Chi hội Logo cho Mazda hội !

Ducwagon

Xe tăng
Mẫu số 5 là hay nhất, cụ cho dòng chữ mazda club hơi cong 1 chút như mẫu 4 nhưng form chữ vẫn giữ nguyên sau đó cho riêng ra cho AE bỏ phiếu.
Chuẩn chuẩn, em kết nhất quả mẫu số 5 của cụ ý.

toanvinh_forever

Xe điện
vậy là logo của mình sẽ có hình tròn, em thì thế nào cũng được, cứ có là em thích rồi:">

Cuong762001

Xe buýt
Cái logo số 5 hợp với các bác đi Mazda 2010 vì nó là hình mặt cười. Hic hic
Kụ thử hỏi Troc84 lần trước độ mặt cười ở gara nào để các kụ mặt chưa cười cùng đi độ :D:D:D

Cuong762001

Xe buýt
Kụ chủ tịt kỳ này sắp ra tranh cử nhiệm kỳ 2 , quyết cái logo nào tạo dấu ấn đê , chuẩn bị mùa bầu cử tiếp theo phải có logo đã chứ :D , em thấy từ nay đến kỳ off tháng 4 nếu không có cái logo nào khả quan hơn thì cứ quyết 1 trong 6 cái của kụ Vịt đề xuất nhé .
@all Ma cũ : Các kụ cho em hỏi ngày sinh nhật của Mazda Hội là ngày nào , từ khi gia nhập hội đến giờ em ứ biết , nếu chưa có đề nghị BLD họp ( nhớ PM em đến chứng kiến nhé ) và cho cái ngày sinh nhật để anh em có cái mà nhậu nhể , em đề xuất nếu chưa có ngày sinh nhật Hội có thể mình chọn ngày chính thức phát logo Mazda Hội để hàng năm có ngày kỷ niệm .

nghienOTO

Xe tăng
Thêm cái nữa đơn giản nhất có thể, cả nhà vào ném đá và đóng góp nhé, ko có ý kiến ý cầy giề là BLD trong vòng 2 tuần nữa sẽ quyết luôn và phát trong kỳ ọp chính thức tới nhá nhá nhá ..............

Hehehehehe........

nghienOTO

Xe tăng
Kụ chủ tịt kỳ này sắp ra tranh cử nhiệm kỳ 2 , quyết cái logo nào tạo dấu ấn đê , chuẩn bị mùa bầu cử tiếp theo phải có logo đã chứ :D , em thấy từ nay đến kỳ off tháng 4 nếu không có cái logo nào khả quan hơn thì cứ quyết 1 trong 6 cái của kụ Vịt đề xuất nhé .
@all Ma cũ : Các kụ cho em hỏi ngày sinh nhật của Mazda Hội là ngày nào , từ khi gia nhập hội đến giờ em ứ biết , nếu chưa có đề nghị BLD họp ( nhớ PM em đến chứng kiến nhé ) và cho cái ngày sinh nhật để anh em có cái mà nhậu nhể , em đề xuất nếu chưa có ngày sinh nhật Hội có thể mình chọn ngày chính thức phát logo Mazda Hội để hàng năm có ngày kỷ niệm .
Lão Ma xó Maz6 và sonnguyen cho lại cái ngày SN chính xác đê ?????????????/

toanvinh_forever

Xe điện
em cũng không biết ngày sinh nhật hội mình là bao nhiêu
em chỉ biết mỗi 17/ 4 này là sn e thôi =))=))=))

Cuong762001

Xe buýt
Muơn tạm mẫu kụ Vit em đưa ra cái này , vừa có cánh chim cách điệu là chữ M , vừa có chữ mazda club
Tập trung ý tưởng các bác tiếp tục phát huy đê :

toanvinh_forever

Xe điện
logo của cụ cuong đẹp đới, vừa có kế thừa vừa có phát triển<:-P

Mazda3301086

Xe buýt
Mai e sẽ cố sáng tác cái nữa......

