Lỗi công tắc khẩn cấp trên Getz đời 2008

Bẩm các cụ, con getz nhà cháu đời 2008 bị hỏng cái công tắc báo khẩn cấp, sau khi đưa vào huyndai giải phóng thay công tắc khác nhưng đi được 1 thời gian lại hỏng (làm ảnh hưởng cả tới đèn báo rẽ do đấu chung mạch điện). Nay cháu muốn thỉnh các cụ xem do nhà cháu bị thay công tắc đểu hay tại cái công tắc đó dễ hỏng vì đấu liền mạch với báo rẽ ? xin được rửa tai hóng chuyện các cụ [-O<

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ ktra cái rơle xinhan 3 chân xem có bị dính ko ạ.cái công tắc màu đỏ có hình tam giác đúng ko cụ.

Bẩm các cụ, con getz nhà cháu đời 2008 bị hỏng cái công tắc báo khẩn cấp, sau khi đưa vào huyndai giải phóng thay công tắc khác nhưng đi được 1 thời gian lại hỏng (làm ảnh hưởng cả tới đèn báo rẽ do đấu chung mạch điện). Nay cháu muốn thỉnh các cụ xem do nhà cháu bị thay công tắc đểu hay tại cái công tắc đó dễ hỏng vì đấu liền mạch với báo rẽ ? xin được rửa tai hóng chuyện các cụ [-O<
Theo em thì cái công tắc này không có hàng đểu, vấn đề nằm ở chỗ nguyên nhân của cái sự hỏng này là cái gì thì chưa thấy cụ nói, và nó hỏng như thế nào cũng là một yếu tố quan trọng để xét cụ ạ.

Theo em thì cái công tắc này không có hàng đểu, vấn đề nằm ở chỗ nguyên nhân của cái sự hỏng này là cái gì thì chưa thấy cụ nói, và nó hỏng như thế nào cũng là một yếu tố quan trọng để xét cụ ạ.
Bẩm các cụ, con xe của em giờ bấm công tắc khẩn cấp ko được, tắt đi lại phải lay khéo mới lên lại xi nhan, nếu cứ bấm (ko sáng đèn báo khẩn) rồi tắt thì xi nhan sẽ tịt theo luôn, lúc này các loại đèn báo rẽ coi như dưa điếc cả làng, em biết là do tiếp xúc lỏng lẻo nhưng em muốn hỏi là do loại công tắc đó hay bị như vậy ? và có cách nào khắc phục triệt để không ? (em đã chấp nhận đắt và lắp mới tại đại lý mà chạy được khoảng 3 tháng lại bị).

AMATAX

Xe điện
Cái công tắc đó chỉ là tiếp điểm cơ khí thôi đâu có dễ hỏng, có thể thợ chưa tìm đúng nguyên nhân hỏng đấy cụ.

Bẩm các cụ, con xe của em giờ bấm công tắc khẩn cấp ko được, tắt đi lại phải lay khéo mới lên lại xi nhan, nếu cứ bấm (ko sáng đèn báo khẩn) rồi tắt thì xi nhan sẽ tịt theo luôn, lúc này các loại đèn báo rẽ coi như dưa điếc cả làng, em biết là do tiếp xúc lỏng lẻo nhưng em muốn hỏi là do loại công tắc đó hay bị như vậy ? và có cách nào khắc phục triệt để không ? (em đã chấp nhận đắt và lắp mới tại đại lý mà chạy được khoảng 3 tháng lại bị).
Cá nhân em thì chưa thấy cái công tắc này của bất cứ xe nào tự nhiên hỏng cả, nó chỉ là tiếp điểm cơ khí thông thường, lại khá ít dùng, cụ nên xem lại xe của mình xem có độ đẽo gì thêm không làm cái tiếp điểm bị quá tải gây hỏng. Nếu nó chập chờn thì theo em thay mới là không cần thiết, chỉ tháo ra làm sạch là nó lại chạy bình thường.
Do nó rất ít được dùng và ít hư hỏng nên em dám khẳng định nó không có hàng lởm.

Hoặc giả mớ dây điện bên trong đã chèn ép cái công tắc dẫn đến nó chạy không trơn tru nên cái lò xo hổi không đủ khỏe để đẩy cái nút trở lại vị trí OFF, cụ nên kiểm tra lại cụ nhé!

Vâng cảm ơn các cụ đã chỉ dạy, em sẽ thử khám và phá xem có chuyển biến gì không. Tiện đây các cụ cho em hỏi có cụ nào biết chỗ nào bán camera hành trình giá mềm chút không ạ, em định lắp nhưng chưa biết nên đến chỗ nào và loại nào cho thích hợp, kính nhờ các cụ chỉ dạy cho ạ :">

hoangvubg

Xe buýt
Công tắc đỗ khẩn cấp đó có mấy khi hỏng đâu nhỉ, cụ nên tìm nguyên nhân trc khi thay thế cái mới!