[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

Hà Tam

Xe điện
Cái này là cái lọc dầu chỗ Cát Lái. Nhà máy chế biến khí Dinh Cố năm 1999 mới chính thức hoạt động để xử lý khí đồng hành từ

Cái này là nhà máy lọc dầu Cát Lái ở khu công nghiệp Cát Lái. Nhà máy chế biến khí Dinh Cố (GPP Dinh Cố) được xây dựng và đưa vào sử dụng năm 1999 để xử lý khí đồng hành thu gom từ các mỏ Bạch Hổ, Rạng Đông, Rồng ... của bể trầm tích Cửu Long
Năm 1995, 1996, Nhà máy điện tua bin khí chu trình hỗn hợp Bà rịa đã phát điện từ 3 tổ máy F6 công suất 37.5MW/tổ và 3 tổ máy Alstom cũng 37.5MW/tổ, sau khi lắp thêm 2 cụm đuôi hơi (2x 60MW), nâng tổng công suất quãng 330MW, tất cả đều chạy bằng khí đồng hành Bạch Hổ từ trạm xử lý khí Dinh cố, sau này có thêm dòng khí từ mỏ Nam Côn sơn, cung cấp chạy máy tua bin khí cho các nhà máy điện ở Trung tâm điện lực Phú mỹ (1999) và Trung tâm điện lực Nhơn trạch (2007).

Doun

Xe điện
Nhìn giống như cái chày giã gạo của người dân tộc thiểu số bác ah. Đoạn giữa bào thót lại cho vừa tay.
Không phải mái chèo
Em thì lại thấy đầu trước nó dẹt, mái chèo biển thì bản chèo không to như mái chèo sông. Giữa thu nhỏ để buộc vào cọc chèo. Có cái đầu sau thì em thấy hơi to. Vùng ven biển thì chỉ có người Chăm là thiểu số nhưng họ lại không dùng cái chày như kiểu Sóc Bom Bo này.

Doun

Xe điện
Huế có món mè xửng ngon lắm cụ nhỉ.
Ở ngoài Huế thì có chỗ ga nào dfos có kẹo ku đơ
Cu đơ ở Hà Tĩnh cụ ạ. Cổ truyền có Cu đơ ông bà Thư Viện. Dân đồn chữ Cu Đơ xuất phát từ chữ Deux là 2 trong tiếng Pháp. Nghĩa là Thằng cu Hai nào đó do quan tây gọi đã chế ra cái món này. Cụ nào có răng giả thì chống chỉ định nhai nó.

Ngo Rung

Xe lăn
Cu đơ ở Hà Tĩnh cụ ạ. Cổ truyền có Cu đơ ông bà Thư Viện. Dân đồn chữ Cu Đơ xuất phát từ chữ Deux là 2 trong tiếng Pháp. Nghĩa là Thằng cu Hai nào đó do quan tây gọi đã chế ra cái món này. Cụ nào có răng giả thì chống chỉ định nhai nó.
Hi hi....ngày xưa bọn em đc mừng tuổi tết. Khi đi học lại thằng bạn mua mấy cái kẹo Dồi chiêu đãi. Có thằng đang ăn kêu sao có hạt lạc cứng thế, nhè ra cái răng của nó bị rụng lúc nào không biết :))

Doun

Xe điện
Kiểu con gái như thế em đã yêu 1 cô nên biết đúng như cụ nói, da đen ngăm hơi mốc, tóc cứng, mắt thì to và rất sắc, nó tương phản với màu da nên chỉ cần đánh phấn là nhìn đã đẹp ,chụp ảnh lại ăn , body rất lẳn và chắc...
Lúc yêu thì cũng say đắm, sau vì lý do tôn giáo nên bố cô ấy phản đối.
Cách đây vài năm, cô ấy tìm được fb của em, rồi nhắn tin, liên lạc, cô ấy đang ở tận SG, đã có chồng và 2 con, giàu có, em nói đùa là anh vẫn nhớ em lắm, em có thể ra thăm anh? Nào ngờ 2 hôm sau, tầm 6h, em thấy điện thoại, cô ấy bảo anh ra đón em đi, em lái xe ra thấy cô ấy và 2 con nhỏ, em giật mình, cô ấy bảo em phải nói dối là đem con về thăm ngoại. Em chưa biết xử lý thế nào vì ngay cạnh nhà, vợ mà biết thì toi, cô ấy bảo em gặp anh một lát thôi, em tự đi taxi về.
Hôm sau thì cô ấy rủ đi chơi ,đi ăn, khổ nhất là lúc ấy em gặp khó khăn, tiền chẳng có nhiều, hình như cô ấy biết, nên chủ động trả hết, lại còn mua nhiều quần áo xịn cho, em xấu hổ từ chối, bảo anh đừng dấu em, em.biết tính anh, chắc anh gặp khó khăn lắm? Còn đưa tiền bảo anh cầm coi như vay, bao giờ có trả, em nhất quyết từ chối.
Híc, thời trẻ trâu em cũng ẩm ương 1 cô bánh mật, căng đét như cái bánh gián vừa vớt trong chảo dầu xuống. Sau nhớn hơn em mới thấy nếu được da trắng mịn thì hơn. Những chỗ không có da nó sẽ hồng. Giờ đang lấng khấng 1 mình nơi xa chẳng có cô nào bên cạnh cụ lại làm nhà em nhớ cô bánh mật.

