[Funland] Lock down.

katenguyen

Xe điện
Lịt cụ chúng nó, cho em chửi phát. Léo uống bia, ngồi lê la 2 tuần thì lăn ra chết ngay hay sao? Chúng nó có nghĩ cho bố mẹ con cái ở nhà không? Lịt cụ lũ không não. Cụ Đam hay chính phủ có nỗ lực cỡ nào mà dân VN anh hùng léo biết sợ thì cũng vã mứt vào mồm mà ăn hết.
Đèo mẹ
Cụ chửi ngoa thế! cơ mà chuẩn hehe

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp lockdown 21-30 ngày em nghĩ đã đến lúc. Sau đó mới khoanh lại được như trước ngày 2/3. Rồi vẫn áp dụng tạm dừng XN cảnh. Để guồng quay kinh tế nội địa chạy tiếp phần nào chứ không thì toi. Các DN, cá nhân vay tín dụng kinh doanh làm ăn, giờ cấm và hạn chế nhưng ngân hàng đến ngày vẫn đòi ra rả có hạn chế đâu? Thanh niên trẻ vay FE mua xe máy, DT dùng giờ thất nghiệp không việc làm túng quẫn lại nảy sinh tội phạm.
Cụ ơi mấy cái vĩ mô đó cứ để nhà nước họ lo, việc của em và cụ là ngồi yên ở nhà làm theo khuyến cáo của chính phủ, đừng tụ tập la cà quán xá chỗ đông người. Ở nhà lúc này là yêu nước và góp phần chống dịch rồi đấy cụ, k cần phải nghĩ to tát thế làm gì.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi mấy cái vĩ mô đó cứ để nhà nước họ lo, việc của em và cụ là ngồi yên ở nhà làm theo khuyến cáo của chính phủ, đừng tụ tập la cà quán xá chỗ đông người. Ở nhà lúc này là yêu nước và góp phần chống dịch rồi đấy cụ, k cần phải nghĩ to tát thế làm gì.
Cụ vĩ đại nên nghĩ nó vĩ mô, em người thường nghĩ chuyện thực tế vì gì ạ. Hàng ngày đang thấy kia kìa. Bắt đầu có những ông chủ vò đầu bứt tai. Bắt đầu có trộm cắp ở những khu chục năm nay yên ổn. Hôm qua cô em họ bị giật ví. HN lâu lắm rồi đâu có cướp giật.

Mashimaro

Xe buýt
Cụ vĩ đại nên nghĩ nó vĩ mô, em người thường nghĩ chuyện thực tế vì gì ạ. Hàng ngày đang thấy kia kìa. Bắt đầu có những ông chủ vò đầu bứt tai. Bắt đầu có trộm cắp ở những khu chục năm nay yên ổn. Hôm qua cô em họ bị giật ví. HN lâu lắm rồi đâu có cướp giật.
Chắc cụ mới sống ở HN?

hoviethung

Xe lăn
Ngồi ở nhà nghĩ là việc nhỏ nhưng có ý nghĩa tầm vĩ mô đấy các cụ, mợ ạ?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em mới được giải cứu sau 10 ngày bị xì lốp.
Còn nhớ lúc đó có còm dự đoán là cả Hn và Sg sẽ bị "yêu cầu dừng hoạt động" hàng quán đóng cửa, nhà máy, doanh nghiệp tạm ngừng cho công nhân xơi nước. Thế là bị xì lốp do viết nhảm (em đoán vậy)

Giờ tha hồ ngấm....

LuckyCar

Xe container
Giờ này bần cùng bất đắc dĩ phải hành tẩu giang hồ thôi, ngon lành nhất là bế quan luyện công để nâng cao công lực thôi các cụ ạ.

kdchuyennghiep

Xe tăng
Trưa nay em với thằng bạn ra bia Vân Bảo Khánh Nguyễn Công Trứ ăn đĩa cơm rabg, làm và cốc bia. Chủ quán báo mai đóng cửa theo yêu cầu của phường
Đến mức này căng quá.
Tầm này cụ vẫn ngồi uống bia là ngon rồi!
Ơ nhà cũng là 1 cách phòng tránh dịch bệnh và bảo vệ n khác nữa ah

antidau

Xe container
Cháu vừa lượn phố phường về, chính thức lockdown thật
Chỉ thấy quán nhỏ bán bánh mì và siêu thị mini là còn mở cửa
Tuy nhiên có những con đường nhỏ xe tải của phường không thể đi vào được thì vẫn còn quán ăn nhậu

radiogaga

Xe điện
Khu em các quán cafe cũng đóng cửa sạch rồi, muốn ngồi cũng không được

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
cụ report lên app đi, chung tay với Hà Nội

----------------
Triệu chứng covid19
1. ko ngửi đc mùi vị
2. triệu chứng đi ngoài
3. không nhịn được thở 10s khi hít căng nồng ngực
4. sốt
5. ho
Thông báo khẩn từ Bộ Y Tế https://suckhoedoisong.vn/tim-kiem/thong-bao-khan.html
Report các địa điểm tụ tập (đăng kí rồi vào mục gửi phản ánh góc phải bên dưới) https://docbao.vn/xa-hoi/ha-noi-keu-goi-nguoi-dan-gui-anh-co-so-mo-cua-bat-chap-lenh-cam-de-xu-ly-tintuc672885
20h nó chịu đóng cửa rồi cụ ạ

faraway89

Xe tải
Đa số ca siêu lây nhiễm toàn là tụi tây hoặc từ tây mỹ về với lối suy nghĩ tự do thích gì làm đó, con nhung-17, mụ doanh nhân-34, thằng phi công anh-91, thằng doanh nhân-150, còn thiếu ai ko nhỉ