Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

Corum

Xe tải
Cụ thấy lazang c250 Exclusive có đẹp không? Em thì thấy xấu quá đi cụ ạ. Em đang bảo hãng lấy cho bộ lazang 5 chấu kép như đời C250-2014 mà chưa thấy họ báo hàng gì cả. Có cụ nào biết chỗ bán lazang 225/50 R17 thì cho em địa chỉ nhé.

May quá có cụ cùng suy nghĩ với e...e cũng thấy lazang exclusive ko đẹp...nhìn nó ko sang...nhìn xa y chang mấy cái lazang đời 2001..ko thấy chấu đâu

tuanvq1976

Xe đạp
May quá có cụ cùng suy nghĩ với e...e cũng thấy lazang exclusive ko đẹp...nhìn nó ko sang...nhìn xa y chang mấy cái lazang đời 2001..ko thấy chấu đâu
Có chấu đấy chứ cụ, tận...20 chấu cơ mà...hehe. Em thấy loại lốp này cứng lắm, nếu bơm lốp đủ psi như thông số kỹ thuật thì đi qua gờ giảm tốc nảy tung *** như mấy con Wave Tầu ý. Hôm nay tự nhiên em nhận được điện của 1 bạn KT bên Star hỏi thăm timhf hình gioăng cửa và giải thích lý do y như các cụ đang nhận định là do gioăng cửa cọ sát với thân xe gây ra tiếng cọt kẹt...và nhắn là hãng đang chờ bên Đức gửi về loại hợp chất gì gì đó để làm trơn và mềm bề mặt gioăng các cụ ạ. Em thắc mắc là sao lại tự động gọi cho em để nói về cái bệnh cọt kẹt này thì bạn ấy ko nói rõ ràng cứ ậm ừ...em thì cóc cần biết lý do tại sao lại biết mà chỉ xoáy vào việc các ông xử lý thế nào cho phi đội các cụ nhà mình thôi.

minhdung91

Xe hơi
Không được thay gioăng mới ma lại chờ bên Đức gửi về hóa chất á cụ? :)))) buồn cười thật. Cái chất dượng gioăng đấy hàng rửa xe nào chả có... Hnay em rửa xe ở chỗ bác Tuấn Trọc dưới Cầu giấy, hướng dẫn 1 bác đi C250 EX bôi chất đấy lên gioăng đúng là hết kêu, nhưng thấy bảo đi độ 1 ngày nó khô đi là lại kêu. Vấn đề là loại gioăng này k hợp và thông số siết cửa k hợp ấy các cụ ạ. Em đọc bên MB world cũng có nõi đến lỗi này. Thế là bị toàn cầu đấy các cụ.

tuanvq1976

Xe đạp
Không được thay gioăng mới ma lại chờ bên Đức gửi về hóa chất á cụ? :)))) buồn cười thật. Cái chất dượng gioăng đấy hàng rửa xe nào chả có... Hnay em rửa xe ở chỗ bác Tuấn Trọc dưới Cầu giấy, hướng dẫn 1 bác đi C250 EX bôi chất đấy lên gioăng đúng là hết kêu, nhưng thấy bảo đi độ 1 ngày nó khô đi là lại kêu. Vấn đề là loại gioăng này k hợp và thông số siết cửa k hợp ấy các cụ ạ. Em đọc bên MB world cũng có nõi đến lỗi này. Thế là bị toàn cầu đấy các cụ.
Em đồng ý với quan điểm của cụ là làm sạch gioăng bằng hợp chất cũng ko dứt điểm được cụ ạ. Vậy nên các cụ cứ chờ thêm tgian xem hãng có PA thay thế gioăng là tốt nhất. Vấn đề siết cửa em thấy cánh cửa con C250-2015 khi đóng chặt rồi mình ở bên ngoài ấn tay vào mép trên cùng cánh cửa (chỗ nẹp crom) thấy có độ dao động cọ sát với thân xe kèm theo tiếng cọt kẹt do ma sát chứng tỏ độ chặt chẽ là chưa chuẩn. Em quay sang thử ấn tay vào cánh cửa con S550 nhà em (nhập khẩu Mỹ) thấy nó im phăng phắc luôn. Vậy các cụ có nghĩ là do tiếng cọt kẹt từ chỗ đó không ạ? Vì khi em chạy con C2015 mà có tiếng cọt kẹt đó là em chỉ cần hạ kính xuống 1cm thôi là hết kêu các cụ ạ.

minhdung91

Xe hơi
Đúng là phần đấy cụ ạ. E bóc gioăng cao su ra ở phần đấy bởi dán nó thì phải dóng cửa mạnh tay hơn thì khi bóc ra lại kêu...

