[Thảo luận] Lời cám ơn diễn đàn!

congtuan89hp

Xe tải
Hê,lời đầu tiên cho em xin cảm ơn các cụ,mợ.... trong diễn đàn mình đã có những đóng góp về các tình huống giao thông giúp mọi người thêm hiểu biết luật và tránh bị XXX vịn láo :D
Số là hôm nay em có việc phải đi Hải Phòng,cũng là về quê em.Về qua ga Dụ Nghĩa (cách chốt XXX Quán Toan chừng hơn 1km,em có vượt 2 bác xe con (xe đẹp,đường ngon mà cứ bò tầm 50km/h) ở làn thứ 2 của xe cơ giới tính từ giải phân cách.Khi cách chốt tầm 300m,em nhìn từ xa thấy 2 chú XXX đang dắt nhau ra đường.Em gia cát dự là 2 chú dắt nhau sang đường cho an toàn nhưng ôi thôi,2 chú dừng lại.Lúc này em xác định là bị vịn rồi.Vẫn bình tĩnh giữ tốc độ,đến gần chốt thì em bị ăn cạp nong.Thế là phải giảm tốc độ,xi-nhan,đỗ xe vào lề,chuẩn bị sẵn giấy tờ và xuống xe.
XXX1(tên Nhường) ra chào em,yêu cầu cho kiểm tra giấy tờ.
E : Theo thông tư BCA (em chém vì cũng chả nhớ rõ :D ) chú phải thông báo cho cháu lỗi và chứng minh lỗi đó thì cháu sẽ xuất trình giấy tờ,còn giấy tờ thì cháu cầm đây rồi.
XXX1: Vẫn "yêu cầu anh xuất trình giấy tờ,chúng tôi sẽ chỉ cho anh lỗi sai"
E : Cháu chỉ xuất trình giấy tờ khi chú chứng minh lỗi vi phạm.
XXX1 : Anh vi phạm lỗi vượt sai quy định :)).
E : Chú ạ,chú làm rõ cho cháu biết cháu vượt thế nào là sai quy định.
XXX1 : Anh vượt bên phải của xe khác.
E : Cười khẩy :P.Chú ạ,đường này có 2 làn xe cơ giới,xe cháu được phép đi ở cả 2 làn,cháu chạy không quá tốc độ,họ đi làn khác,đi chậm thì cháu đi qua thôi
XXX1 : Anh không hiểu à,anh vượt như vậy là vượt phải,sai quy định,còn tôi không nói anh lỗi tốc độ.
E : Vẫn nhắc lại như trên.
Lúc này XXX bắt đầu cáu và gọi đàm :"Yêu cầu đọc lỗi xe 29Z-63xx".Đàm báo rằng :"Xe 29Z-63xx vượt phải 2 xe con ở km...."
XXX1 quay ra : Đấy,anh nghe rõ lỗi rồi nhé.
E : Lại tua lại.Lúc này XXX bắt đầu xưng mày tao,phồng mang trợn má và XXX2 ra tiếp viện.
XXX2 : Trường hợp này thế nào,không xuất trình giấy tờ à?
E : Cháu giấy tờ đầy đủ,nhưng chú chưa chứng minh được lỗi vi phạm,theo thông tư BCA....
XXX2 bắt đầu đàm và hỏi xe em chuyển làn có tín hiệu không,đàm báo rằng cả ra và vào làn đều không có.Lúc này thầm nghĩ : tiên sư nó láo,mình chủ động vượt 2 bác bò ra đường đó và tín hiệu đầy đủ.XXX2 nói với XXX1 : lập cho NÓ cái lỗi chuyển làn không tín hiệu và cút thẳng.
E bình tĩnh : Chú ạ,cháu chuyển làn có tín hiệu,khi đi từ ga Dụ Nghĩa lên cháu đã đi ở làn số 2 và "đi qua" 2 xe kia cháu có tín hiệu để xin chuyển vào làn trong.
XXX lại bô lô ba la : Thứ nhất : Anh vượt sai quy định,vượt bên phải của xe khác,gây nguy hiểm.Thứ hai : Anh chuyển làn không có tín hiệu.
E : Cháu không vượt sai và chuyển làn là có tín hiệu,nếu không chú cho cháu xem hình ảnh.
XXX1 : Tôi sẽ có hình ảnh cho anh xem ( nhưng đợi chả thấy đâu).
E : Chú ạ,cháu tham gia giao thông trên đường 5 cũng tương đối nhiều,lỗi vượt phải này của các chú cháu đã học thuộc rồi.Còn đây là xe họ đi chậm,cháu đi qua.Thôi thì có gì chú nhắc nhở,cháu cũng là người Hải Phòng,đi lại qua đây cũng nhiều
Vừa dứt câu,XXX1 soi lại GPLX của em xem ở đâu và bắt đầu dịu giọng.Chúng tôi tuần tra kiểm soát giao thông trên đường,mục đích là để tuyên truyền hướng dẫn.........(bắt đầu 1 bản trường ca) rồi kết 1 câu : "Lỗi này của anh chúng tôi có thể phạt hoặc nhắc nhở".
Nghe đến câu này em cũng hiểu và nói " Thôi chú ạ,những điều chú góp ý cháu xin ghi nhận và lần sau cố gắng không đi qua xe khác ở làn này tránh gây nguy hiểm.Thôi cháu đang đưa sếp đi có việc,chú thông cảm cho cháu"
Thế là XXX1 đưa em giấy tờ và nói : Thôi đi đi. 8->'
E : Cháu cảm ơn chú và chủ động bắt tay nhưng XXX kiêu éo thèm bắt tay tử tế,giơ ngược với tay E rồi quay mặt đi luôn.
Em k ghi âm,cũng chẳng có hình để hầu các cụ,tường thuật hơi dài,chuyện cũng đã cũ.Nhưng em chỉ muốn thỉnh giáo các cụ(mợ) thích bò ra đường thế này.Đường rộng,xe đẹp,cụ(mợ) nào không đi nhanh được thì nên tạo điều kiện để người đi sau tham gia giao thông được nhanh chóng,thuận lợi,tránh bị XXX vị láo gây mất thời gian,tốn nước bọt.
Em xin hết và chân thành cảm ơn các cụ đã đọc câu truyện nhạt của em @};-

