Logo cho hội Korando Miền Bắc!

quanghuyls

Xe điện
Em là dân đen nên em có ý kiến thoai ah. Các lãnh đạo quyết đi. Em mong các cụ quyết thật nhanh để có cái đóng vào mông em nó :)
biểu quyết cho dân chủ, dân đen đồng ý rôi... nhưng còn chủ tịch thì sao đây?

tamanguyen

Xe điện
Hiện có 3 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 0 lái phụ)

quanghuyls

Xe điện
EM xin có ý kiến: em thấy logo của bác hoangnam69 gần được, tuy nhiên
1. Trước hết các cụ phải thống nhất về phần nội dung chữ (text) hay còn gọi là logotype
Hiện giờ nội dung của ta đang không hợp lý: Northern Vietnam Club (Câu lạc bộ Bắc Việt nam)- Hanoi Club (Câu lạc bộ Hà nội) . Có hai chữ Club nhại nhau và thông tin hơi bị trùng nhau. (Hà nội-Miền bắc)
Theo em ví dụ là Vietnam Korando Club hoặc Korando Fan Club. Không nên phân biệt miền Bắc hay Hà nội. Người Việt chúng ta chia rẽ thế là đủ rồi. Sau này nếu có các chi hội ở địa phương thì sẽ thêm dòng chữ nhỏ phía dưới vi dụ: Hà nội, Hải phòng, Quy nhơn .... nhưng vẫn nằm dưới hội trung ương.
2. Có dùng chữ viết tắt không?
Ví dụ Vietnam Korando Club (VKC) Vietnam Korando Fan Club (VKFC) Korando Fan Club (KFC gà rán:)))
3. Nếu dùng chữ viết tắt (ví dụ VKC) thì ba chữ đó sẽ làm biểu tượng (symbol) còn ở dưới sẽ là dòng chữ đầy đủ Vietnam Korando Club (logotype)
4. Nếu không dùng chữ tắt thì biêu tượng (symbol) sẽ là hình ảnh cái xe hoặc cái lốp gì đó
5. Hoặc không dùng symbol, chỉ dùng mỗi chữ Vietnam Korando Club mà thôi. Hoặc chỉ dùng symbol KFC .....
Phải có đầu bài rõ ràng thì designer mới làm việc được. Các cụ quyết định sau đó cụ hoangnam69 chỉnh sửa là xong.

EM chỉ có Mútxôi mà không có Korando, nhưng nghe nói lấy đồ Korando lắp cho Mútxôi rất vừa nên em sẽ xin theo các cụ xem có hở ra đồ gì ngon ngon không :))
Chúc hội ta ngày càng đông vui
cá nhân em thích ý kiến này của cụ, em sẽ chỉnh sửa khi làm logo. rất mong cụ thường xuyên vào góp ý cho hội ss nhà mình, nếu cụ rảnh thì ọp ẹp với bọn em cho vui nhá. Trân trọng.

quanghuyls

Xe điện
em hay in mấy thứ ninh tinh cho cửa hàng để emm hỏi xem. các cán bộ quyết song thì em sẽ đi in.
quyết định rồi, làm logo trên tinh thần góp ý của cụ giaigiatan và cụ hoangnam69, cụ đi đặt 50 cái logo, kinh phí em sẽ báo cáo chủ tịch duyệt.

korandovinhyen

Xe container

yeukorando

Đi bộ
Em chào các cụ! thời gian vừa rồi các cụ đi đâu mà không thấy viết bài vậy, em hóng mãi mà không thấy các cụ ọp ở HN để cho em tham gia với.

quanghuyls

Xe điện
Em chào các cụ! thời gian vừa rồi các cụ đi đâu mà không thấy viết bài vậy, em hóng mãi mà không thấy các cụ ọp ở HN để cho em tham gia với.
bọn em sang nhà mới bên "các hãng xe khác" nhưng không vui nên mới quay về, cụ vào mục đăng ký thành viên cung cấp tên, tuổi, số điện thoại để 30/6 tới ọp ẹp bọn em mời cụ.