Lock cửa xe Cerato khi vẫn để xi nhan ?

Cerato5921

Xe đạp
Các bác trong hội cho em hỏi ngu 1 chút, làm sao lock cửa xe Cerato khi mình rời khỏi xe tạm thời trong vài phút (tắt máy, nhưng vẫn bật xi nhan để báo hiệu). Đây là trường hợp anh em mình hay gặp khi phải tạt vào cửa hàng vài phút mua đồ.

Carnegie

Xe tải
Các bác trong hội cho em hỏi ngu 1 chút, làm sao lock cửa xe Cerato khi mình rời khỏi xe tạm thời trong vài phút (tắt máy, nhưng vẫn bật xi nhan để báo hiệu). Đây là trường hợp anh em mình hay gặp khi phải tạt vào cửa hàng vài phút mua đồ.
Bác cứ để xi nhan và lock cửa bình thường.
Nếu ko để xi nhan vì tắt điện thì bác bấm nút khẩn cấp - nút hình tam giác màu đỏ, xi nhan nháy loạn xạ. Nút này chắc chắn bật được dù tắt máy, ngắt điện.

NextOne

Xe hơi
Lúc đó bác cần bật đèn ha dát (tam giác viền đỏ) thôi. Tắt máy thì xi nhan cũng tắt.

bimbimzinzin

Xe tăng
Nhà cháu cũng lăn tăn cái vụ này lắm, không nhẽ mình vào mua hàng nhưng ko tắt máy như vậy để thằng nào nó chui vào đi luôn à ?

Cerato5921

Xe đạp
Bác cứ để xi nhan và lock cửa bình thường.
Nếu ko để xi nhan vì tắt điện thì bác bấm nút khẩn cấp - nút hình tam giác màu đỏ, xi nhan nháy loạn xạ. Nút này chắc chắn bật được dù tắt máy, ngắt điện.
Lúc đó bác cần bật đèn ha dát (tam giác viền đỏ) thôi. Tắt máy thì xi nhan cũng tắt.
Mình tắt máy nhưng để chế độ battery (đèn xanh sáng ở nút Start) thì vẫn bật xi nhan hay nút tam giác được, nhưng k lock cửa được đâu ợ, các bác các mợ cứ thử mà xem.