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
hơi nhạt nhưng mà cũng hoan nghênh tinh thần của cụ.

dreamwater

Xe điện
Ko ghi âm, ko ghi hình. Làm sai quy trình OF. Cụ còn cảm ơn với nhạt nhẽo cái gì

manhhung1901

Xe điện
Em đọc mà ko thấy Cụ viết là Cụ đưa giấy tờ...thế mà ố đoạn xxx phải trả giấy tờ cho Cụ.

Boytriton

Xe điện
Cụ chủ thuộc bài ghê, chúc mừng cụ.

USS

Xe tải
Ko ghi âm, ko ghi hình. Làm sai quy trình OF. Cụ còn cảm ơn với nhạt nhẽo cái gì

Ghi âm,nghi hình sẽ thật bất lợi nếu cụ chủ thớt không lập luận sắc bén.
Theo ngu ý của em:
-theo đúng luật GTĐB thấy; chính xác mình không vi phạm > nhẹ nhàng nhưng đanh thép phản bác lại những cáo buộc từ phía xxx....!
-nếu vi phạm vẫn nhất thiết phải ghi âm,ghi hình,phòng tình huống xấu có thể xẩy ra...

congtuan89hp

Xe tải
Em đọc mà ko thấy Cụ viết là Cụ đưa giấy tờ...thế mà ố đoạn xxx phải trả giấy tờ cho Cụ.
Sr cụ,vì viết dài nên em cũng quên mất.Đoạn XXX nói sẽ cho em xem hình ảnh nhưng chờ không có thì em đưa giấy tờ cho XXX :D

