lọc xăng xe mazda

tranthaiduc

Xe buýt
xe mazda2 cua em mới mua,hôm trước đi bảo dưỡng 5000km tại hãng.xe có vấn đề nên cho kiểm tra lọc xăng.phát hiện rất bẩn.lý do bên kỹ thuật cho rằng đổ phải xăng rởm.họ tư vấn nên thay lọc xăng,em xem trong list các thiết bị đuọc bảo hành thì ko thấy thiết bị này.thiệt hại 4,5 triệu.nhiều quá nên em ko thay.bắt gara làm vệ sinh sạch xẽ rồi lắp lại như cũ để đi tiếp.ko biết làm thế có đúng ko,có ảnh hưởng gì đến xe ko.bác nào biết tư vấn giúp em với!

wasabi

Xe tăng
Làm thế nào mà cụ biết là nó rất bẩn ?????? lõi lọc giấy nó nằm phía trong mắt thường nhìn làm sao thấy mà biết nó bẩn :P cái gọi là háng của cụ tuyền bọn mất dậy, xe mới chạy 5k km thì có đổ nước cống vào mới bẩn được. Chưa chi đã đè con nhà người ta ra bảo thay lọc xăng.
Em cũng mới biết một vụ mazda3 bị chúng nó lắp ngược bát bèo giảm xóc trước, hậu quả là đi mất bộ bát bèo trước, sau đó kéo theo cả bộ giảm xóc. đấy, háng đấy, vào háng cho yên tâm, cho lành. làm ẩu làm sai một chút tội vạ đâu khách hàng chịu hết.
Chắc cụ mới mua xe vì vậy sau này có vấn đề gì cứ lên đây mà hỏi, đừng có vội vàng mà mất tiền oan.

Gia_Khanh

Xe điện
Đúng vậy, e mà lọc xăng cũng ko đắt thế đâu. E thấy anh bạn thợ của e bảo nếu hết mấy củ như vậy thì chắc nó thay luôn cả bơm xăng nữa !

phongcar

Xe máy
5k thì chưa phải thay lọc xăng đâu!

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Làm thế nào mà cụ biết là nó rất bẩn ?????? lõi lọc giấy nó nằm phía trong mắt thường nhìn làm sao thấy mà biết nó bẩn :P cái gọi là háng của cụ tuyền bọn mất dậy, xe mới chạy 5k km thì có đổ nước cống vào mới bẩn được. Chưa chi đã đè con nhà người ta ra bảo thay lọc xăng.
Em cũng mới biết một vụ mazda3 bị chúng nó lắp ngược bát bèo giảm xóc trước, hậu quả là đi mất bộ bát bèo trước, sau đó kéo theo cả bộ giảm xóc. đấy, háng đấy, vào háng cho yên tâm, cho lành. làm ẩu làm sai một chút tội vạ đâu khách hàng chịu hết.
Chắc cụ mới mua xe vì vậy sau này có vấn đề gì cứ lên đây mà hỏi, đừng có vội vàng mà mất tiền oan.
ha ha...câu nói hay nhất trong ngày, mời cụ 1 ly voka

Audioto

Xe tăng
Bình thường lọc xăng chỉ 1-200K, công thay cũng tầm đó, làm gì đến tiền triệu :)
Lọc xăng đi lâu ngày, tháo ra, dốc ngược,xăng đen như nước cống, chứ mới đi 5K, kể cả đổ xăng lởm, không thể nói là rất bẩn :D

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường lọc xăng chỉ 1-200K, công thay cũng tầm đó, làm gì đến tiền triệu :)
Lọc xăng đi lâu ngày, tháo ra, dốc ngược,xăng đen như nước cống, chứ mới đi 5K, kể cả đổ xăng lởm, không thể nói là rất bẩn :D
giá thì còn tùy loại, tùy từng hãng xe
- Loại lọc để ngoài bình xăng: loại này giá rổ rẻ, thao tác tháo lắp cũng đơn giản
- Loại lọc thả trong bình: loại này giá đắt hơn loại ngoài bình, thao tác tháo lắp cũng yêu cầu kỹ thuật cao hơn
Nếu cụ mà đi xe Audi như Nick của cụ thì em đảm bảo lọc xăng sẽ được tính với đơn giá tiền[-X triệu chứ ko có tiền trăm đâu ợ

Audioto

Xe tăng
giá thì còn tùy loại, tùy từng hãng xe
- Loại lọc để ngoài bình xăng: loại này giá rổ rẻ, thao tác tháo lắp cũng đơn giản
- Loại lọc thả trong bình: loại này giá đắt hơn loại ngoài bình, thao tác tháo lắp cũng yêu cầu kỹ thuật cao hơn
Nếu cụ mà đi xe Audi như Nick của cụ thì em đảm bảo lọc xăng sẽ được tính với đơn giá tiền[-X triệu chứ ko có tiền trăm đâu ợ
Đang nói về xe Mazda 2 sao cụ nhảy sang Audi với BMW ? :)

kcdhmc

Xe hơi
cụ thử đổ nước cống vào xem có chạy nổi 1km ko?hi cũng có thể là do xăng bẩn, nhưng cái 5k mà phải thay lọc thì cũng hơi vô lý nhỉ? binh thường thì xe toyota la 40k mới phải thay lọc xăng còn mazda e cũng không rõ lắm.

