Lỗi civic

hungapu

Xe buýt
Em thấy lỗi lớn nhất của civic là máy bé mà công xuất lớn . ga 1 tý là vọt tung tóe . Cho nên các bác thấy civic hay bị tai nạn là như thế đấy ! :)):))

tuanvinare

Xe đạp
Vấn đề là cái cần gạt nước nó gạt như kiểu đồ hàng mã ạ, gạt qua gạt lại mấy cái mà hầu như bụi bẩn còn nguyên . Khắc phục thế nào ạ , có thay được cần gạt khác không các bác ?

Cái lỗi kính bị chập lên lên xuống xuống sửa ở gara ngoài có được không hay phải vào tận hãng ạ ?
Có mấy nguyên nhân sau,bác tự tìm hiểu xem nhé:
1. Nếu xe bác chạy lâu rồi hay đã bị lão hóa rồi thì thay cái mới đi sẽ hết ngay.

2. Thế lúc bác gạt qua gạt lại bác có xịt thêm ít nước lên k, k xịt thêm nước thì bụi bẩn khó đi lắm, nước phun kính bác nhớ đổ thêm nước rửa kính vào nhé. Xe e cứ thấy bẩn là em bấm cho 2 phát thế là ngon lành cành đào ngay, chấp cả bọn chim hay xxx bậy lung tung.

Gaubeo

Xe tăng
Đọc qua thấy có ông đi CV xe bị chê cay cú roài khekhe. Mấy cái lỗi nhỏ này thì vào hãng làm có mất tiền đâu, bảo hành 3 năm cơ mà, thiệt tình, đi xe nhập thì bảo hành ở sông.

thaoeo

Xe buýt
Kẹt nỗi xe nhập lại ít hỏng vặt, nên không cần bảo hành. Xe LD toàn ráp hàng Tung Của loại 2, loại 3 nên hỏng miết :))
Đọc qua thấy có ông đi CV xe bị chê cay cú roài khekhe. Mấy cái lỗi nhỏ này thì vào hãng làm có mất tiền đâu, bảo hành 3 năm cơ mà, thiệt tình, đi xe nhập thì bảo hành ở sông.

Gaubeo

Xe tăng
Kẹt nỗi xe nhập lại ít hỏng vặt, nên không cần bảo hành. Xe LD toàn ráp hàng Tung Của loại 2, loại 3 nên hỏng miết :))
Hehe bác này dìm hàng ghê quá, con Civic ghẻ có cái nào làm hàng Tung Của đâu nhỉ?

PARASUCO

Xe tăng
Thôi thì cứ nhận là xe Civic là xe ghẻ đi ha ha , tiền em còn phải để làm việc khác kiếm cơm, chứ mua xe hoành tráng chết dí 1 đống tiền phí quá . Em lên từ từ cho chắc hihi , không sống gấp sống vội làm chi .

Hỏi câu hơi Gato tí, các bác cho hỏi cái cốp chứa tài liệu trong xe có đèn không thế, em mới đi mở ra thấy tối om đang thắc mắc ko hiểu có đèn không, cũng bảo nhìn mấy lần xong cứ quên. Xe em mở ra tối om ạ .

Gaubeo

Xe tăng
Thôi thì cứ nhận là xe Civic là xe ghẻ đi ha ha , tiền em còn phải để làm việc khác kiếm cơm, chứ mua xe hoành tráng chết dí 1 đống tiền phí quá . Em lên từ từ cho chắc hihi , không sống gấp sống vội làm chi .

Hỏi câu hơi Gato tí, các bác cho hỏi cái cốp chứa tài liệu trong xe có đèn không thế, em mới đi mở ra thấy tối om đang thắc mắc ko hiểu có đèn không, cũng bảo nhìn mấy lần xong cứ quên. Xe em mở ra tối om ạ .
ĐÚNG rồi bác mình nhận là xe còi cho nhanh, mình tiền ít sao hít heroin. Hộp TL không đèn không khóa luôn.

