Logo thử nghiệm hội FFi

puremoon

Xe buýt
Về cơ bản em thấy đề can TeamRS vẫn OK nhất. Mấy bác cứ thắc mắc sao xe tao cũng mua chính hãng lại không có cái Logo như của mày . Ơ em bảo là em dán đấy mà chả ai tin em. Cái Logo FFi này em thấy vẫn có cái gì chưa được khác biệt như FFi .

tai-xe-tre

Xe hơi
Em xin phép tham gia về cái logo tí .
- Thứ nhất: khi thiết kế đã phải tính đến vị trí để logo. Vậy nếu để ở dưới chữ fiesta thì có 1 vấn đề là chữ fiesta và chữ oto fun đều là chứ mềm mà gần nhau nhìn sẽ rối mắt. ( nên so le chữ mềm rồi thì sau đó là cứng )
- Thứ hai : đã là logo thì bãn thân nó đã là mang tính hình tượng ( đa phần là như vậy ) đại diện cho 1 cái gì đó, vậy nên càng đơn giản càng tốt.
- Thứ ba: cái thứ ba này em ko biết tả bằng lời như thế nào nhưng mà em chưa hiểu là các bác muốn cho "oto fun" là chính hay FFi team là chính.

em có chút ý kiến vậy thui, cũng mong đóng góp ít ý tưởng vào cái logo. mong la hội ta có logo đẹp

tai-xe-tre

Xe hơi
ví dụ kiểu như thế này dc ko các bác

tai-xe-tre

Xe hơi
ơ sao không up lên được nhỉ

0977123333

Xe buýt
em nghĩ các bác nên làm tên riêng của đội vẫn hay hơn, chứ để team FFI thì cũng không nổi bật cho lắm. làm 1 cái gì đó tên riêng của đội vẫn hay và chuẩn nhất

HNmember

Xe tăng
Hì hì, cái vụ Logo này ko dễ chơi- rất cảm ơn các Kụ đã vào "ném đá" để cho khách quan.
E thấy ko thể nhanh được do để cân xứng với cái xe cũng ko dễ- nhưng nhiều Kụ muốn có ngay nên muốn đi tắt- có điều ko đón đầu dc thôi! E vẫn nói lại là cái chữ và kiểu chữ rất ko ổn?!
Ví dụ như cái decan của cuộc thi hôm nọ E dán thử ở cánh cửa - bị nhiều người quen kêu xấu quá, dán vào làm "hỏng" cái xe đi??? Mà E thấy cái decan đó cũng ko đến nỗi nào!
Do vậy E đảm bảo các Kụ dán lên mà bị trên 65% chê thì liệu các Kụ có bóc đi hay ko?

HamLong3.0V

Xe điện
Em xin phép tham gia về cái logo tí .
- Thứ nhất: khi thiết kế đã phải tính đến vị trí để logo. Vậy nếu để ở dưới chữ fiesta thì có 1 vấn đề là chữ fiesta và chữ oto fun đều là chứ mềm mà gần nhau nhìn sẽ rối mắt. ( nên so le chữ mềm rồi thì sau đó là cứng )
- Thứ hai : đã là logo thì bãn thân nó đã là mang tính hình tượng ( đa phần là như vậy ) đại diện cho 1 cái gì đó, vậy nên càng đơn giản càng tốt.
- Thứ ba: cái thứ ba này em ko biết tả bằng lời như thế nào nhưng mà em chưa hiểu là các bác muốn cho "oto fun" là chính hay FFi team là chính.

em có chút ý kiến vậy thui, cũng mong đóng góp ít ý tưởng vào cái logo. mong la hội ta có logo đẹp
Cám ơn bác đã bỏ công góp ý nhưng mấy cái ý đó bọn em bàn mãi rồi đấy ạ. Em trả lời tý xíu về ý kiến của bác nhé:
1_ Tất cả các xe trên OF đều dán logo ở mông, do đó nhà ta cũng theo như rứa.
2_ Logo nhà mình như vậy chưa đủ đơn giản hay sao, hay lược đi chỉ còn "OF-FFi member" nhé ?
3_ Bọn em muốn 2 in 1, có nghĩa là hội FFi là tập thể nhỏ trong diễn đàn lớn OF.
Em xin hết !

HamLong3.0V

Xe điện
@HNmember:Anh em cũng bàn mãi rồi, sao mà 100% thống nhất được, đa số tán thành là chơi. K0 thích thì k0 dán, dán thì k0 chê. Vậy thôi, đơn giản mà. Lúc bàn để nặn thì chả thấy mấy ai, giờ ý kiến ý cò mệt đầu. Em ưng thiết kế này lắm rồi, anh Đức và anh Hiếu cũng bỏ ối công ra nặn chứ có ít đâu. Giờ giả thiết k0 ai làm em tự làm, dán cả FC lẫn FFi luôn cho máu. Ai thích khác biệt hoan nghênh tự nặn tự sướng :))

Chỉnh sửa cuối:

citycar

Xe tải
Thiết kế như thế là tạm ổn và anh em đã thông nhất rồi, chỉ cần chất liệu chuẩn nữa là ok. Bây giờ quan trọng là bác Việt cho ra được bản demo đúng theo yêu cầu của thiết kế thôi :-t

HamLong3.0V

Xe điện
Thiết kế như thế là tạm ổn và anh em đã thông nhất rồi, chỉ cần chất liệu chuẩn nữa là ok. Bây giờ quan trọng là bác Việt cho ra được bản demo đúng theo yêu cầu của thiết kế thôi :-t
YES, man !