MrLongKem

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ thoát được cả chim mồi và mấy chú xxx \:D/

congtuan89hp

Xe tải
Ghi âm,nghi hình sẽ thật bất lợi nếu cụ chủ thớt không lập luận sắc bén.
Theo ngu ý của em:
-theo đúng luật GTĐB thấy; chính xác mình không vi phạm > nhẹ nhàng nhưng đanh thép phản bác lại những cáo buộc từ phía xxx....!
-nếu vi phạm vẫn nhất thiết phải ghi âm,ghi hình,phòng tình huống xấu có thể xẩy ra...
Cụ nói chuẩn đấy ạ.Ghi âm với hình thì không khó vì em có con Cannon G9 trong xe.Nhưng thiết nghĩ mình không sai,cứ bình tĩnh,nhẹ nhàng là ổn.Thấy mình vậy XXX biết k ăn được sẽ nhả ngay.Còn nếu cụ xuống 1 cái nào là âm với hình,thì XXX không lôi lỗi này thì lỗi khác,có cãi được cũng tốn thời gian hơn.
Còn ý em chỉ mong các cụ(mợ) tuổi cao sức yếu chạy chậm thì đường thoáng,đẹp nên nhường đường cho người khác.Tránh làm chậm sự phát triển của nhân loại ( em chém hơi căng :D )

congtuan89hp

Xe tải
Em cảm ơn là cảm ơn các cụ tiền bối đã cho em thêm thông tin,kinh nghiệm để tham gia giao thông trên đường an toàn,thuận lợi,tránh bị XXX vịn.
Còn nhạt nhẽo thì em tự nhận rồi.Chỉ có điều đây là lần đầu tiên sau gần 1 năm ôm vô lăng em bị vịn và thắng XXX nên muốn chia sẻ với các cụ tí + lời nhắn nhủ tới các cụ( mợ) "tuổi cao sức yếu" thôi mà :D

Mr.Dzoãn

Xe tải
c hó quán toan ngày càng nổi tiếng các cụ nhở :)))) chúc mừng cụ chủ

LandRover_311

Xe tải
Hoan nghênh tinh thần của chủ thớt , các cụ chém cụ chủ vừa thôi , em thấy đầy cụ khi bị xxx tóm vào thì cun cút nộp giấy tờ và tiền đi cho lẹ , còn chả dám hỏi vặn nổi nửa câu , chưa nói là ướt đũng quần .em vodka cụ 1 chén

ThienRacer

Xe buýt
CHúc mừng cụ chủ đã sống và làm việc dựa trên tinh thần otofun. hjhj

hoquannd

Xe đạp
cụ chủ thế là bình tĩnh quá. em cứ nghe đến đường 5 thôi là em đã chán. em chúc mừng cụ

Focus8866

Xe tải
....Nhưng em chỉ muốn thỉnh giáo các cụ(mợ) thích bò ra đường thế này.Đường rộng,xe đẹp,cụ(mợ) nào không đi nhanh được thì nên tạo điều kiện để người đi sau tham gia giao thông được nhanh chóng,thuận lợi,tránh bị XXX vị láo gây mất thời gian,tốn nước bọt.-

Like các cụ

namhen

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ;
Em dự định đi Cát Bà một chuyến cho vợ cả hóng gió mà ngại đi quá, gặp mấy chú XXX này lại cáu tiết mất vui.

ThanhTungTB

Xe điện
Dù sao cũng chúc mừng bác thoát nạn trên tnh thần hiểu biết ,lập luận sắc bén ,bình tĩnh ,tự tin ,....

tt0812us

Xe điện
Hôm trước mình bị xxx bắt tại đường 5, vẫn cái lỗi mà ai cũng biết là cái lỗi gì ấy, xuống xe chỉ nói đúng 1 câu: "các anh bắt mãi lỗi này không chán à", thế là cho đi luôn, chưa đến 10 giây.
Dự tính lần sau bị như vậy sẽ nói với xxx: "các anh lập biên bản đi tôi ký cho" =:)

P/S: cùng lời cám ơn như cụ chủ, nhờ có OF nên mới không bị thịt!

damtrunghai

Xe hơi
Em cảm ơn là cảm ơn các cụ tiền bối đã cho em thêm thông tin,kinh nghiệm để tham gia giao thông trên đường an toàn,thuận lợi,tránh bị XXX vịn.
Còn nhạt nhẽo thì em tự nhận rồi.Chỉ có điều đây là lần đầu tiên sau gần 1 năm ôm vô lăng em bị vịn và thắng XXX nên muốn chia sẻ với các cụ tí + lời nhắn nhủ tới các cụ( mợ) "tuổi cao sức yếu" thôi mà :D
Mấy chú xxx này dính đòn nhiều quả này mà nghe có vẻ không chừa nhỉ?.....

tranduchop

Xe đạp
Cụ chiến ngon quá nhẩy... vote cho cụ!