lọc xăng xe mazda

lxe

Xe buýt
Làm thế nào mà cụ biết là nó rất bẩn ?????? lõi lọc giấy nó nằm phía trong mắt thường nhìn làm sao thấy mà biết nó bẩn :P cái gọi là háng của cụ tuyền bọn mất dậy, xe mới chạy 5k km thì có đổ nước cống vào mới bẩn được. Chưa chi đã đè con nhà người ta ra bảo thay lọc xăng.
Em cũng mới biết một vụ mazda3 bị chúng nó lắp ngược bát bèo giảm xóc trước, hậu quả là đi mất bộ bát bèo trước, sau đó kéo theo cả bộ giảm xóc. đấy, háng đấy, vào háng cho yên tâm, cho lành. làm ẩu làm sai một chút tội vạ đâu khách hàng chịu hết.
Chắc cụ mới mua xe vì vậy sau này có vấn đề gì cứ lên đây mà hỏi, đừng có vội vàng mà mất tiền oan.
Em nghe được phát biểu của bác mà em nhẹ cả người. Chuyện là em mới lấy M3, lúc đưa em ấy về là 2 vạn, đến nay là 2.4 vạn rồi mà em chẳng biết làm gì, em chỉ biết lúc vê em thay dầu, còn từ đó em chỉ đổ xăng thôi, bác em tư vấn em nên làm những gì thời điểm này nhỉ, xe em hơi ồn. cảm ơn bác nhiều.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em nghe được phát biểu của bác mà em nhẹ cả người. Chuyện là em mới lấy M3, lúc đưa em ấy về là 2 vạn, đến nay là 2.4 vạn rồi mà em chẳng biết làm gì, em chỉ biết lúc vê em thay dầu, còn từ đó em chỉ đổ xăng thôi, bác em tư vấn em nên làm những gì thời điểm này nhỉ, xe em hơi ồn. cảm ơn bác nhiều.
Cụ mua lấy cái đĩa chát xình chát bùm :))

hz centre

Xe hơi
có những trường hợp tự nhiên hỏng hoặc lỗi sản xuất thì mình phải thay thôi.em muốn cụ nào hiểu biết về lọc xăng có thể tư vấn giúp em.(cấu tạo,tác dụng,khi bẩn và khi hỏng bộ lọc thì ảnh hưởng đến xe như nào!cảm ơn các bác đã tư vấn.
lọc xăng gồm 2 loại ,lọc xăng sắt và lọc xăng nhựa về cấu tạo và tác dụng là như nhau.chỉ khác nhau về vật liệu chế tạo. khi bít tắc hoặc bẩn nó sẽ làm cho lưu lương trong bơm xăng giảm ,nếu để lâu có thể bị hỏng bơm xăng.....

minhtrong90

Đi bộ
Em xin nêu 1 ý kiến thế này: Tháo lọc ra,nhớ kèm theo 1 ít xăng nhá) Các anh cứ lấy cái súng xịt hơi ( dùng để xịt hơi hoăc bơm xem ấy ) cho mũi nó vào lỗ của lọc. có 2,3 cái lỗ ý. có 1 cái lỗ thông vào tận lõi, bác cứ xịt thật mạnh, trước khi xịt thì cho ít xăng vào,Có nhiêu cái bẩn là ra hết, tiếc mà ko thay thì mang nó đi xúc, thế cũng tạm đc, đi đc vài k Km ! suy nghĩ em là thế, các anh có ý kiến thì đừng mắng em nha

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em xin nêu 1 ý kiến thế này: Tháo lọc ra,nhớ kèm theo 1 ít xăng nhá) Các anh cứ lấy cái súng xịt hơi ( dùng để xịt hơi hoăc bơm xem ấy ) cho mũi nó vào lỗ của lọc. có 2,3 cái lỗ ý. có 1 cái lỗ thông vào tận lõi, bác cứ xịt thật mạnh, trước khi xịt thì cho ít xăng vào,Có nhiêu cái bẩn là ra hết, tiếc mà ko thay thì mang nó đi xúc, thế cũng tạm đc, đi đc vài k Km ! suy nghĩ em là thế, các anh có ý kiến thì đừng mắng em nha
Pó tay với cụ, thế cái lọc nước ở nhà thay cụ làm kiểu ấy có dùng lại được không? không phải loại lọc nào cũng cho phép hoàn nguyên để sử dụng lại đâu ạ !!!

oto16ahn

Xe điện
không sao cụ ạ.cụ ra hàng Nội thất tìm chai dưỡng đổ vao Bình xăng,nó làm sạch xăng cụ ah

Audioto

Xe tăng
Pó tay với cụ, thế cái lọc nước ở nhà thay cụ làm kiểu ấy có dùng lại được không? không phải loại lọc nào cũng cho phép hoàn nguyên để sử dụng lại đâu ạ !!!
Cách này dùng tạm được nếu chưa thay thể thay mới
Lọc xăng khác lọc nước, so sánh làm gì :)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
không sao cụ ạ.cụ ra hàng Nội thất tìm chai dưỡng đổ vao Bình xăng,nó làm sạch xăng cụ ah
Cụ lại nhầm nhọt sang trồng trọt òi, chai dưỡng kiểu như 3M nó giúp làm sạch chế và kim phun chú không làm sạch xăng ợ

car vcn

Xe buýt
Lạ thật 5k e nghĩ có xăng bẩn cũng chẳng phải thay,xe em đi cũng hơn 8 vạn cũng mới thay hết 750 ngàn.xe e là gala lancer

dungbacauto

Xe tăng
Khi lọc xăng ô tô bị tắc:
• Gây ra tình trạng hao xăng: Khi lọc xăng bị tắc sẽ khiến xe chạy hao xăng hơn rất nhiều. Bởi lúc này lượng xăng cung cấp cho động cơ hoạt động không đều khiến xe nổ hụt hơi.
• Xe không nổ được máy, nổ xe không chạy, nổ xe không đều có tiếng khục khặc,…
• Tiếng lạ phát ra từ đầu máy của xe.
• Xe hoạt động không ổn định, luôn hoạt động ở mức bình thường và kém dần dù ở tải trọng bình thường.
• Động cơ nổ ngoài hoặc bỏ máy: Trường hợp này sẽ xuất hiện những tia lửa trong ống bô.