Login vào Win

Các bác cho em hỏi phát:

Em ko login vào win được mặc dù oánh đúng pass , màn hình chuyển sang desktop rồi lại quay ra chỗ gõ pass, lập lại vẫn thế . Em dùng XP SP2 ạ

Các bác hướng dẫn em cách sử lý với...

Đa tạ các Bác !

hi_lander_6052

Xe buýt
Máy bác đã bị virus rồi. Virus này nó chép thêm một file Log off máy vào lúc bác start, nên không thể nào login vào máy tính được.
Để vào được ,bác phải diệt virus này. Bây giờ bác ko vào win được, bác boot máy từ đĩa Hirren Boot rồi quét từ đĩa để diệt virus.
Hoặc chấp nhận cài lại Win bác ạ.E thề(b)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Anh cho cái đĩa XP vào ổ CD, restart máy xong chọn cho máy boot từ ổ CD.
Vào chọn repair lại Win rồi đợi nó cài là xong! (b)
Em cũng bị mấy lần, đi sửa cho ng khác nữa... Làm rồi và ổn ạ!

novsf

Xe tải
Sao cụ không chạy safe mode, rồi xem cái start-up nào là virus thì disable nó đi là xong.

a_bờ_cờ

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì máy của cụ bị dính con virus system.exe. Cụ vào kiểm tra trong Windows/system32 mà xem, sẽ có 1 file ẩn có tên là system.exe (icon dạng 1 thư mục). Nó tạo ra 1 file có tên là userinit.exe trong thư mục C:/Windows và chỉnh sửa registry của cụ trong mục HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\WinLogon từ userinit = C:\WINDOWS\system32\userinit.exe thành Userinit = C:\WINDOWS\userinit.exe .
Vậy cách diệt đơn giản nhất là cụ khởi động vào DOS bằng Hiren boot, vào xóa file system.exe trong Windows/system32 và copy (overwrite) file userinit.exe trong Windows/system32 (file của windows) lên file userinit.exe trong Windows (file do virus sinh ra).
Hy vọng em chẩn bệnh đúng và chúc cụ sớm trừ tận gốc con virus này.

P/s: Tốt nhất cụ nên làm các thao tác này ở trong Dos bằng phần mềm NC cho dễ nhìn.
Best wishes!

Chỉnh sửa cuối:

Bình Mía

Xe tăng
Sao cụ không chạy safe mode, rồi xem cái start-up nào là virus thì disable nó đi là xong.
Đúng roài, cứ restart lại máy nhấn F8 để vào safe mode roài vào user accounts phá pass đi là xong mờ:102:

a_bờ_cờ

Xe tải
@ các cụ:
- nếu đúng là con system.exe, em đố các cụ vào được window bằng account administrator (kể cả safe mode) hay dùng phần mềm phá pass của Win đấy.
- Cài lại Win hay repair cũng là 1 cách hay nhưng em nghĩ chỉ nên làm khi đó là giải pháp cuối cùng thôi ạ. :6:

Monte

Xe hơi
giờ này ngày hôm qua em vừa bị cài lại win
chả hiểu sao đang chát máy lăn đùng ra khởi động lại
trên nền đen có chữ missing file gì gì ấy hứt hứt :77::77::77::77:

quyt

Xe tăng
bác a bờ cờ nói chuẩn nhất ạ :6::6::6:

a_bờ_cờ

Xe tải
Các bác toàn siêu cao thủ, nhưng liệu có khi nào :

1. Phím Caps lock đang bật.

2. Phím ký tự có trong chuỗi pass của cụ bị hỏng.

:)
Cụ có câu hỏi rất hay, nhưng có khi nào cụ gõ nhầm pass chưa? Windows sẽ không mở được màn hình desktop rồi lại quay trở ra màn hình login đâu cụ ah, mà nó sẽ thông báo cụ nhập sai pass ngay.
Nhưng cụ chủ thớt cứ kiểm tra lại xem, biết đâu!