Nhuan tho

Xe hơi
Hì hì, cái vụ Logo này ko dễ chơi- rất cảm ơn các Kụ đã vào "ném đá" để cho khách quan.
E thấy ko thể nhanh được do để cân xứng với cái xe cũng ko dễ- nhưng nhiều Kụ muốn có ngay nên muốn đi tắt- có điều ko đón đầu dc thôi! E vẫn nói lại là cái chữ và kiểu chữ rất ko ổn?!
Ví dụ như cái decan của cuộc thi hôm nọ E dán thử ở cánh cửa - bị nhiều người quen kêu xấu quá, dán vào làm "hỏng" cái xe đi??? Mà E thấy cái decan đó cũng ko đến nỗi nào!
Do vậy E đảm bảo các Kụ dán lên mà bị trên 65% chê thì liệu các Kụ có bóc đi hay ko?
Những người chê là do họ không có, em thấy cái topic xin lô gô OF bao giờ cũng hót :D - Quan trọng là hot, xấu đẹp hay không thì cũng là công trình nghiên cứu bàn bạc rất chi là công phu rồi - Em cổ vũ các cụ và đang bồ hóng những đứa con tinh thần của các cụ ra đời - vote nhiệt tình !!!!!!

0977123333

Xe buýt
Những người chê là do họ không có, em thấy cái topic xin lô gô OF bao giờ cũng hót :D - Quan trọng là hot, xấu đẹp hay không thì cũng là công trình nghiên cứu bàn bạc rất chi là công phu rồi - Em cổ vũ các cụ và đang bồ hóng những đứa con tinh thần của các cụ ra đời - vote nhiệt tình !!!!!!
cũng không hẳn cụ ơi, lô gô là niềm tự hào của anh em trong đội, nên thiết kế lô gô có tên của đội thì rất nên mà. cụ xem dán cái gì thì dán nhưng lô gô của đội luôn được em em giữ gìn và xin dán nhiều nhất mà, ra đường tự hào là anh em cùng 1 đội ^^

HNmember

Xe tăng
cũng không hẳn cụ ơi, lô gô là niềm tự hào của anh em trong đội, nên thiết kế lô gô có tên của đội thì rất nên mà. cụ xem dán cái gì thì dán nhưng lô gô của đội luôn được em em giữ gìn và xin dán nhiều nhất mà, ra đường tự hào là anh em cùng 1 đội ^^
Cảm ơn Kụ, cũng chính vì thế mà E muốn nó SANG một tý để dán lên mọi người phải ...ngắm nhìn!

tai-xe-tre

Xe hơi
Bác nào nói những lời nhận xét là "ném đá" thì có phần hơi cực đoan rồi. ( nhưng công nhận là thực tế cũng có một số đồng chí vào ném đá thật ) còn em thì cũng vì làm nghề liên quan chút đến đồ họa nên ngắm nghía cái logo 1 luc cũng thấy ngứa nghề thì góp ý 1 chút theo con mắt của em thôi. đương nhiên bỏ tâm huyết ra để làm cái logo thì ai cũng muôn nó đẹp, bởi vì ko chỉ 1 mình bác thiết kế cái logo đấy dùng, mà cho nhiều người. chứ cái gì đưa ra đây cũng hô hào vỗ tay hoan hô thì gọi gì là diễn đàn. thui rut kinh nghiệm giờ em vào otofun chả dám phát biểu gì. em sorry các bác. còn nói là làm xong rồi mới nói, thì em cũng xin thưa, làm ra logo em mới nhìn thấy mà tham gia ý kiến được chứ ko nhìn thấy gì thì nhận xét kiểu thầy bói à.

tai-xe-tre

Xe hơi
Thanks bac digger up ho em. em là em chả biết up. luc xem logo em tự nhiên ngứa nghề nên phac thảo qua qua trong có mấy phút nên còn vụng lăm. chỉ là đưa ra thêm 1 hướng đê a e tham khao thui. có gì mong các bác nhẹ tay.

Dân Nghệ

Xe tăng
Về cơ bản em thấy đề can TeamRS vẫn OK nhất. Mấy bác cứ thắc mắc sao xe tao cũng mua chính hãng lại không có cái Logo như của mày . Ơ em bảo là em dán đấy mà chả ai tin em. Cái Logo FFi này em thấy vẫn có cái gì chưa được khác biệt như FFi .
Đúng đấy ạ, Team RS vẫn là nhất !!!;))

HamLong3.0V

Xe điện
Em up hộ bác tai-xe-tre nha
Nhưng bác có cái avatar khủng quá bác ơi

Logo bác tai-xe-tre đưa ra nhìn hợp với avanta của bác ý quá nhỉ ! Em nhìn phát nhận ra ngay:Đội Fan of Fúc kinh trên OF. Hay thật, em thích :D

Chỉnh sửa cuối: