Chi hội Lọc gió động cơ city 2013

Carens_TH

Xe tải
Chào các cụ. E mới lấy em city 2013, e cho e nó vào honda bảo dưỡng thay dầu, bác thợ có tháo lọc gió động cơ ra nhưng e ko thấy xịt bụi bằng súng xịt hơi như xe khác e vẫn đi. E hỏi thì bác thợ giải thích lọc của city là lọc thấm dầu nên ko cần xịt :(, chỉ tháo ra đập đập vệ sinh thôi. E thấy hơi lạ vì nhìn qua cũng chỉ là lọc giấy thường, bẩn nó bám nhiều, Xe các cụ có như thế ko ạ.

MrImposible

Xe buýt
E chưa xem bảo dưỡng, nhưng thợ bảo vậy cứ nghe vậy. E cũng làm bên kỹ thuật, hồi xưa e hay bảo dưỡng mấy cái lọc thì nó có lọc dầu và lọc giấy. Lọc giấy (lưới lọc ấy) lấy ra xịt xịt cho bay hết bụi, thay thế định kỳ. Lọc bằng dầu (nó là loại giấy có thấm dầu), e lấy ra xịt luôn hehe, đặc điểm là sẽ lọc tốt hơn laọi kia nhưng giá thành mắc hơn 1 chút, khi chạm tay vào sẽ thấy tay dính dầu (loại white oil như dầu ăn ấy), khi bụi vào inlet nó sẽ giữ bụi lại ko làm rơi bụi ra, nếu xịt vào thì cũng ko ăn thua, đập đập vài cái để tác dụng lực vào cho nó rơi 1 ít bụi ra thôi hihi

Carens_TH

Xe tải
E vừa xem lại rồi. Đúng là lọc gió động cơ của city là loại giấy nhưng có thấm dầu, chỉ thay khi nào bẩn quá chứ ko xịt đc. Em mua ngoài định thay nhưng hàng ngoài cũng là hàng xịn nhưng chủ yếu là giấy khô.

civic 1.80 at

Xe buýt
đường xá vn lọc tẩm dầu càng bí khí, lọc động cơ city 13 -100k/cái định kỳ 2 vạn thay, còn lâu lâu mở ra thấy bẩn quá thay . cái này các cụ tự thay đơn giản