4 khó qua không nhằn được thi anh để em đi ạ.
Ah mà anh nhầm k phải A4 chính xác nó là Audi TT đời 2009 .chú trình cao chỉ cho a với đi a thì bó tay rồi.hướng dẫn luôn trên này cho a nhé để ae mở mang đầu óc.
Đây nó đấy lắp led cho khách xong khách muốn lắp bộ xenon vào cos cho cùng màu mà loay hoay cũng mấy tiềng lắp vào cứ nháy pha 1 vài lần là tịt 1 bên.
Anh nghĩ nếu chú giải quyết được thì con xe của cụ chủ thớt chú cũng chén được đấy

Chỉnh sửa cuối:

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Ah mà anh nhầm k phải A4 chính xác nó là Audi TT đời 2009 .chú trình cao chỉ cho a với đi a thì bó tay rồi.hướng dẫn luôn trên này cho a nhé để ae mở mang đầu óc.
Đây nó đấy lắp led cho khách xong khách muốn lắp bộ xenon vào cos cho cùng màu mà loay hoay cũng mấy tiềng lắp vào cứ nháy pha 1 vài lần là tịt 1 bên.
Anh nghĩ nếu chú giải quyết được thì con xe của cụ chủ thớt chú cũng chén được đấy
Ơ thế hóa ra ko phải Audi A4 à !^^
- con này nêu phương thức lắp đặt như bên anh hiện tượng xịt là chuyện hêt sứ bình thường và nếu có sáng thì ánh cũng sẽ bị hơi run run không thể đứng yên được.
- còn xe của cụ chủ thớt em cũng đưa ra phương án giải quyết rồi ạ.

nemo_0501

Xe buýt
@cuong_black: chú thật là giỏi không xem anh lắp mà cũng biết anh lắp dư lào hay chú nghĩ xe nào nhà a lắp cũng 1 phương pháp như nhau;)) 1 tháng anh lắp khoảng 30-40bộ cho các dòng xe phổ thông có thấy ai kêu bị tịt 1 bên khi nháy pha với cả as bị run đâu.
Chú giỏi thì chú cứ giải quyết ngon cho bác chủ thớt đi thì ai cũng biết chú giỏi. Chứ ở đây phướng án này phương án nọ làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
@cuong_black: chú thật là giỏi không xem anh lắp mà cũng biết anh lắp dư lào hay chú nghĩ xe nào nhà a lắp cũng 1 phương pháp như nhau;)) 1 tháng anh lắp khoảng 30-40bộ cho các dòng xe phổ thông có thấy ai kêu bị tịt 1 bên khi nháy pha với cả as bị run đâu.
Chú giỏi thì chú cứ giải quyết ngon cho bác chủ thớt đi thì ai cũng biết chú giỏi. Chứ ở đây phướng án này phương án nọ làm gì.
Ông anh nóng tính thế em nói là đối với xe này (audi tt 2009) cơ mà.Chưa gì đã tưởng em nói xấu các anh rồi.He em còn phải nhờ vả các bác nhiều.

banphagia

Xe tăng
dùng bóng halogen đi cụ

xedapghe

Xe tải
Nhìn quả đèn led bác chủ xe audi lắp thêm em mới nhận ra bộ led lắp trên xe cỏ nhà em giống hệt bộ này, khác cái em phải cắt hai đầu nhựa thòi ra chứ không để nguyên như bác chủ audi này được. Chuyện chống nước cho nó đến nhục, cái led này nó không chống nước sẵn về phải chống bằng keo 2 thành phần mãi mới được. Trên OF có bác bán rẻ cho em 400 đôi này.
Xe em lắp bộ len với bóng ballast đểu được một thời gian cũng nhập nhèm bên phải, cũng của một bác có gian hàng trên OF, cuối cùng chạy qua Cường xử lý cho em ngon choét. EM không biết quá rõ kỹ thuật, không hiểu nhiều về Audi, nhưng cái quan trọng là kinh tế thị trường bây giờ gặp được cậu chủ trực tiếp làm với thái độ rất niềm nở và anh em hết sức vui vẻ gần gũi như bác Cường cũng không phải là nhiều. Em thích bác nào nói ít làm được nhiều như bác Cường. Gớm mấy bác có tiếng một tí nói gì hơi sai ý của các bác ấy là các bác ấy làm mình làm mẩy.
Cụ chủ cứ thử qua mấy ông ít nói làm nhiều như Cường Black kiểm tra thử xem sao.

couto_hung

Xì hơi lốp
Bác lắp bóng Xenon Philip chân H7 hay D2S ạ??? Balat là loại gì ạ? Denso hay Philip?

duvd

Xe hơi
Vụ này bác KHôi xử lý xong rồi nhé, thanks cái sự nhiệt tình của bác !

nampan80

Xe tải
hic em đang định mổ mắt vợ 2 ra thay bi vào bên pha(cos sẵn xenon) nghe vụ của cụ thấy ớn quá! thế đã xong xuôi chưa cụ?! lý do sao ạ?

phamhuuduyan

Xe đạp
mai em cug tinh di do giog bac ma nghe thay on on na

khkdgs

Xe điện
xe xịn thế roài mà vẫn độ đèn cơ ạ, là em thì cứ nguyên bản cho ngon. hi

khanhwin100

Xe buýt
xe của cụ hịn thế em nghĩ cho nó về original là hay nhất, độ đẽo vào dòng xe hiện đại mình chưa hiểu hết được nó cũng hơi phức tạp.

matiz08

Xe điện
Nhìn quả đèn led bác chủ xe audi lắp thêm em mới nhận ra bộ led lắp trên xe cỏ nhà em giống hệt bộ này, khác cái em phải cắt hai đầu nhựa thòi ra chứ không để nguyên như bác chủ audi này được. Chuyện chống nước cho nó đến nhục, cái led này nó không chống nước sẵn về phải chống bằng keo 2 thành phần mãi mới được. Trên OF có bác bán rẻ cho em 400 đôi này.
Xe em lắp bộ len với bóng ballast đểu được một thời gian cũng nhập nhèm bên phải, cũng của một bác có gian hàng trên OF, cuối cùng chạy qua Cường xử lý cho em ngon choét. EM không biết quá rõ kỹ thuật, không hiểu nhiều về Audi, nhưng cái quan trọng là kinh tế thị trường bây giờ gặp được cậu chủ trực tiếp làm với thái độ rất niềm nở và anh em hết sức vui vẻ gần gũi như bác Cường cũng không phải là nhiều. Em thích bác nào nói ít làm được nhiều như bác Cường. Gớm mấy bác có tiếng một tí nói gì hơi sai ý của các bác ấy là các bác ấy làm mình làm mẩy.
Cụ chủ cứ thử qua mấy ông ít nói làm nhiều như Cường Black kiểm tra thử xem sao.
Em phải công nhân kụ cường này làm có vẻ rất cẩn thận, mà thái độ vui vẻ niềm nở, tư vấn tư veo nhiệt tình phết. Hôm trước xem em KM2012 mất chìa điện, mua chìa mới đắt, hỏi mấy chỗ nói phải chờ, em đánh liều qua chỗ cụ Cường lắp bộ chìa mới. thêm phần báo động cho yên tâm. Thấy kụ làm ngon choét, dùng có vẻ vẫn ngon, để theo dõi thêm xem thế nào. NHưng em thích cái thái độ là chính,:)). Đợt tới có tiền sẽ mang qua chỗ kụ Cường để làm còn đầu DVD, với đèn trần. Còn vụ đèn cầu, đèn led thì nhiều tiền quá, chưa có xiền để chơi,he he.