[Funland] Loại pháo kỳ dị uy lực khủng nhất khu vực của Triều Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

springsea

[Tịch thu bằng lái]
cái ấy có liên quan đến EINSTEIN hay Ngô Bảo Châu không??
Nghe cái ấy mới thành người thông minh, kinh bang tế thế.
Em đây chỉ nghe được 3 thứ âm nhạc lìu tìu của Bach, Glinka, Korsakov hay những thứ nhố nhăng như Beatles, Pink Floyd nên cũng lìu tìu như cái đã nghe :(
Hây zà cứ phải phát minh ra máy bay tên lửa, bom hạt nhân mới là té lần đâu. Muốn hiểu về trí thông minh trước tiên phải biết nó có mấy loại đã ~X(

tranhuyphong89

Xe tăng
Lính cầy hay lính nào nhảy thì kệ xác nó , nó cũng chỉ là cái " trào lưu " thôi cụ ơi . Cụ cứ lên dantri đọc tin thì nhiều lắm , con chửi cha , con bỏ nhà ,... Chỉ vì ba cái thằng nam nữ lẫn lộn của Hàn Quốc thôi .

mazspeed_han

Xe tải
Nó nghe thời thế.
Hỏi đám trẻ ranh Việt nghe thứ nhạc ấy làm được ra cái giề????
Hay là bỏ học, bỏ làm, chỉ lên cơn động cỡn, phát điên phát rồ????
Cụ nhầm, thế hệ trẻ bây giờ sẽ làm đc nhiều thứ hơn cha anh chúng nó. Động cỡn với phát rồ thì cha anh chúng nó ở tuổi chúng nó cũng đầy, chẳng qua là thể hiện khác đi thôi. Cái nguy cơ lớn đối với chúng nó hoàn toàn k0 phải nghe K Pop mà là thói đạo đức giả và coi thường pháp luật do cha anh chúng nó để lại

tranhuyphong89

Xe tăng
Xin cụ , đây là thớt nói về vũ khí TT mà .Mà em cũng góp ý cái " văn hóa " mà bọn trẻ thích bây giờ này : nói tục,chửi bậy , ăn mặc lố lăng như sao Hàn Quốc , hâm mộ thần tượng hơn bố mẹ , sử dụng chất kích thích ,... XH phát triển kéo theo nhiều tệ nạn, mặc dù thế hệ trước có cổ hủ cũng là gốc rễ , là cha ông của chúng nó .

mazspeed_han

Xe tải
Cụ xứng đáng là CON NGƯỜI CỦA THẾ GIỚI.
Đáng ra cụ nên tự ứng cử vào ghế Giáo hoàng.
Ah. Hay làm quả hồ sơ nộp Hội đồng Nobel kiếm cái giải Hòa bình về cho Vietnam cho nó hoành :D

Nói trắng ra nha. Nó ở nhà nó. Nó ăn cơm nó. Nó ...ịt vợ nó. Nó oánh con nó.
Nó liên can qué giề tới cụ nhể :D
Không có mấy con Săng ô nhà nó, ta lấy qué giề để huấn luyện sĩ quan, thủy thủ tầu ngầm???
Không lấy gạo đổi lấy công nghệ tên lửa thì cứ cúng hay hô khẩu hiệu Đủ các thứ muôn năm là nâng được tầm Xì cút???
Ô hay, mình nhờ nó xăng ô với nâng tầm xì cút thì k0 có nghĩa là nó làm thứ quái dị thì mình k0 lên án. Chuyện gì ra chuyện đó, rõ ràng rành mạch. Thậm chí ở nhà mà thằng con mình làm chuyện bậy bạ thì cũng phải xử lý đến nơi đến chốn, có vậy mới mong nên người.
Đó là chưa kể xăng ô với xì cút nói thẳng ra so với lợi ích mà Nam Hàn nó mang lại cho mình thì chẳng là gì. Nếu bác bảo nó k0 liên quan gì đến bác thì em phải nói rằng... quá thiển cận.

Rất tiếc phải nói là rất tiếc cái bọn làm ra cái bác nói nó éo thèm nghe cái nhạc đấy mà chỉ dùng nhjc ấy để bán hàng
Bác nói thếnày cháu thấy bác hơi thiển cận
Bác đc cái suy nghĩ rất... thẳng, đáng quý. Tuy nhiên em cũng đã vài lần đi nghe nhạc hội tại Seoul, thấy chúng nó cũng nghe ra phết đấy chứ nhỉ! :)) :)) :))

Xin cụ , đây là thớt nói về vũ khí TT mà .Mà em cũng góp ý cái " văn hóa " mà bọn trẻ thích bây giờ này : nói tục,chửi bậy , ăn mặc lố lăng như sao Hàn Quốc , hâm mộ thần tượng hơn bố mẹ , sử dụng chất kích thích ,... XH phát triển kéo theo nhiều tệ nạn, mặc dù thế hệ trước có cổ hủ cũng là gốc rễ , là cha ông của chúng nó .
Nói tục chửi bậy, trình văn hoá đi xuống k0 nên đổ cho Hàn Quốc bác ơi. Nhầm quá rồi đấy. K0 có Hàn thì con cái các bác vẫn chửi tục nói bậy côn đồ như thường. Muốn biết con cái chúng ta tại sao lại thế thì phải lấy gương soi mặt mình mới đc.