BMW530d

Xe tăng
Em vừa thay cái lọc xăng (thả trong bình xăng) xe Accord USA 2008 chạy được 9 vạn km (không bao gồm bơm xăng) cả công lắp là 3,15 tr. Tháo ra mới biết mình ngu. Có thấy bẩn gì đâu mà cứ công thức phải thay.

toiyeuvietnam

Xe máy
Em vừa thay cái lọc xăng (thả trong bình xăng) xe Accord USA 2008 chạy được 9 vạn km (không bao gồm bơm xăng) cả công lắp là 3,15 tr. Tháo ra mới biết mình ngu. Có thấy bẩn gì đâu mà cứ công thức phải thay.
E nghĩ cũ nói vậy không chuẩn rồi. Theo như cụ nói thì xe cụ chạy 9 vạn rồi, ko rõ trước đây cụ đã thay lọc xăng ở mấy vạn? Theo quy định của nhà sx khuyến cáo thì nên thay lọc xăng ở 40k km cụ ạ. Còn lọc xăng thì sao mà cụ thấy bẩn đc, cái cụ thấy chỉ là màng lọc thô thôi.
Những xe nhập khẩu, đặc biệt là những xe hàng USA như vợ 2 của cụ sử dụng tiêu chuẩn xăng rất ngặt nghèo A95 trở lên, mà xăng ở VN mình thì ôi thôi, xăng bẩn rất nhiều :(
Nếu lọc ko được thay định kỳ sẽ dẫn đến xăng cung cấp ko đạt tiêu chuẩn, lâu ngày có thể gây chết bơm xăng, rồi thì tắc vòi phun... Lúc đấy tiền sửa quá tội.
E đã chứng kiến vài trường hợp, mãi 8-9 vạn như cụ :P mới chịu thay lọc, lại hay đi trên vùng cao, xăng kém chất lượng. Kết quá là phải gọi cứ hộ đưa về, mất 2-3 củ j đó, lúc về thay lọc tư vấ luôn thay bơm, ko nghe, chạy đc 1-2 vạn nữa là chết bơm. Hà, tiền thay bơm, tiền cứu hộ, mà đặt hàng 2 tuần mới có. Tính ra quá tội cụ ạ

toiyeuvietnam

Xe máy
xe mazda2 cua em mới mua,hôm trước đi bảo dưỡng 5000km tại hãng.xe có vấn đề nên cho kiểm tra lọc xăng.phát hiện rất bẩn.lý do bên kỹ thuật cho rằng đổ phải xăng rởm.họ tư vấn nên thay lọc xăng,em xem trong list các thiết bị đuọc bảo hành thì ko thấy thiết bị này.thiệt hại 4,5 triệu.nhiều quá nên em ko thay.bắt gara làm vệ sinh sạch xẽ rồi lắp lại như cũ để đi tiếp.ko biết làm thế có đúng ko,có ảnh hưởng gì đến xe ko.bác nào biết tư vấn giúp em với!
Ko cứ xe đi 5k hay nhiều hơn mới bẩn đâu bác ạ. Còn tùy chất lượng xăng như thế nào nữa. Những e nghĩ 5k thì ko sao đâu bác ợ. Chết biết ngay ;). Đùa cụ tý thôi, cụ đi xe chú ý chỗ đổ xăng nhé, quan trọng lắm đấy. mà sao lọc của Madaz 2 mà cũng đắt vậy nhỉ.

tranthaiduc

Xe buýt
ko thay rời đuọc cụ a,phải thay nguyên cả 1 bộ lọc.trông nó giống như 1 cái bát ăn cơm,

Audioto

Xe tăng
Thông thường cứ sau cứ sau 1000h chạy, với giả thiết tốc độ TB 40km/h, tương đương 4 vạn km, nên kiểm tra lọc xăng và thay. Còn không thay được thì xúc rửa thật kỹ chạy tạm.

tranthaiduc

Xe buýt
có những trường hợp tự nhiên hỏng hoặc lỗi sản xuất thì mình phải thay thôi.em muốn cụ nào hiểu biết về lọc xăng có thể tư vấn giúp em.(cấu tạo,tác dụng,khi bẩn và khi hỏng bộ lọc thì ảnh hưởng đến xe như nào!cảm ơn các bác đã tư vấn.

touaregvn

Xe đạp
Lọc xăng thường thì gồm lọc thô và lọc tinh. lọc thô thì ở ngay dười đường ống đổ xăng. Xe về sau thường kết hợp luôn ở trong bơm xăng. Tác dụng của lọc xăng là ngăn tạp chất vào hệ thống nhiên liệu, tránh tắc kim phun.

sodacar

Xe hơi
madza lọc xăng 300k rồi vào gara keu nó thay cho mất thêm 100k tiên công xong hahaha 4tr5 bảo nó cái ấy có làm viền vàng tây cho đẹp hay sao vậy :))

wasabi

Xe tăng
madza lọc xăng 300k rồi vào gara keu nó thay cho mất thêm 100k tiên công xong hahaha 4tr5 bảo nó cái ấy có làm viền vàng tây cho đẹp hay sao vậy :))
Bẩm thầy là 300k là lọc mazda gì đấy, lọc trong hay lọc ngoài, lọc xịn hay lọc lởm. chứ nói chung chung thế này thì tội cho hãng quá :))

lxe

Xe buýt
Ui, em đọc bài phát biêt hùng hồn của bác mà em toát hết mồ hôi, cứ nghĩ thánh gióng sống dậy. Em tìm được bác rồi, Chuyện là em mới lấy M3 đi được 2 vạn 3 rồi mà chẳng biết làm gì, bác tư vấn em với.