TNTTNT

Xe tải
Biện pháp tối ưu và cũng là thuốc chữa bách bệnh là Bác cài lại hoặc Repair Win là OK ! :69:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chuẩn như Cụ a_bờ_cờ nói, em xin bổ xung là làm trong NC thì khó nhìn
Sử dụng CD MiniPE dl ở đây MiniPE
Sau khi dl xong ghi file ISO ra dĩa CD. boot bằng CD. Sau đó vào Avast Regedit tìm đến khóa Hkey_Local_Machine\software\microsoft\windows NT\currentversion\winlogon
Tìm khóa Userinit --> double click vào userinit sửa đường dẫn lại thành C:\WINDOWS\system32\userinit.exe,
Khởi động lại máy.

Chú ý: Có dấu phẩy "," sau chữ userinit.exe
Nên quét sạch virus bằng các CD cứu hộ như hirent boot, MiniPE... trước khi chỉnh sửa registry để tránh virus sửa đường dẫn lại.

2fast2fear

Xe tăng
Triệu chứng đưa ra, chuẩn 100% là virus, dùng đĩa BartPE boot lên, sửa registry là xong. Nhớ cài luôn AVG hoặc KAV, update rồi quét lại đàng hoàng, vì có thể trong các file temp vẫn còn xác của virus vương vãi ạ(b)

chauchau

Xe điện
nếu bị dính con vi rút này thì tại tất cả các thư mục trong máy cũng sẽ tạo thành 1 file với tên và hình icon tương tư thư mục gốc, xoá đi nó lại mọc ra. Một hồi sau chui vào win và chiếm quyền admin.

Em đã bị dính quả này, mệt nặng. Cài lại toàn bộ máy mạng lan

Oái... mệt nhể :102:

Cám ơn các Bác, máy này để trên công ty sáng mai em lên làm thử theo các cách của các bác xem sao, nhưng em thấy phức tạp quá ko biết có làm được ko ?

Có khi phải cài lại máy :102::102::102:

khottabit

Xe container
Oái... mệt nhể :102:

Cám ơn các Bác, máy này để trên công ty sáng mai em lên làm thử theo các cách của các bác xem sao, nhưng em thấy phức tạp quá ko biết có làm được ko ?

Có khi phải cài lại máy :102::102::102:
Chả mệt đâu kụ ơi
Cách nhanh và lười nhất là sáng mai kụ lượn ra hàng đĩa mua cái CD BartPE (06 khìn) về nhét vào máy cho nó KĐộng vào miniXP từ CD này.
Sau đó kụ tìm file C:\WINDOWS\system32\userinit.exe copy nó ra C:\WINDOWS\ rồi KĐ lại máy là vào đc win ngay.

tuntun

Xe đạp
Website
huyphong.net
Máy của cháu thì lại không tắt được, cứ tắt là nó lại tự bật lên đành phải rút điện ra
Các bác cứu cháu với

khottabit

Xe container
Máy của cháu thì lại không tắt được, cứ tắt là nó lại tự bật lên đành phải rút điện ra
Các bác cứu cháu với
Lỗi Shutdown của XP đã được Microsoft fix lâu roài, kụ chạy Update windows chọn cài các bản vá lỗi là OK.

PS: Nếu đang xài bản win mấy khìn ko Update đc thì chịu khó search cái active win hoặc pm em gửi cho, rồi Update như trên

a_bờ_cờ

Xe tải
nếu bị dính con vi rút này thì tại tất cả các thư mục trong máy cũng sẽ tạo thành 1 file với tên và hình icon tương tư thư mục gốc, xoá đi nó lại mọc ra. Một hồi sau chui vào win và chiếm quyền admin.

Em đã bị dính quả này, mệt nặng. Cài lại toàn bộ máy mạng lan
Em thấy con này cũng không ghê gớm lắm mà, file virus là system.exe, xóa nhoằng 1 cái là xong. Chỉ trừ khi trong mạng diệt không triệt để nên cũng giống như bắt cóc bỏ đĩa thôi.