Chỉnh sửa cuối:

bmwgermany

Xe tải
vàng phải thử lửa mơi biết vàng thât.

bulongocvit

Xe buýt
Đang pháo với đạn các cụ lại chuyển sang hát hò với đực cái :))

gocart

Xe cút kít
Nói tục chửi bậy, trình văn hoá đi xuống k0 nên đổ cho Hàn Quốc bác ơi. Nhầm quá rồi đấy. K0 có Hàn thì con cái các bác vẫn chửi tục nói bậy côn đồ như thường. Muốn biết con cái chúng ta tại sao lại thế thì phải lấy gương soi mặt mình mới đc.
Bác này chuẩn nè.
Ngày xưa bọn em chỉ nghe " Happy New Year" của ABBA đã bị Công an phường với Dân phòng đưổi cho chạy re kèn. Chú nào bị tóm là đi toi quả quần loe với mái tóc cợp bonus thêm quả thông báo cho nhà trường để kiểm điểm.
Cái bọn suy đồi thời đó đây:

Thời gian trôi qua, bao nhiêu dòng nhạc, bao nhiêu kiểu tóc lần lượt xuất hiện , lần lượt bị phỉ nhổ rồi lần lượt được vinh danh như những chuẩn mực của cái đẹp. Chỉ có cái nhìn thiển cận là luôn luôn bền vững với thời gian.​

Chỉnh sửa cuối:

mazspeed_han

Xe tải
Thời đó em có nghe thêm Smokie, The Beatles, có lần kiếm được cái đĩa nhạc vàng từ miền Nam, đang nghe Hàn Mặc Tử, đến đoạn "ai mua trăng" thì bị dân phòng vào thu bố nó mất đĩa.

Vulcan V70

Xe trâu
Sắp oánh nhau to rồi các Cụ ơi!

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Phét đấy Cụ ạ ! Hô hào thế thôi để thế giới tập trung chú ý vào đấy cho thằng bố Tàu nó quậy Biển Đông VN có khi Biển Đông lại oánh nhau trước . Thế mới biết cái sự ngu dân nó nguy hiểm thế nào khi mà dân BTT chỉ thấy trên đầu mình là một ông thánh sống trong khi thằng Ku đó có 30 tuổi đầu .

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bắn quả tên lửa hột nhân lên nó rơi mê j trước bệ phóng thì đốt mã cả nước cho ông với bố nhỉ

sivibi

Xe tăng
Thằng nam hàn khổ thật, sống lúc nào cũng lo bị thằng em thịt. Mà không dám thịt lại thằng em vì chỉ sợ quá tay nó lăn ra chết thì phải nuôi đám con ăn hại của nó :)

Bác này chuẩn nè.
Ngày xưa bọn em chỉ nghe " Happy New Year" của ABBA đã bị Công an phường với Dân phòng đưổi cho chạy re kèn.

Thời đó em có nghe thêm Smokie, The Beatles, có lần kiếm được cái đĩa nhạc vàng từ miền Nam, đang nghe Hàn Mặc Tử, đến đoạn "ai mua trăng" thì bị dân phòng vào thu bố nó mất đĩa.
Nói phét!
Sau năm 1973 bọn em ở ngoài bắc, trong nhà đã có hàng lô hàng lốc các đĩa hát do mấy anh chị đi Đức, Tiệp, Nga... khiêng về. Bọn em đổi đĩa cho nhau để nghe là chuyện thường.

Sau ngày giải phóng, vào sống trong Nam rồi, thập niên 80' em vẫn được "hậu phương" gửi tặng đĩa ABBA , Smokie, Boney M , Scorpion , Modern talking ...
Nghe cái máy Rigonda (Nga) âm thanh mono của nhà kg đã, em toàn khiêng ra quán cà phê để chơi trên máy hát stereo + dàn amply Nhật xịn. Chủ quán cũng được nhờ mà em cũng đã cái lỗ nhĩ.
Nghĩ lại giờ thấy Boney M vẫn là khủng nhất. Tiếng bass và tiếng trống đập ầm ầm... nhưng câu chữ, ca từ đâu ra đấy, hay hơn mớ nhạc sàn bây giờ.

Đấy, chơi thế mà chẳng có thằng công an hay dân phòng nào gô cổ bọn em cả. Hay là trong Nam nó tiến bộ hơn ngoài Bắc ?