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cái của cụ Cường trộm bản quyền sáng tác lại em thấy cũng okie nhưng mà em nghĩ là cái màu nền nên nhẹ nhàng tí, màu đen nhìn kinh quá, với lại toàn bộ khung hình nên thanh thoát một tí. Các cụ nhìn có thấy giống form của I30 club không nhỉ?

LÃO ĐẠI 007

Xe tải
Muơn tạm mẫu kụ Vit em đưa ra cái này , vừa có cánh chim cách điệu là chữ M , vừa có chữ mazda club
Tập trung ý tưởng các bác tiếp tục phát huy đê :
cái này em thấy nó ..........................ngại chết đi:D:D

Cuong762001

Xe buýt
Cái màu sắc thì sẽ chỉnh sửa sau , có thể nền trắng trong nhựa dẻo ( phần nền màu đen ) , chữ đen ( oto fun ) và đỏ ( mazda club ) các góc cạnh vuốt tròn hết , em ưng nhất hình tượng chữ M của kụ Vịt vừa là cánh chim cách điệu từ chữ M của Mazda , kụ vịt thử chỉnh lại phông chữ cho phù hợp đồng thời vuốt lại cái góc cạnh cho nó tròn trịa hộ em .
@ Lão Đại : Đây chỉ là phác thảo còn nhiều phần nữa các kụ phát huy tiếp ý tưởng đê

nghienOTO

Xe tăng
Sáng tác thêm cái mới đi các cụ, kế thừa như cụ Cuong thì hao tổn các mợ lém ........hic

nghienOTO

Xe tăng
Cái của cụ Cường trộm bản quyền sáng tác lại em thấy cũng okie nhưng mà em nghĩ là cái màu nền nên nhẹ nhàng tí, màu đen nhìn kinh quá, với lại toàn bộ khung hình nên thanh thoát một tí. Các cụ nhìn có thấy giống form của I30 club không nhỉ?
Ai bẩu bắt chước i30 hở , làm cái mới lạ đê nhá ................

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
Kính thưa các cụ!
Rằng là Logo thì nó có vô vàn kiểu, người ta cũng thường thuê hoặc mở cuộc thi sáng tác và mở hội đồng chấm khi cần thiết, nhưng mờ nó cũng phải có tiêu chí của nó, em thì ko phải chuyên ngành về sáng tác logo nhưng cũng cứ tạm đặt 1 vài tiêu chí của nó nếu các bác cảm thấy hợp lý thì để lại ko hợp lý thì bỏ đi cho người sáng tác có cái dữ liệu để làm, tiêu chí có thể chia làm 2 loại bắt buộc và mở rộng
Bắt buộc:
- Thể hiện rõ tên của CLB
- Đơn giản dễ nhận biết (có thể nhìn từ xa ko thấy chữ vẫn nhận ra cái gì đó của Mazda)
- Màu sắc sử dụng < 2 màu (phải có 1 trong 2 màu đen hoặc trắng hay cả 2 càng tốt)
Mở rộng:(để cộng thêm ưu điểm)
- Có thể kết hợp logo OF
- Hình dáng có thể tùy chọn
- Hình nền có thể trong hoặc nền cố định
- Kết hợp yếu tố funny cho đúng tinh thần OF
- Dễ chế bản và giảm chi phi khí chế bản

cứ tạm thế các cụ ạ, nói chung 1 cuộc thi mà trưng cầu dân ý thì cũng mỗi người 1 ý >:D< nên cứ phải ném đá và chờ đợi thôi, Trưa em ngồi rảnh nghịch thêm tí cho các bác ngó nghiên, từ nay đến khi làm còn dài mà=))

Em định làm logo trong cho đỡ nặng nề, có thể dán màu BG này là màu xe tương ứng với 4 màu hay đi của Mazda nhà ta (màu bạc coi như màu trắng). các màu khác có thể lựa chọn logo tương tự cho nổi bật.

Chỉnh sửa cuối:

Calich

Xe tải
Em lại vote cho logo của bác Vit tiếp :-|
Nhìn logo bác làm khá bắt mắt