pig

Đi bộ
Xe của tôi cũng hệt như Bác, vừa hỏi bên hãng xong chưa có thời gian mang sang kiểm tra

minhdung91

Xe hơi
Mấy hôm nay em đang loay hoay tự tìm tòi để khắc phục triệt để nhưng báo cáo các cụ là tiếng kêu đã xuất hiện trở lại... cách duy nhất là thay gioăng thôi ạ. Và cho em hỏi các cụ đi C 2015 là cảm thấy cách âm từ cửa xe thế nào ạ??? em thấy quá kém so với đời trước.

tuanvq1976

Xe đạp
Mấy hôm nay em đang loay hoay tự tìm tòi để khắc phục triệt để nhưng báo cáo các cụ là tiếng kêu đã xuất hiện trở lại... cách duy nhất là thay gioăng thôi ạ. Và cho em hỏi các cụ đi C 2015 là cảm thấy cách âm từ cửa xe thế nào ạ??? em thấy quá kém so với đời trước.
Cụ ơi, xe của em thì em thấy cách âm tương đối ổn (vấn đề cách âm ổn hay chưa ổn thì còn tùy thuộc vào cảm nhận của từng cụ) nhưng em thấy lăn tăn là tiếng động cơ có vẻ gào to hơn đời trước nên khi tăng ga thấy ồn lắm ạ. Còn âm thanh bên ngoài đường thì em thấy C2015 cách âm thế là cũng ok rồi. Em xin phép có ý kiến với tất cả các cụ nếu 1 ngày cuối tuần nào đó các cụ có xe C2015 mà rảnh thì tập trung tại 1 địa điểm nào đó để giao lưu và thử nghiệm luôn tiếng ồn thì tốt quá ạ!

minhdung91

Xe hơi
Em mong muốn lập hội C class đi ạ... Các cụ có hứng thú thì ta lập hội, hôm nào tập trung ở chỗ nào đấy để cùng trao đổi về những vấn đề của C mới ạ!

Louis_nguyen

Xe máy
cụ lập 1 nhóm trên fb để mọi ng dễ trao đổi thông tin

ThahTug

Xe đạp
Các bác lập hội trên fb c? Cho e tham gia với :)

minhdung91

Xe hơi
Các cụ chú ý nhé: em đã lập hội cho C class. Các cụ search trên FB là Mercedes C class Club là ra nhóm nhé. các cụ tham gia đi để em add.....*-:)

minhdung91

Xe hơi
Có cụ nào đã mày mò được cách nào để giải quyết tiếng kêu chưa ạ?

Vân Chiến

Xe hơi
Cụ chủ bỏ một đống tiền ra mà đổi lại như thế thì buồn quá. Quá chán cho hãng cụ nhỉ.

tuanvq1976

Xe đạp
Báo cáo cụ là em đã lấy xi Kana đáng bóng dọc mép trên cùng của cửa bên phần thân xe (cột A- chỗ mà cái gioăng cửa cao su phía trên nẹp crom phần cánh cửa tiếp xúc với phần thân xe) là hết kêu roài. Vấn đề là xi Kana cũng giữ bề mặt sơn bóng nhẵn khá lâu nên em đi cả tuần nay ko thấy kêu nữa ạ. Chứ dùng chất bảo dưỡng gioăng em thấy nhanh bị kêu lại cụ ạ.

minhdung91

Xe hơi
Báo cáo cụ là em đã lấy xi Kana đáng bóng dọc mép trên cùng của cửa bên phần thân xe (cột A- chỗ mà cái gioăng cửa cao su phía trên nẹp crom phần cánh cửa tiếp xúc với phần thân xe) là hết kêu roài. Vấn đề là xi Kana cũng giữ bề mặt sơn bóng nhẵn khá lâu nên em đi cả tuần nay ko thấy kêu nữa ạ. Chứ dùng chất bảo dưỡng gioăng em thấy nhanh bị kêu lại cụ ạ.
Cụ đánh bóng bằng cana em sợ ảnh hưởng đến gioăng ấy ạ! :)) Cụ tham gia Club của nhóm trên Facebook chưa?

tuanvq1976

Xe đạp
Cụ đánh bóng bằng cana em sợ ảnh hưởng đến gioăng ấy ạ! :)) Cụ tham gia Club của nhóm trên Facebook chưa?
Cụ ơi, em đánh Kana ở phần thân xe chứ ko đánh phần gioăng cao su của cánh cửa xe ạ. Tức là em đánh hết đường cong cột A đến cột C cụ ạ. Còn phần gioăng cao su em chỉ lau nước thật sạch thôi. Em thì lại ko dùng FB (món này em ngu lắm) cụ ạ vì công việc hàng ngày cũng khá bận nên chưa dùng ạ. Thực ra em mong các cụ nhà mình gặp nhau trực tiếp và thử xe của nhau luôn thì mới ra ngô ra khoai cụ công nhận không.

vianhyeuem_19

Xe hơi
em nó khỏi bệnh chưa cụ