Rigonda nhà em nó thế này đây:

Con đời đầu (trước 1975), nút bấm nhựa chữ nhật

Con đời sau (sau 1975), nút bấm tròn

Khuyến mãi thêm cái ảnh Rigonda cho nó ... thoáng :))

Chỉnh sửa cuối:
Boney M vào miền Bắc là băng cattsete 60 min cụ nhé. Cụ ko bị bắt ko có nghĩa em không bị lùa :-c
Băng cát sét là băng đánh lại từ đĩa hát cụ ợ. Trước 1975, trong Nam đã chuyển sang dùng đầu cối và catset nhưng vẫn còn tồn tại máy và đĩa hát dạng stereo. Sau năm 1975 thì cát sét cũ tràn ra bắc thay thế dần máy hát XHCN nhưng VN vẫn bế quan tỏa cảng trong văn hóa nên nguồn nhạc ngoại nhập về đến tận cuối thập niên 80' vẫn chỉ là đĩa hát do mấy anh chị đi Tây mang về. Do đó, thời đó nguồn băng cát sét chủ yếu là oánh từ đĩa hát "gốc" sang băng hoặc từ băng F1 sang băng F2, F3.... (dùng đầu deck...) Chỉ đến thập niên 90' , khi đĩa CD ra đời và tràn vào VN thì lúc đó nguồn nhạc từ đĩa hát mới chấm dứt sứ mệnh của nó.

Một loại đầu deck xịn vào thời đó (khi khái niệm "hàng bãi" được các anh thủy thủ đi Nhật du nhập về :)) ):

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Băng cát sét là băng đánh lại từ đĩa hát cụ ợ. Trước 1975, trong Nam đã chuyển sang dùng đầu cối và catset nhưng vẫn còn tồn tại máy và đĩa hát dạng stereo. Sau năm 1975 thì cát sét cũ tràn ra bắc thay thế dần máy hát XHCN

Một loại đầu deck xịn vào thời đó:
Thời đó là thời nào ah cụ Gấu???
Theo em biếtt là sau 1975, đài đóm từ Nam di cư ra bắc nhiều. Hàng ghi âm chủ yếu là máy chạy băng cối. Nhà nào làm được con AKAI M9-M10 loa nách đã là oách lắm. Pâp em rước từ trỏng ra vào cuối 1975 được 1 bộ dàn cũng thuộc dạng "khủng". Đầu câm pờ rồ SONY, ăm ly PIONEER, loa Mỹ AR4X. Giờ này em vưỡn giữ được đôi loa này :D

Thời đó là thời nào ah cụ Gấu???
Theo em biếtt là sau 1975, đài đóm từ Nam di cư ra bắc nhiều. Hàng ghi âm chủ yếu là máy chạy băng cối. Nhà nào làm được con AKAI M9-M10 loa nách đã là oách lắm. Pâp em rước từ trỏng ra vào cuối 1975 được 1 bộ dàn cũng thuộc dạng "khủng". Đầu câm pờ rồ SONY, ăm ly PIONEER, loa Mỹ AR4X. Giờ này em vưỡn giữ được đôi loa này :D
OK.

Sau năm 1975 thì niềm Nam đưa ra Bắc nhiều nhất là radio catsette (giá rẻ, bộ đội khiêng ra là chủ yếu). Xịn vào thời đó phải là băng cối + amply nhật. Vẫn có ít người xách máy hát (toàn stereo) ra nhưng do nguồn kim đĩa hát không còn nên đống máy hát này bỏ xó tương đối nhanh (trừ một ít máy hát xịn). Nguồn nhạc ngoại thì như em nói, toàn đĩa hát (nhựa) từ các nước XHCN xách về (dù là nhạc Đông hay Tây). Việc chuyển sang băng catsette lúc này cũng rất khó khăn.
Chỉ đến đầu thập niên 80' , khi phong trào hàng bãi, hàng nội địa nổi lên (do tàu biển VN chở hàng xuất sang Nhật nhiều) thì VN mới biêt đến cái đầu DECK , và lúc này thì nhà nhà mở tiệm sang băng catset... Lúc này, các dàn liền cũng bắt đầu được nhập về. Người chơi nhạc thì lựa chọn đầu DECK + Amply + loa Nhật....

Chỉnh sửa cuối:

Văn Đoành

Xe điện
Anh Ủn đương mải miết lập KH tẩn Mẽo, đêm khuya không ngủ

C ác d/c bắn vào đ ây cho anh

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Công nhựn nom mấy em BTT này mơn mởn như muỗm non ấy các Cụ ợ!

Nhắc đến BTT em đã ghét rồi... Dân đói, dân rách... Lũ lờ đờ hiếu chiến, tham quyền cố vị... Mà tại sao lại có vài nước cứ hay thần thành hóa một vài nhân vật chó Bu..i ấy nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng