Lốc điều hòa của VỊT

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn

vietbac

Đi bộ
Xử lý ổn thỏa vợ hai để tết này phục vụ vợ cả rồi

Thưa bác Maybach Tàu, hôm trước em kể khổ với bác về cái lốc lạnh của con Vịt nhà em, bác thật trách nhiệm vì đã nhắn tin trả lời, lại còn mách em chỗ bác Hungisu nữa.
Ngay hôm sau, em tìm các thông tin của bác Hungisu trên diễn đàn (lính mới mà) rồi alo và đem xe xuống Garage Việt Hải luôn.
Tại đó, em nhờ kiểm anh em xem và khắc phục, mất 1 ngày em đón vợ hai về, lốc lạnh không chết, nhan sắc được "tút lại" toàn bộ, kinh phí không đáng bao nhiêu, giờ chạy nuột lắm rồi.
Cám ơn bác rất nhiều dù chưa biết mặt bác. Thông tin bác cho thật kịp thời và quý báu.
Chúc bác và gia đình một năm mới Sức khỏe, Thành đạt
Hẹn một ngày được hân hạnh diện kiến bác

viper2007

Xe điện
Thưa bác Maybach Tàu, hôm trước em kể khổ với bác về cái lốc lạnh của con Vịt nhà em, bác thật trách nhiệm vì đã nhắn tin trả lời, lại còn mách em chỗ bác Hungisu nữa.
Ngay hôm sau, em tìm các thông tin của bác Hungisu trên diễn đàn (lính mới mà) rồi alo và đem xe xuống Garage Việt Hải luôn.
Tại đó, em nhờ kiểm anh em xem và khắc phục, mất 1 ngày em đón vợ hai về, lốc lạnh không chết, nhan sắc được "tút lại" toàn bộ, kinh phí không đáng bao nhiêu, giờ chạy nuột lắm rồi.
Cám ơn bác rất nhiều dù chưa biết mặt bác. Thông tin bác cho thật kịp thời và quý báu.
Chúc bác và gia đình một năm mới Sức khỏe, Thành đạt
Hẹn một ngày được hân hạnh diện kiến bác
Thế cuối cùng em ló bị sao hả bác, lốc lạnh ko die thì là bị gì để em tích lũy kinh nghiệm, sau này kiếm dc vit thì còn biết dg mà chăm.

Maybach Tàu

Xe container
Có gì đâu bác Vietbac, trong box Su này ai cũng biết bác Hungisu mà. Chúc mừng bác đã xử lý được "giàn lạnh" mụ vợ 2(b)(b)(b)

vietbac

Đi bộ
Về cái lốc lạnh

Chả là, có đợt em không thấy lạnh lắm nên mang qua garage, thợ báo rò ga (cái này đúng), nên em quyết định nạp ga mới. Vẫn không lạnh lắm, em lại qua đó lần nữa, lần này thợ bảo xúc rửa toàn bộ lại (thế là toi mất khối ga mới nạp-ngu quá). Thế rồi, em đi chừng 2 tháng thì một ngày xấu trời em lên xe bật điều hòa chả thấy lạnh gì cả. Qua chỗ trước thì thợ bảo: toi lốc rồi.
Câu chuyện tiếp theo thì bác biết rồi.

Còn về nguyên nhân, em "ló" "lào" có chết lốc, thực ra là giàn lạnh bị hết sạch ga (do các điểm đấu nối không khít, ẩu, không rõ là từ lần trước hay lần nào), nên lốc theo cơ chế an toàn tự đóng lại. Anh em Việt Hải vệ sinh, sửa lại giàn lạnh rồi bơm ga mới, kích lốc hoạt động lại, thế là ổn

Hiện tượng em gặp đâu chỉ với Vịt, chắc là xe khác cũng có khả năng, hy vọng bác và a e có thêm chút hiểu biết về cái chết tiệt ấy

Nghĩ lại, vẫn thấy cần cám ơn bác lần nữa:))

Maybach Tàu

Xe container
Điều hòa của bác bây h dư lào rồi bác Vietbac? Lốc con matit em chế linh vào con Vịt trộm vía h này vẫn mát(l)