[Funland] lời cảnh tỉnh: 2 thanh niên đuối nước tại đập đồng đò Sóc Sơn - Hà Nội

Ni No Kuni 2

Xe điện

bembemts

Xe tải
20 năm trước em làm việc ở khu Thái Lai - Đồng Đò này. Phải nói là trong này trước kia là nơi khỉ ho cò gáy, dân cư thưa thớt vô cùng.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Chục năm trước em tắm nước khoáng lúc gần đến Hà Giang, nằm trong bồn mà tự dưng cứ lịm dần người tuột dần xuống, may lấy hết sức vùng dậy trèo ra ngoài ko nước ngập mặt thì cũng đứt rồi
Nên mình cũng không chủ quan đc cụ nhỉ, nhiều lúc thấy có các trường hợp đuối nước rất vô lý nhưng đúng lẩy ra rồi mới biết không gì là không thể.

namson229

Xe điện
Ra sông, hồ ...nước chảy siết, mặc áo phao cũng chưa ok, gần e có chú ngày nào cũng bơi hồ, vẫn kèm can, thay phao, can buộc dây, nối vào tay

TSTA

Xe container
Có thông tin gì về người mất không cụ, độ tuổi khỏng bao nhiêu. Hồ này là nơi tập bơi ngoài trời của đội người sắt.
Đội ng sắt là đội nào vậy cụ.

TÔN

Xe container
Buồn! ko biết là do lỗi của Giáo dục nhà trường hay do lỗi của XH nhỉ?
Chuyện này ko phải lỗi của riêng ai,ai cũng đều có trách nhiệm,kể cả bản thân của 2 cậu thanh niên kia cũng có phần.1 phần cũng có thể là do số phận
E ruột e ngã nước năm 2 tuổi cách đây 26 năm,nhưng giờ nhớ lại gia đình e vẫn đau buồn như chuyện vừa mới xảy ra

TÔN

Xe container
Sao hơn 1 tháng trở lại đây đọc báo liên tục thấy các vụ đuối nước,nhiều hơn hẳn các năm trước.ko biết có cụ nào để ý đến điều này ko ?

Leanh65

Xe container
Sinh nghề tử nghiệp, quê em có vài vụ toàn rái cá bị đuối, thường là do chuột rút hoặc quá liều khi bơi giữa mùa nước lạnh hay đang lụt to.
Vậy nên nếu bơi cũng nên làm cái áo phao cho chắc.
Mặc áo phao thì còn bơi gì nữa cụ, nhất là ở sông hay biển. Dân bơi biển chỗ em chỉ kéo theo cái can 10-20 lít thôi. Em từ đận ngã tn bị dập gót chân và chấn thương cổ chân nặng đến nay tuy phục hồi nhưng hay bị chuột rút bắp chân ấy khi trời lạnh để lâu 1 tư thế và thay đổi đột ngột nên không dám bơi xa nữa chứ trước tai nạn em không bao giờ bị chuột rút nên bơi vô tư chả can kiếc gì.

vneseman

Xe lăn
Em mới bơi (vầy nước thì đúng hơn) ở hồ này mấy tuần trước nhưng có áo phao, không áo phao thì nghỉ, em không dám chơi liều thế. Trên bờ trời nắng ấm nhưng ra xa 1 tý mà đứng người là nước khá lạnh dưới chân nên em cứ phải thả người là là mặt nước cho đỡ lạnh.

vua_luoi

Xe điện
Thế mới i thấy các cháu xem YouTube ko xem Bear grilss

taiadau

Xe điện
Nhà vợ em trên Tuyên Quang, có 1 đoạn góc cua trên đường quốc lộ. Cứ vài năm lại có 1 vụ tai nạn chết người. Có lúc em lái xe đi qua đoạn đấy tự dưng thấy lạnh người dù lúc đó không nghĩ gì về các vụ này...
Lần sau lái xe, cụ nhớ mặc ấm vào, đỡ lạnh :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em mới bơi (vầy nước thì đúng hơn) ở hồ này mấy tuần trước nhưng có áo phao, không áo phao thì nghỉ, em không dám chơi liều thế. Trên bờ trời nắng ấm nhưng ra xa 1 tý mà đứng người là nước khá lạnh dưới chân nên em cứ phải thả người là là mặt nước cho đỡ lạnh.
Mặc áo phao thì cụ có bơi được không? Nhân thể cụ nào bơi tốt mà thử mặc áo phao cho em cái nhận xét phát, có bơi được không? Ếch với bướm thì chắc không bơi được?

nissantiida

Xe điện
Mặc áo phao thì cụ có bơi được không? Nhân thể cụ nào bơi tốt mà thử mặc áo phao cho em cái nhận xét phát, có bơi được không? Ếch với bướm thì chắc không bơi được?
Áo phao thông thường thì không thể bơi đúng kỹ thuật được. E có nói về 1 vài cách ở trang trước và quote lại đây kính cụ:

Các cụ muốn bơi lội đúng nghĩa và an toàn có thể theo cái phao nổi để khi mệt thì bám vào nhé. Phao nổi được đeo vào eo, sẽ k cản việc bơi lội nếu mình k chủ động ôm nó. Nhiều loại có thể để đồ cá nhân giá trị vào trong (điện thoại, đồng hồ...).

An toàn hơn nữa thì mặc đồ bơi giữ ấm đỡ bị ngứa do nước bị cắn, nút tai tránh vi khuẩn lạ chui vào tai, mũ bơi...
Đơn giản hơn thì buộc cái dây vào can 4l đeo vào bụng, lúc nào mệt thì ôm can

Xe bọ xít

Xe container
Chục năm trước em tắm nước khoáng lúc gần đến Hà Giang, nằm trong bồn mà tự dưng cứ lịm dần người tuột dần xuống, may lấy hết sức vùng dậy trèo ra ngoài ko nước ngập mặt thì cũng đứt rồi
Chắc bồn này có E nào tèo nên vong bắt cụ, nhưng vía cụ mạnh hơn vong nữ đó, nên vong ko nhấn chìm đc Cụ. E phỏng đoán lý do theo hệ tâm linh nhé, chính lúc cụ lịm ko làm chủ đc là vong đang tì đè Cụ đó

AHBP

Xe tải
Bơi khó chịu lắm, cố còn xước da ấy chứ, cụ nào hay bơi chắc ăn mà lại thoải mái thì làm cái phao con nhộng CO2 đeo tay ấy, gọn nhẹ thoải mái an toàn :)