Chỉnh sửa cuối:

cruze vt

Xe tải
Năm 1995, 1996, Nhà máy điện tua bin khí chu trình hỗn hợp Bà rịa đã phát điện từ 3 tổ máy F6 công suất 37.5MW/tổ và 3 tổ máy Alstom cũng 37.5MW/tổ, sau khi lắp thêm 2 cụm đuôi hơi (2x 60MW), nâng tổng công suất quãng 330MW, tất cả đều chạy bằng khí đồng hành Bạch Hổ từ trạm xử lý khí Dinh cố, sau này có thêm dòng khí từ mỏ Nam Côn sơn, cung cấp chạy máy tua bin khí cho các nhà máy điện ở Trung tâm điện lực Phú mỹ (1999) và Trung tâm điện lực Nhơn trạch (2007).
Năm 1995-1996 thi công tuyến 16" cấp khí khô vào bờ cho các nhà máy điện Bà rịa & Phú Mỹ. Nhà máy xử lý khí Dinh Cố là hạng mục sau cùng của dự án thu gom khí Bạch Hổ khánh thành tháng 9-1999. Dự án đường ống Nam Côn Sơn và nhà máy xử lý khí Nam Côn Sơn đến 2003 mới hoàn thành cấp khí cho cụm nhiệt điện Phú Mỹ, sau đó là Nhơn Trạch. Hiện nay tuyến Nam Côn Sơn 2 giai đoạn 2 dự kiến 31-10-2020 nhận khí tại GPP Dinh Cố (tuyến 26") và 15-12-2020 sẽ nhận khí tại GDC Phú Mỹ (tuyến 30").

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Việt Trinh dc cái mẹt bầu bĩnh, chứ 3 vòng thô, da thì đen. Khác gì Hà Tăng, cũng dc cái mẹt, nhg mặc bikini vào nhìn muốn ói :D

Mợ này khá đẹp cụ à , nhất là thời đó ko bơm vá linh tinh gì cả . Em thấy giờ nhìn Mai Phương Thúy , hay Ngọc Hân giờ xuống kinh . Ngày xưa năm 96 xem Người Đẹp Tây Đô nhìn mợ Việt Trinh mê luôn ạ , giờ u50 mà mợ ấy vẫn xinh cụ nhỉ ....

Chỉnh sửa cuối:

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Híc, thời trẻ trâu em cũng ẩm ương 1 cô bánh mật, căng đét như cái bánh gián vừa vớt trong chảo dầu xuống. Sau nhớn hơn em mới thấy nếu được da trắng mịn thì hơn. Những chỗ không có da nó sẽ hồng. Giờ đang lấng khấng 1 mình nơi xa chẳng có cô nào bên cạnh cụ lại làm nhà em nhớ cô bánh mật.

Chính ở xa mới là tuyệt nhất chứ,hehe. Cô bánh mật em vẫn thích hơn cô trắng, hay gu mỗi người mỗi khác?

Vansulanh68

Xe tải
VT thuộc tuýp người ăn ảnh cụ ạ và có nét thôi chứ không phải là xinh. Da đen kiểu mốc mốc , bẩn bẩn mà ác cái là kiểu da này trát phấn vào lên hình rất nổi.
Hồi mới lên SG năm 92,93 em hay lê la ở quán cà phê Điện Ảnh sát trường ĐA nên hay gặp các em này hẹn hò tụ tập ở đó...
E chưa gặp mợ ấy ngoài đời thực , vậy à cụ . Nhưng công nhận lên ảnh và mạng nhìn hút thật ....

Vulcan V70

Xe trâu

Làn da bánh mật đen giòn , thường mịn màng và nhìn săn chắc nó khác với nước da đen đen, mốc mốc cụ nhé :P

quy la tien

Xe điện
Có chuyện các cô trung trung tuổi thấy tên gọi món này nghĩ có tác dụng gì đó, mua về cho các ông ăn, sau không được như ý mới bực mình đấy. Kkk

Vulcan V70

Xe trâu

vudinhtaybannha

Xe container
Cu đơ xuất sứ Đức Thọ - Hà Tĩnh .Đức Thọ có con sông La ( nhánh sông Lam) chảy qua nên có bãi bồi cát, dân ở đây trồng lạc và ớt rất nhiều .
Vì có nguồn lạc sẵn nên dân họ nghĩ ra món cu đơ ăn với trà chát ( trà xanh nấu cả cành dân đây họ gọi trà chát ) .Em nghĩ từ Cu đơ là thuần Việt vì giọng Hà Tịnh trọ trẹ nên nó vậy .Giống như con Trâu họ gọi con Tru , con Bồ Câu gọi con cu cu ,thấy là chộ , nhúng là trụng vv.

DSTUNG

Xe tải

doctor76

Xe ba gác
Người OF
2 người phụ nữ đang đếm tiền, HN, 1993

doctor76

Xe ba gác
Người OF
SG, 1993, đón chào tổng thống Pháp