dylan5555

Xe tải
Các bác cho em hỏi tý, em mói chạy >1.000k, đã bị kẹt kính rồi . Phóng từ HP - HN bọn Tây Hồ chỉ phun RP7 và bôi mỡ vào khe kính chứ không làm gì cả (mà RP7 và mỡ thì HP nhà em cũng có đâu cần lên HN), các bác cho em biết bị kẹt kính bọn nó thường sửa cái gì nhé? Cám ơn các bác

quan điểm của em là cái gì cũng thích dùng hàng VN , ngoại trừ xe oto. Mịa cứ dùng LD mãi chỉ làm đày *** chúng nó thôi đến bao giờ nó mới trả ôto vè đúng giá trị thực của nó. nhiều tiền em cũng mua xe nhập cho bọn LD phá sản hết , xét cho cùng thì nền công nghiệp oto của ta có phá sản đôi khi lại hay vì thực ra nó chẳng làm đc gì sau bao nhiêu năm bảo hộ cho đến bây giờ vẫn phải nhập khẩu hầu hết linh kiện có tự sản xuất được cái gì cho ra hồn đâu.
Bác nói quá đúng. Các bác không thấy cái slogan của bọn Honda à? "Tôi yêu Việt Nam". Người Vn mình nghe mà cứ sướng cứng cả người mà không biết nó đang chửi mình đấy các bác ạ. Vì chỉ có dân Vn chúng mày đi xe máy nhiều như thế nên xe chúng nó làm ra bao nhiêu bán hết bấy nhiêu. Còn cái đáng yêu nữa là không bao giờ kêu ca gì về chất lượng sản phẩm cả. Xe như giẻ rách cũng tranh nhau mua heeee. Lại còn mất thêm cả tiền cho bọn sâu để được lấy xe sớm. Mấy cha ngồi bên trên cứ dí cho tý $ vào **** thì bên dưới các LD muốn làm gì thì làm. Thử hỏi có nước nào trên TG như thế không? Vậy thì Honda nó cả kêu ầm lên vì sướng quá à haaaaaaa " Tôi yêu Việt Nam":))

longyt

Xe tải
Đầu năm tôi cũng mân mê CV 2.0 suốt, băn khoăn giữa CV 2.0, Altis 2008 (hy vọng sắp ra, định chờ), Corolla nhập... Lên HD Tây Hồ, xin mãi nó mới cho lái thử (2 vòng ở sân sâu rum!!!!!). Thấy ko sướng + thái độ sale không nhiệt tình lắm... ==> chán, thôi luôn... Hóa may!

MayMan

Xe tăng
Các bác cho em hỏi tý, em mói chạy >1.000k, đã bị kẹt kính rồi . Phóng từ HP - HN bọn Tây Hồ chỉ phun RP7 và bôi mỡ vào khe kính chứ không làm gì cả (mà RP7 và mỡ thì HP nhà em cũng có đâu cần lên HN), các bác cho em biết bị kẹt kính bọn nó thường sửa cái gì nhé? Cám ơn các bác
KHổ bác quá. Ông cụ nhà em hồi trước cũng cứ đắn đo mua xe LD vì nó có cái showroom với bảo hành này nọ nhưng nghe qua thấy có vẻ cũng chẳng hơn gì bhanfh của xe nhập cả mà chất lượng lại lởm, hay lỗi nữa chứ

khoinguyen

Xe điện
Theo em tì tiền nào của ấy, đúng là xe LD không ngon bằng xe nhập thật, nhưng xe nhập thì giá cao hơn xe LD (trừ Camry 2.4), bảo hành, hậu mãi và các dịch vụ đi kèm cũng khó khăn, bác nào đã chơi mấy con đặc chủng sẽ biết ngay, mua cái gương thôi cũng phải đặt hàng nước ngoài về mất mấy tháng.
Lái xe của thằng bạn em từ nghi ôm con Lexuỵt ở nhà thì chớ, đi đâu là không dám rời khỏi xe, đứng đường thì xuống khỏi xe đứng canh nó luôn, cái gương cả ngàn đô mất chết liền.
Cái gì cũng có giá của nó thôi.
Còn chuyện lằng nhằng của các LD, bản chất sau xa là do chiến lược kinh doanh của hãng, nhưng mà phần nhiều do mấy sâu VNmese nhà mình cả thôi.

longyt

Xe tải
Cách kinh doanh của VN mình "chập giật" quá... Ko bao giờ lấy chữ "Tín" làm đầu, nên chỉ được chốc nhát thôi, sau ai cung chán (chả phải bán xe không đâu, mà hầu như mọi chuyện khác cũng thế).

longyt

Xe tải
Đúng là đi xe cũ cũng có cái thích, là chẳng phải lo lắng va quệt, chẳng lo mất gương, mất chữ, mất logo... Bạ đâu quẳng đó. Cũng sướng!!!

PARASUCO

Xe tăng
Kính kẹt thì hôm nay em gọi lên HonDa Tây hồ hỏi rồi, người ta bảo đem vào chỉnh 30 phút là xong nên mai em lái vào .

hoangminhtnvn

Xe điện
Hay các bác học tập e tý nhỉ, e đi xe nhập khẩu nhưng treo biển LD, thế là hay nhất